1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh Nghiệm Mua Đồ Tennis ở các Cửa Hàng

Chủ đề trong 'Tennis' bởi Tuanrua, 19/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tuanrua

Tuanrua Thành viên mới

Kinh Nghiệm Mua Đồ Tennis ở các Cửa Hàng

Các bác ạh, em cay cú bố Phong Lốp (cửa hàng Phong sport quá). Hồi mới chơi tennis em thấy mấy ông trên ttvn bảo nếu mới chơi qua thằng Phong vâu mà mua vợt cũ vì đánh vợt cũ cho nó đỡ tiếc. Cái thằng em máu quá buổi tối đi làm về phi thẳng ra Nguyễn Thái Học hỏi nó bảo " Mày tư vấn cho anh một cây, nói thật là anh chưa biết gì về tennis, chí máu thì chơi thôi"> các bác biết gì không cái thằng em được nó bán cho cây kfactor nặng 340gr trong khi chưa ra sân buổi nào tay chân em thì nhìn như que tăm, cũng chẳng biết nặng nhẹ thế nào chỉ biết hôm sau đến sân tập Ông thầy nói nhỏ " Em mua chỗ Phong hả thôi qua chỗ đó bảo nó bán lại cho, cây này chỉ có Federer mới đánh được thôi" mang vợt quay trở lại nó làm ngay của em 3 loét và bán lại cho em một cây Kfactor six one 289gr cũ giá 1.5tr. Bây giờ sau khi bay được 5 tháng cảm nhận bắt đầu có và mang vợt đi so sánh em mới thấy ? sao cái cây của mình màu nó nhợt nhạt thế, cầm thì nhẹ phều, đánh thì rung bật bật như đi tàu phía bắc. mang ra mấy cửa hàng Phương Thảo với cả Tuấn Dung sport thì mới biết: ối giời ơi ông Phong ơi cái cây kfactor mà ông quảng cáo với tôi là mới 90% được thằng khách bán lại đánh thật tay này này, giá trên Tân Thanh mới 100% là 360 nghìn sau khi thuế má của hàng của họ ở đất Hà Thành thì họ bán 600K mới bóc tem. Thế mà ông nỡ bóc vỏ cho mấy thằng trẻ con mang ra đường Nguyễn Thái Học quyệt quạt vài cái cho nó bẩn đi rồi ông đem vào ông bán cho tôi thành vợt cũ với giá 1.5tr đồng. Làm tôi bây giờ đau nhức tay đến nỗi ngồi gõ bàn phím còn nhức đây này.. ối ông Phong lốp ơi là ông Phong lốp, Ới ông Phong vẩu ơi là ông Phong vấu từ nay con lậy ông con té. Mẹ lại còn dẫn ông bạn thân lên mua một cây barbolad nữa chứ, lâu không hỏi không biết cây đấy của ông ý thế nào không biết nhập Tân thanh hay Móng cái đây.
  2. duckienbts

duckienbts Thành viên mới

Những thằng hay chơi lốp thường bị chửi là bẩn mà bác. Đây lại còn thành biệt danh thì bít oài....
  3. chu_cuoi20t

chu_cuoi20t Thành viên mới

Đổi tên chủ đề để các thành viên khác có thể chia sẻ kinh nghiệm mua đồ ở các tiệm sports toàn quốc.
    Cuội
    Được chu_cuoi20t sửa chữa / chuyển vào 16:50 ngày 19/11/2008
  4. TDTT1tennis

TDTT1tennis Thành viên mới

5. safe_and_smooth

safe_and_smooth Thành viên mới

Tầm này năm ngoái chú em mình cũng được a Phong Vẩu bán cho một con Kfactor 6.1 289 đểu giá 1.3T, đúng là nó mang ra quyệt cho cũ thật .
    Hôm nó đi không hẹn mình đi cùng hôm sau mang vợt ra sân đặt cạnh con xịn của mình nhìn chú em nản hẳn, màu bợt bạt hơn, chỗ chữ W thì sùi sùi, đánh rung phần phật. Về sau lại phải đi mua con Kblade xịn thay.

được chu_cuoi20t sửa chữa / chuyển vào 18:14 ngày 19/11/2008
  6. Khoipre

Khoipre Thành viên mới

Chia sẻ kinh nghiệm mua vợt với các bác.
    Thứ nhất, nếu mua vợt mới tốt nhất các bác phải ra đại lý chính thức của hãng vợt mà bác định mua. Ví dụ như ở Hà Nội thì Danco là đại lý cho Babolat. Lưu ý phải có giấy bảo hành chính hãng, hình như các bộ mẫu đấy ở đâu đó trong diễn đàn này. Có thể giá cả hơi đắt hơn tí, nhưng nó đảm bảo hơn mấy cửa hàng lẻ bé tí nhập hàng xách tay không rõ nguồn gốc
    Thứ hai, nếu mua vợt cũ thì tốt nhất là nên hỏi người có chuyên môn, không nên tự ý đi lựa, nhất là các bác mới chơi, có thể hỏi trực tiếp thày dạy mình, vì nói chung họ cũng nhiệt tình giúp đỡ lắm. Còn nếu không, kinh nghiệm của cá nhân em, ở Hà Nội mua vợt cũ thì nên ra Tuấn Phương 8 Trịnh Hoài Đức hoặc 116 Nguyễn Thái Học, chỗ này chuyên môn thu mua vợt cũ.
  7. PhongVau

PhongVau Thành viên mới

Hôm nay tôi vào thì thây bác tuấn ruà nói ghê quá.tôi mua vợt cũ được cuả khách như nào thì bán như vậy.thuận mua vừa bán ,bác nói tự tôi tư vấn cho bác cây 340 g là không đúng,thứ 2 cây vợt đó giá mới 36on là k đúng.nếu đúng như vậy,bác hãy cầm cây vợt đó đến c h tôi,tôi sẽ giải quyết cho bác.còn nếu không thì sao?còn với duckientbs ăn nói vừa phải(cái loại mày có giá trị gì?mày hiểu tao như nào mà nói là bẩn,cái loại mày đu tư cách gặp tao nói thẳng)tao mong gặp mày lắm.
    Ai đã đọc cảm thấy khó chịu bỏ qua cho phong lốp .xin cảm ơn
  8. Gawasama

Gawasama Thành viên mới

Mua vợt
    Mua vợt không mà cũng lắm chuyện để nói nhỉ? Em đang muốn tìm một cây vợt cũ để bắt đầu tập. Thấy nản quá. có khi đi ra Đại lý đc ủy quyền có sổ sách, tem mác cho ló chắc. @@