1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm học tiếng Hàn!

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi hahathayroai, 26/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hahathayroai

hahathayroai Thành viên mới

Sau một thời gian sinh sống và làm việc tại xứ sở Kim chi mình rút ra một số kinh nghiệm khi các bạn học tiếng Hàn nói riêng hay ngoại ngữ nói chung:
    + Mục tiêu bạn học: Học để làm gì ( phiên dịch, đọc tài liệu, hay chỉ là niềm đam mê,..). Bạn phải xác định rõ mục tiêu học của mình thì mới có phương huớng học sao cho tốt.
    + Phải luôn luôn thực hành nói tiếng Hàn mọi nơi, mọi lúc có thể. Chú ý ko sợ sai, ko ngại ( cái này là điểm yếu nhất của người VN mình). Nhưng ko dc nói một mình vì nói một mình sẽ vô cùng nguy hiểm ( Một người mặc trang phục trắng sẽ đến và mang bạn đi xa)
    + Nên lập một nhóm học, để mọi người có thể nhận xét về khả nghe nói của mỗi thành viên trong nhóm. Cảm ơn Chúa giờ chúng ta có Internet chúng ta có thể nói chiện với mọi người sử dụng tiếng Hàn như ngôn ngữ thứ 1 hay thứ 2.
    + Giáo dục nước mình còn nặng về lý thuyết nhiều hơn thực hành do vậy các bạn cố gắng học nghe nói trên truyền hình, trên một số trang Web site học tiếng Hàn miễn phí. Để quen với giọng điệu vàphong cách nói chuyện của người bản ngữ.
    +....
    Chúc các bạn thành công trên con đường mình đã chọn!
  2. learnlink

learnlink Thành viên mới Đang bị khóa