1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. november_snow

november_snow Thành viên mới

Các mẹ có kinh nghiệm đã trải qua giai đoạn tiết sữa non cho mình hỏi một chút với.
    Mình đang bầu bí ở tuần 25, khoảng một tuần nay thi thoảng mình thấy ra sữa non, nó thấm ướt một khoảng to hơn đồng xu ở trên ngực áo ấy. Mà hầu như ngày nào cũng ra một ít như vậy(mình không hề nặn hay tác động mạnh gì lên ngực cả). Cho mình hỏi như thế có phải là bị ra nhiều không, có bất bình thường không mọi người ơi? Và sau một thời gian nhất định việc tiết sữa non sẽ ngưng lại cho đến khi sinh bé phải không? Có mẹ nào cũng như mình không chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm với....
  2. Anismee

Anismee Thành viên mới

Chị Cún ơi, em sắp lên thớt rồi.
    Tí nhà em là con trai đấy, giống cu Kem nhà chị. (không biết em đọc ở đâu biết petname của cu nhà chị)
    Thế bao giờ chị về nước? Trộm vía trông cả hai mẹ con xinh thế không biết, ông bố ***y của Kem là sung sướng nhất trần đời nhé hihi.
  3. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

Cho tớ gửi lời chúc mừng đến 2 mẹ con nhé.
    Khi nào mẹ nhepbeo hết kiêng lên đây buôn và show hình em bé nhé.
  4. Global

Global Thành viên mới

Mấy tuần cuối người ngợm cứ bứt rứt, cau có loạn lên, ko ăn ko ngủ được. Có mẹ nào bị thế ko? À mà hôm trước đi khám, bác sĩ rút lịch xuống, dự kiến là 29 tháng này cháu chui ra đây. Mẹ cháu thì đang đếm từng ngày một ... phù phù.
  5. Howcome

Howcome Thành viên mới

Ở đây toàn các mẹ bầu bì to rồi nhỉ, mình mới xấp xỉ 16 tuần, mấy ngày hôm nay cảm giác khó chịu kinh khủng, nằm thẳng rất khó chịu, năm nghiêng cũng đau đau nếu không kê 1 tấm chân mỏng dưới phần bụng. Thật sự tinh thần lạc quan của mình cũng thi thoảng lung lay, sợ có vấn đề gì nhưng lại trộm nghĩ hay bé bắt đầu phát triển nên bản thân mình sẽ cảm thấy khác khác khố chịu nhỉ?
    Em gái Glo của chị bắt đầu khó chịu à, chắc nặng nề quá nên nó thế thôi, chị dạo này cũng mệt nhềiu hơn, chắc 1 phần do thời tiết nữa.
    Chán, người ngợm cứ như hàng mã
  6. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Tớ cũng đang đếm từng ngày giống nàng đây , có điều tớ vẫn măm măm đều, ngủ thì có đau, đêm xoay vài lần nhưng tính ra thì vẫn đủ giấc.
  7. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Tình hình là rất tình trạng
    Chúc mừng chị Santhai đã có baby, thế là hông phải lo ly dị nữa òy (xoá sổ topic í đi chị nhá )
  8. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Chắc ai cũng thế cả
    Tớ chán bầu bí lắm rồi, còn 2 tuần nữa nhưng mà tớ đang mong con tớ đòi ra sớm ngày nào tốt ngày đấy, SA cu cậu cũng đc hơn 3kg rồi nên có ra sớm cũng k sao, hihiii
  9. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Thành thật sry các mẹ vì hô hào xong mà ko đi được.
    Tình hình Axon đang bị tạp khuẩn AD, phải đặt thuốc và vận động vừa phải, thành ra cứ quanh quẩn xó nhà đi ra đi vào.
    Em bé thì vẫn cố thủ chẳng có dấu hiệu ra sớm như mấy bạn trên này. Mà đau hàng với xương mu kinh, mỗi lần đứng lên như người bị xoạc cưỡng chế , phát khóc lên được.
  10. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Mấy bộ này ko biết cho bé mấy tháng tuổi đây. 0-3 tháng thì chịu chết chẳng mặc được vì mùa thu mát với lạnh rùi.
    Tớ đi tìm bộ sơ sinh bé xíu để mặc ngay khi mới đẻ chụp cái ảnh mà toàn bộ cộc tay với quần ngắn thôi, chán chết.
    các mẹ mua đồ liền cho con có điều kiện vào Citimart trong HN Tower ý, hàng đẹp miễn chê giá cũng ác liệt
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa