1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm thi khối V

Chủ đề trong 'ĐH Xây Dựng' bởi 23112311, 27/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. becks1611

becks1611 Thành viên quen thuộc

minhkd5 chắc ko fải thằng minh béo ụ đi future trước học Việt Đức đâu nhỉ, vì thằng đấy vẽ xấu vãi... hê hê.
    theo mình kinh nghiệm thi thì fải học khá 2 môn toán và lý, lý thuyết lý thì tầm tháng 1 là fải bắt đầu học rồi, đến lúc thi là học thuộc và ôn lại đc ít cũng fải 2 lần, nếu khả năng vẽ tự tin thì 2 môn toán và lý cộng lại fải đc ít nhất 11( chưa nhân đôi toán) 1 fần cũng vì kiến trúc xd mấy năm gần đây lấy ko cao = năm mình thi ( 26 điểm). cách vẽ thì cái này 1 fần là do năng khiếu và fải tập thôi, cái căn bản là dựng hình, dựng hình thật chuẩn còn đánh bóng bình thường 1 tí cũng ko sao, các thầy xd cái đầu tiên là hình fải chuẩn, lúc làm DA cũng thế, nên DA trường mình lúc nào cũng xem kết cấu, làm đẹp đến mấy mà kết cấu sai thì cũng chỉ 7-7,5 là kịch (DA trường mình ko bay bổng bằng bọn kiến trúc) . Đánh bóng thì đánh bóng tổng thể, lên bóng khối rồi mới đi đến chi tiết, tốt nhất là nên tập ( và hỏi) cách đánh bóng của từng loại riêng như nhôm, nhựa, thuỷ tinh, dứa, mướp đắng... tẩy thì nên có 2 cái, 1 cái mềm và 1 cái cứng, đầu đừng có để nguyện mà nên lấy dao chém chéo cả cái tẩy đi vì lúc đánh bóng cần dùng cả tẩy cứng và mềm để tạo từn loại bóng khác nhau. Nói những gì rồi nhỉ.... lâu ngày rồi nên mình cũng ko nhớ nữa, đấy chỉ là chút kinh nghiệm của mình thôi, có sai cũng xin đừng cười hí hí
  2. squackingduck

squackingduck Thành viên mới

Eo, chú này đan nét quả trám. Mình là mình chúa dị ứng cái kiểu đấu. Nét quả trám lên hinh fkhó tròn lắm, mà trông bài cứ như bị một trận cuồng phong ý. Em cũng tru mỏ vịt vào một phát nhé. Nét gì thì nét cũng không qun trọng bằng sắc độ. Trong bài không bao giờ được có hai vật sắc đọ nhờ nhờ gióng nhau. Xác định trước khi vẽ, cái nào đậm cái nào nhat, cái nào trung gian, rồi đến khi đan rổ thì cứ thế mà táng thôi.
  3. long9x

long9x Thành viên mới

ai co de thi ca chinh lan phu dh xay dung 3 nam tro lai day gui vao nik cho em .long9x.hoac nt vao so 01662882988 e cam on ca nha nhiu
  4. long9x

long9x Thành viên mới

long thanh hoa can de thi dh xay dung ha noi 3 nam tro lai day ai co xin lien lac so01662882988 long cam on nhiu