1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiem sinh con o benh vien Viet Nhat Ha noi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thuyqg, 11/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyqg

thuyqg Thành viên mới

Chao cac bac, cac bac co ai co kinh nghiem sinh con o benh vien Viet Nhat roi chi cho to voi. Be con nha to duoc 22 tuan roi ma to dang phai suy nghi xem nen dang ky sinh o dau Vien C hay Viet Nhat. Vien C thi to khong co nguoi quen ma thay moi nguoi noi dong duc va bac sy o day quat benh nhan ghe lam. Viet Nhat thi khong biet chi phi the nao va co can nguoi quen khong? Co bac nao co kinh nghiem roi mach gium voi nhe.
    Thanks rat nhieu.
  2. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên rất tích cực

chị ơi ko quen thì đừng vào viện C. Bạn thân của em vào viện C vì có người quen. Lên bàn đẻ mẹ yếu ko có sức xin bác sỹ cho mổ thì họ nói là bình thường ko việc gì phải mổ cả. Đến khi bạn em nó ngất đi vì ko có sức, lúc đó cũng ko thể mổ được nữa vì đầu em bé đã ra rồi. Nên là y tá họ rạch ra lôi bé con bị ngạt tím hết người,. đưa thẳng lên phòng cấp cứu. mẹ thì 1h sau mới tỉnh lại. Cũng ko có vấn đề gì cả. Còn em bé thì khổ thân lắm, bây giờ nó đã được 4tháng nhưng ko biết gì, ko có phản xạ gì cả, ko bú , ko khóc được. Toàn phải xúc thìa cho em bé ăn. Đi khám thì bác sỹ nói em bé bị teo não do trong quá trình đẻ bị ngạt hơi, não bị ảnh hưởng. Bây giờ ko thể phẫu thuật hay làm gì cả. Bạn em đưa em bé ra cả nước ngoài để chữa bệnh nhưng ko chữa được. Bây giờ chỉ kiên trì duy trì sự sống cho bé thôi. Vì thực sự bé cũng ko biết gì cả, tội nghiệp lắm.
    Bác sỹ tắc trách ảnh hưởng tới cả cuộc đời của một đứa trẻ. Nhà bạn em nó làm ầm lên ở bệnh viện cũng kiện cáo nhưng bệnh viện người ta xin là do ko may mong gia đình bỏ qua. Khổ thân lắm.
    Em nghĩ nếu chị có điều kiện về kinh tế thì vào Việt Nhật Việt Pháp. Còn ko em thấy Bệnh viện Phụ Sản Hà Nội cũng tốt rồi. Vào đó mình đi theo dịch vụ họ chăm sóc cũng chu đáo lắm. Vì mấy người chị họ của em cũng đẻ ở PS rồi, ko có vấn đề gì cả. Yêu cầu 1 nữ hộ sinh trực cho mình họ cũng có dịch vụ.
    Chúc chị mẹ tròn con vuông.
  3. linhtinha

linhtinha Thành viên quen thuộc

TỚ CHƯA ĐẺ BAO GIỜ,NHƯNG THẤY NG ĐÃ ĐẺ Ở VIỆN C NÓI RẰNG: SINH Ở VIỆN C BÁC SĨ RẤT VÔ LƯƠNG TÂM,CHẬT CHỘI,ĐÔNG LẮM.
    SINH Ở VIỆT NHẬT LÀ ỔN NHẤT:THẤY BẢO GIÁ TRỌN GÓI 1 LẦN SINH LÀ 2TRIEU RƯỠI.KO CẦN LOT TAY BÁC SĨ ĐÂU.
    PHỤC VỤ RẤT TỐT ,BÁC SĨ CÓ LƯƠNG TÂM NGHỀ NGHIỆP.
    CHÚC BẠN SINH MẸ TRÒN CON VUÔNG
  4. MaiHaAn

MaiHaAn Thành viên quen thuộc

Nghe chuyện của bạn này mà đau xót hết cả ruột gan. Ko thể tưởng tượng có những người tắc trách đến thế. Nếu là mình thì dù có phải tốn bao nhiêu công sức tiền của mình cũng kiện vụ này đến cùng và làm ầm lên trên báo chí, nêu đích danh tên họ y tá và bác sĩ để mọi người biết mà tránh. Cần thì thuê cả đội quân hàng ngày đến đứng cổng bệnh viện C mà biểu tình phát tờ rơi cho mọi người cùng biết. Sinh mạng, tương lai, cuộc sống của một đứa trẻ chứ có phải một con vật đâu mà làm như vậy?!
    Mình bức xúc quá vì mình cũng là một người mẹ, mình ko thể nào chấp nhận được việc xảy ra như vậy.
  5. Robby_Baggio

