1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm cho các bà mẹ và trẻ sơ sinh - Tầng 2

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dainguyet01, 28/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hieuminhnhan

hieuminhnhan Thành viên mới

mình đi sa, thai mới được 8 tuần nhưng bs đã chỉ định cho uống magie và canxi rồi. Chị mình nói vì mình bị hở van tim nên bs cho uống như thế để kích thai phát triển vì nhiều khi chưa đến ngày sinh nhưng nếu có nguy hiểm thì bs sẽ mổ lấy con ra sớm để an toàn cho cả mẹ cả con. có đúng thế không hả các mẹ. Mình lo quá
  2. be_heo

be_heo Thành viên mới

Hic hic, tội nghiệp em bé quá, chắc chị bạn cũng phải tiêm thuốc kích thích phổi em bé phát triển nhỉ!
    Tớ nghe nói là vitamin C giúp các mẹ tránh hiện tượng vỡ ối sớm, cho nên các mẹ chịu khó uống nước cam, chanh, ăn ổi, ...!
  3. be_heo

be_heo Thành viên mới

Chắc ko phải thế đâu, tớ 7 tuần bs cũng đã kê canxi và thuốc bổ rồi, cái này là do từng bs thôi chứ tớ ko hề có tiền sử bệnh gì cả.
  4. Global

Global Thành viên mới

Axon cố thủ kĩ thế ... chị cứ tưởng sinh rồi đấy.
    Mấy hôm nay đau lưng ghê gớm, tưởng gãy đến nơi. Mọi ng bảo sắp sinh rồi đấy mà chưa biết thế nào. Chưa đau bụng, chưa thấy thăm. À mà tự nhiên lại thấy có dịch gì đó trong trong chảy ra, thế là sao các mẹ nhở.
    Tớ hơi băn khoăn pp gây tê màng cứng. Ở nước ngòai họ dùng pp này nhiều, chả sao. Nhưng ở nhà mình, có nhiều tác dụng phụ và biến chứng quá nên tớ cũng hơi ngần ngại. Đau cũng ngại mà gây tê cũng ngại - làm sao giờ?
  5. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

@ axon: tớ cứ tưởng con đầu hay sinh sớm cơ, nàng vẫn chưa cơ à? Quá mấy ngày rồi? Có mấy người tớ biết bị già ngày, sốt ruột phải đi mổ đấy. Con bạn tớ kể buồn cười lắm: 1 buổi sáng bạn nó (cũng bác sĩ, già ngày chưa sinh) thức dậy và bảo chồng: "Thôi, hôm nay phải đẻ thôi anh ạ." Thế là 2 vc vào viện, vợ tiêm thuốc thúc đẻ (?) rồi lên giường đẻ. Thế là xong.
  6. Howcome

Howcome Thành viên mới

Nếu đau lưng chi là báo hiệu có hiện tượng sắp sinh thì cái dịch đó báo hiệu là sắp sinh tới nơi rồi, thời gian đếm ngược chỉ còn 14-18 tiếng thôi em gái ơi, có khi post reply cho cô nàng thì cô nàng đã cho thằng cu ọ ọe rồi cũng nên
  7. Global

Global Thành viên mới

Đang xem xét coi có hiện tượng gì đêm nay không ... nếu có là phi vào viện luôn. Mấy ng có kinh nghiệm họ bảo có khi ko đau bụng, chỉ đau lưng, tưng tức phía bên dưới, ra nước ối thế là sinh. Mình có 2 thứ giống rồi, cái thứ 3 chưa biết là gì nên vẫn đợi.
    Bà chị sao rồi?
  8. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Tớ trêu mọi người có khi đi đẻ ngày rằm, vì tớ sinh con gái mà! Nhưng cứ đùa thôi vì dự kiến sinh còn tận 3 tuần nữa . Thế là ung dung rồi đúng ngày 15 vỡ ối hihi!
    Đúng là mình tính ko bằng trời tính, may mà tớ chuyển dạ 12 tiếng nên con bé nhà tớ sinh vào ngày 16 nhưng các cụ bảo ngày đi sinh vẫn ảnh hưởng thẩm nào đanh đá quá!
    Bây h thì mọi thứ đều ổn nhưng cái vết rạch bắt đầu khô và rất đau khi cử động huhu!
    Sợ nhất là lúc rạch và khâu eo ơi bây h nghĩ lại vẫn kinh hoàng, mấy mẹ sinh dễ như thế thì ko sợ đẻ chứ tớ ko biết bao h mới lấy lại tinh thần đây hihi!
  9. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

hồi 15 tuần, bs ở VP kê cho tớ uống thêm viên sắt của Pháp, màu hồng hồng. Tớ uống trong 4, 5 ngày liền bị chóng mặt, hoa mắt, sốt... (chắc do ko hợp thuốc) nên tự ngưng uống thuốc. Thế là lại khỏe mạnh bình thường.
    Còn vitamin C thì tớ hay uống viên C sủi Plussz nên chắc cũng là cách bổ sung rồi.
    @ mẹ dainguyet: Học lớp tiền sản ở VP là thứ 5 hàng tuần hả mẹ nó? tớ cũng biết là phải đkí với lễ tân nhưng muốn hỏi trước. hình như chồng cũng học cùng đúng ko? học từ mấy h đến mấy h hả nàng
  10. Anismee

Anismee Thành viên mới

Tưởng mẹ kimkim_dung sinh ở VP? Vẫn bị đau khi rạch và khâu à? Mình tưởng sinh ở đây là thoát cái đại nạn này rồi cơ mà???
    mẹ thuy_ed: Lớp học tiền sản ở VP tổ chức vào thứ 5 hàng tuần, đợt này sẽ kết thúc vào 4/09. Bạn có thể đăng ký để học tiếp đợt sau từ 11/09, bắt đầu từ 6pm đến 7pm. Mình thấy lớp đông lắm, các ông bố vào ngồi thì chiếm hết chỗ của các bà bầu mất. Mà cũng chẳng cần đăng ký gì ghê gớm đâu, vì có ai điểm danh, đếm các mẹ bầu đâu, cứ đến ngồi nghe thôi...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa