1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm du lịch Ý - hành trình của castaway

Chủ đề trong 'Italy' bởi castaway, 15/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhanh3007

minhanh3007 Thành viên mới

Hi castaway,
    Thank you very much for your kindness. Mình sẽ tham khảo thêm theo như lời khuyên của bạn. Ý mình là hostel chứ ko dám ở hotel rồi hehe.
    Once again, cảm ơn bạn rất nhiều vì sự giúp đỡ nhiệt tình và very kind guidance. Bạn post ảnh tiếp đi nhé cho mọi người cùng xem với.
    Have a nice day!
    cheers
  2. castaway

castaway Thành viên mới

Piazza di Spanga (nơi từng quay bộ phim mà mình không nhớ tên lắm, hình như "Một mình tới châu Âu")
    [​IMG] [​IMG]
    Cảnh sát Ý ăn mặc rất đẹp và thời trang, không hổ danh Ý
    Piazza Navona
    Piazza del Campidoglio
    Piazza della Repubblica
    Piazza nghĩa là quảng trường.
    Đã có rất nhiều bài viết trên mạng nói về lịch sử cũng như thông tin về những địa điểm cũng như quảng trường ở Rome nói riêng và của Ý nói chung nên mình không nói thêm nữa, mà thực ra cũng không đủ trình độ để nói nhiều như vậy nên chỉ dám post ảnh lên đây thôi.
    Kinh nghiệm của mình trước khi đi là đọc nhiều tài liệu trên mạng cũng như trang web trên mạng để biết thêm về lịch sử những địa điểm đó, khi đến nới ít xèng nên không thể thuê tour guide được mà, sinh viên nghèo
    ================
    Tôi đã đi, tôi vẫn đi mãi biết có ngày trở lại ...
    Được castaway sửa chữa / chuyển vào 10:53 ngày 02/08/2008
  3. castaway

castaway Thành viên mới

La Fontana de Trevi (Đài phun nước) nơi những vị khách du lịch nào cũng muốn ghé thăm để tung đồng xu may mắn với hi vọng sẽ được trở lại Rome.
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
  4. castaway

castaway Thành viên mới

Mode ơi, sao không up được ảnh nữa nhỉ ???
    Mạng bị lỗi à ? Thử mấy ngày liền mà không được.
  5. castaway

castaway Thành viên mới

Castel Angelo - gần Vatican
    [​IMG] [​IMG]
    Torre Argentina
    Mouth of Truth : đồn rằng nếu người nào hay nói dối, khi cho tay vào sẽ bị thần ... xử lý ngay, cẩn thận nhé các ty

==============
  6. castaway

castaway Thành viên mới

Có bác nào máu đi xa hơn thì đi cái này nhé, nhưng phải bắt bus mà mình thì lại không nhớ là bus số bao nhiêu nữa
    Hầm mộ Catacomb di San Sebastiano
    Còn 2 cái ảnh của L''altare della Patria mà up đến cả chục lần vẫn hỏng
    Trên là hàng loạt những địa danh, tuy không phải là tất cả những nơi mình đã từng đến nhưng là những địa điểm nổi bật ở Rome. Hi vọng mọi người sẽ add thêm ảnh vào cho phong phú nhỉ
    =======================
  7. castaway

castaway Thành viên mới

Đi Vatican, thành phố nhỏ nhất trên thế giới.
    Nếu các bạn muốn đi Metro thì phải dừng ở ga Ottavi, sau đó chui lên và đi bộ mất một đoạn thì đến khu vực bảo tàng, cái này theo mình mới là hấp dẫn nhất ở Vatican. Nên dành trọn vẹn một ngày ở Vatican thì mới đi hết được, nếu là dân am hiểu hội hoạ thì chắc là phải nhiều hơn, mình thuộc dạng mù nghệ thuật nhưng một ngày vẫn còn thấy háo hức lắm, bởi nơi đây chứa rất nhiều những bức hoạ nổi tiếng của các hoạ sĩ lừng danh.
    Nếu các bác đi vào dịp vắng vẻ thì không nói làm gì, nhưng nếu đi vào dịp hè thì chắc là phải nên dậy sớm, mà nếu phải xếp hàng thì đến trưa mới vào được bên trong, còn mình chẳng hiểu hôm đó may mắn thế nào mà chẳng phải xếp hàng gì cả, cứ thẳng mà tiến.
    Có thêm lời khuyên nữa là nếu các bác muốn biết những bức hoạ hay bức tượng nào nổi tiếng ở Vatican thì tốt nhất là tự mua một quyển sách giới thiệu và Rome và Vatican, từ đó vừa có tư liệu, vừa đỡ phải dỏng tai nghe lén bọn tourguide. Mình mua 1 quyển giá 15E, xem và đọc bét nhè luôn
    Giá vé vào bảo tàng cho người có thẻ sinh viên quốc tế là 8E, không biết bây giờ lạm phát thì bao nhiêu nữa.
    Theo cảm nhận cá nhân thì Bảo Tàng Vatican thích hơn Bảo Tàng Louvre, các bạn đừng ném đá mình nhé
    [​IMG] [​IMG]
    ====================
  8. chefnchef

chefnchef Thành viên mới

Nuoc ý đẹp wá nhỉ ?
  9. xautraikinhkhung

xautraikinhkhung Thành viên mới

Ciao Castaway và các bạn,
    Mình định đi Ý vào tháng 12 tới, điểm đến đầu tiên là Milan, sau đó mình muốn đi Pisa, Florene và Vernice sau đó về Pháp. Bạn có thể cho mình lời khuyên nên đi những điểm du lịch nào, phương tiện và một số tips khác ở Ý được không. Về Paris thì đi từ đâu là tiện nhất? Mình đi một mình nên muốn chuẩn bị trước cho khỏi bỡ ngỡ. Bạn nào cũng qua Ý thời gian này thì đi cùng cho vui. Yahoo của mình là hoanghaianh7980. Cam on cac ban
  10. castaway

castaway Thành viên mới

[​IMG] [​IMG]
    ========
    Được castaway sửa chữa / chuyển vào 14:41 ngày 15/01/2009
    Được castaway sửa chữa / chuyển vào 14:42 ngày 15/01/2009