Robby_Baggio Thành viên quen thuộc

Xót xa quá, chúng nó hết cả lương tâm rồi sao?
  6. hoanglanhuong

hoanglanhuong Thành viên quen thuộc

nếu bạn định sinh ở VN thì bạn phải vào đó để khám đăng ký sớm để gần đến khi sinh mới vào họ không nhận đâu .tất cả các xét nghiệm phải làm trong bệnh viện hết ,sau đó đi học lớp tiền sản ở bệnh viện (rất bổ ích)
    đây là số điện thoại của 1bác sỹ trong bệnh viện 0913522212 và có phòng khám tư ở ngoài nếu bạn có ý định sinh ở VN mà không có người qoen thì nên đến phòng khám của bác sỹ này và nhờ bác lo cho từ A-Z luôn mình cũng vừa sinh o VN xong và cũng nhờ bác sỹ thấy rất ok
  7. be_reu

be_reu Thành viên quen thuộc

Bạn chủ topic ơi,mình cũng sinh con ở HN nè (giờ thì vào SG rồi). Theo mình, bạn nên sinh ở bệnh viện Phụ sản TW. Lý do, đảm bảo cho sức khoẻ cả mẹ lẫn con, ở đây chuyên sản nên có đầy đủ trang thiết bị cấp cứu cho cả mẹ lẫn con nếu gặp sự cố.
    Gia đình mình ko có người nên lúc đầu mình quyết định sinh ở Việt Nhật để y tá lo trọn gói (chỉ nhận thai dưới 28 tuần thôi bạn nhé). Nhưng gia đình mình theo nghành Y, mình cũng học được tính lo xa, nên mình cũng có qua PSTW khám 1 lần để lấy mã số bệnh nhân. Đến lúc gần sinh,vì BHYT của mình k thể sử dụng được ở Việt Nhật nên mình sang PSTW. Thật là may mắn vì hôm đó mình lại rơi vào ca sinh khó. Mình có dấu sinh 3 ngày,cổ tử cung đã nở 1 phân . Vở hết ối cũng nở 1 phân, chích thuốc giục cũng nở 1 phân. Nói chung là làm đủ thể loại mà cũng không nở thêm 1 phân nào nữa cả. Sau 3 ngày thì mình bị sốt cao 40 độ, hạ huyết áp,em bé suy tim (đập 245 lần/phút). Cuối cùng ytá phải mời cả ekip trực lại hội ý và quyết định mổ cấp cứu. Lúc mổ,mình chỉ gây tê tuỷ sống nên vẩn nghe các anh bác sỉ nói chuyện với nhau, mình mới biết là nếu muộn 1 tí nữa làem bé mình sẽ bị ngộp.(hix,may mắn quá)
    Sinh xong, mình bị nhiễm trùng nặng nên nằm viện 6 ngày. Sau sinh phải nằm phòng hậu phẩu gần 20h (nằm 1mình, k cho người nhà vào,k cho sử dụng DTDD,lúc ấy chưa gặp con nên mình cứ đòi ra ). Đến chiều, xót quá nên bố bé đi đăng ký phòng dịch vụ cho 2 mẹ con (300k/ngày). Vừa chuẩn bị nhận phòng thì ytá vào bảo là mình về phòng bệnh (7k/ngày). Hôm đó bệnh nhân ít nên mình được mẹ con nằm chung 1 giường, bố bé còn được cả 1 giường trống bên cạnh, tí nữa là mất toi 1,8M (mình nằm lại 6 ngày mà)
    Hôm thanh toán ra viện, BHYT thanh toán phần nhiều, mình chỉ trả thêm 335k cho những dịch vụ dùng thêm (tổng cộng gần 4M,vì mình dùng kháng sinh liều cao). Ytá ở BVPSTW không nhận tiền khi chích thuốc, tắm em..... lúc về thì mình gởi cả khoa 500k. Chị Ytá tên Ngân ở nhà A1 tầng 3 dể thương vô cùng. Mình ven lặn nên chị ấy không cho thực tập bắt ven, vì sợ mình đau. Khi chuyền dịch, người nhà ra ngoài, em bé mình khóc chị ấy phải ẳm thay mình suốt.
    Sinh Việt Nhật, nếu sinh thường thì 800k - 1M. Sinh mổ thì 2,5M- 3,5M (rẻ hơn PS TW đấy)
    Sinh Việt Pháp, nếu sinh thường là 9,2M,sinh mổ thì 15.2M. Mà VP dạo này nhiều tai tiếng lắm nên mình k an tâm.
  8. haio

haio Thành viên rất tích cực

Bạn có nhớ tên bác sĩ , các y tá và hộ lý của ca đẻ đó không ? Bạn có thể giúp chúng tôi có được đầy đủ thông tin về việc này được không ?
  9. Thang98b3

Thang98b3 Thành viên quen thuộc

10. beoi_iloveyou

beoi_iloveyou Thành viên quen thuộc

cuối cùng khổ mỗi em bé, mình nghĩ gia đình nhà chị đấy fải làm rõ chuyện này, còn fải tránh cho những người sau nữa chứ, ko thể để những bác sĩ như thế làm ảnh hưỏng những người có lương tâm đc