1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiem sinh con o benh vien Viet Nhat Ha noi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thuyqg, 11/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hhf117

hhf117 Thành viên mới

Bạn ơi mình thấy ở viện C đâu có khó khăn như vậy . Mình cũng sinh em bé ở đó mà . Nhưng muốn bs y tá dịu dàng với mình thì đơn giản lắm, ví dụ như dì mình nhe'' : sinh cách đây 10 ngày , khi sinh xong nằm dịch vụ nhưng họ bảo hết giường nhét 2 mẹ 2 con nằm cùng 1 giường đơn, mình vào thăm cho y tá ở đó 100k thế là chuyển ra dich vụ 200k 1 ngày có điều hoà 1 mẹ 1 con . Còn ngay như mình cũng may mà có người wen nhưng kể cả wen biết vẫn phải tiền hết . Khi vừa sinh xong ra phòng hồi sức em bé ị ra mà mình hok bít , hộ lý ra vệ sinh cho mẹ kiểm tra thấy thế quát loan lên rồi đi lấy tã . Khi ra mẹ cháu dúi kín 20k nói cảm ơn chị thế là nhẹ nhàng thay cho bé , nhe nhàng khuyên mẹ cái lọ cái chai......Xuống nằm phòng dịch vụ mỗi lần có y tá hộ lý đến vệ sinh cho mẹ thì 10k , ai mà mổ đẻ phải tiêm cũng 10k , 1 ngày tắm cho bé 1 lần thì để 20k vào trong tã wấn bé . Chịu khó tốn kém 1 ít mà mẹ con dễ chịu cũng đc bạn ạ . Nói chung đấy là luật bất thành văn rồi. Ở viện nào cũng thế thôi . Bạn chưa có người wen mà cần có thì đơn giản lắm .Bây h đi khám định kỳ tốt nhất là khám dich vu của viện C .Khám sau 5h chiều vẫn ở phòng khám ban ngày ấy , ko phải đợi lâu như ngày , bác sĩ cực dễ thương. 1 tháng đến khám 1 lần nhờ luôn bs đó, xin sdt, nhờ tư vấn và có chút ít cảm ơn thế là thành wen luôn. Đến ngày sinh nếu đúng ca trực thì bà ấy đỡ còn ko phải thì bà ấy sẽ gọi điện nhờ bs ytá và đặt luôn phòng cho mình . Đấy là 1 ít kinh nghiệm của em. Có hơi tốn nhưng mà chu đáo .
  2. muathubuon82

muathubuon82 Thành viên mới

Theo mình thì bạn nên sinh cháu ở bv VN, mình cung dã sinh ổ đó, con mình năm nay được hơn 1 tuổi rồi. Hồi đò mình sinh chau thì chỉ phải đóng viện phí có hơn 600 thì phải, mình ko nhớ rõ lắm nhưng cả viện phí và biếu bs cũng chỉ khoảng 1,3triệu, còn mất 350 tiền xét nghiệm trước khi đẻ nữa nhưng ở dâu mà chẳng phải xét nghiệm. Để mình thử tìm lại số điện thoại của chị bs đỡ cho mình hồi đó cho bạn nhé, chị ý nhiệt tình và tốt lắm. Chúc mẹ con bạn khoẻ.
  3. be_reu

be_reu Thành viên mới

PS TW nằm ở Đê La Thành bạn ah.
  4. 10102006

10102006 Thành viên mới

Bạn có biết BS nào ở viện C nhận trực tiếp đỡ đẻ thì giới thiệu cho mình với. Mình thấy lo lắng nhất là chuyện này. Cám ơn nhiều nhé!
  5. haluu_kts

haluu_kts Thành viên rất tích cực

rất cụ thể và bổ ích!THanks!
  6. sun_1984

sun_1984 Thành viên mới

Ở VN có đưa tiền chưa chắc đã được nhẹ nhàng. Còn tuỳ người.
  7. sun_1984

sun_1984 Thành viên mới

8. cup_of_cafe

cup_of_cafe Thành viên mới

9. pneumorel

pneumorel Thành viên mới

Viện Sản C chính là BV phụ sản TW ở đường Triệu Quốc Đạt, còn ở trên đường La Thành là BV phụ sản Hà nội.
    Mình nghĩ nếu sinh con lần đầu thì nên đăng ký ở viện sản C cho yên tâm. còn về chuyện thái độ của các bác sĩ, y tá... thì ở viện nào chả có.
  10. YASU82

YASU82 Thành viên rất tích cực