1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm, Tổng hợp những điều cần biết khi đi du lịch Quảng Châu - Thâm Quyến (Update mới nhất 1/

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi favourite, 01/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chentaixing

chentaixing Thành viên rất tích cực

Đặt gạch cái
  2. thaomoc12345

thaomoc12345 Thành viên mới

nếu đi theo tour thì biết là có hướng dẫn viên rồi. nhưng xét về góc độ cá nhân thì có phải lưu ý gì không nhỉ, để được 1 chuyến đi hoàn hảo nhất ấy, mà nếu đi nửa chừng muốn tách đoàn thì có nên không, và nên như nào thì giảm thiểu chi phí nhất nhỉ, nhất là cái chi phí chiều về mình ko đi cùng đoàn nữa
  3. o_nha_nuoi_ga

o_nha_nuoi_ga Thành viên mới

Oánh dấu cái sau này cần :)
  4. Keunglee

Keunglee Thành viên mới

Các bạn ở miền Bắc sướng quá, cả 1 Trung Quốc rộng lớn tha hồ mà khám phá bằng đường bộ, còn ở miền Nam chỉ có thể Campuchia, cao lắm thì Thailand thôi, buồn nhỉ?
  5. goisuoi

goisuoi Thành viên mới

Mình xin bổ sung số ĐT của nhà xe Việt Trung: chị Hà 0912573357

bên này có nhận làm visa luôn đấy, mình thấy giá cũng hợp lý.
  6. vosotim08

vosotim08 Thành viên mới

Mình đã từng sang đó tìm phụ tùng ô tô với anh zai nên biết một chút, hy vọng giúp được bạn. Thôn Trần Điền (陈田村)chuyên bán phụ tùng ô tô cũ các loại, biển đồ luôn, gì cũng có. Bạn chú ý mua ở đó phải thật cẩn thận, cần xem tỉ mỉ ko là bị lừa như chơi đấy :D. Mua phụ tùng và đồ chơi xe hơi thì đúng như bạn nói, có một dãy phố dài Yongfulu (永福路)cả hai bên đường nhá, nhiều lắm.

Tiếc quá, thấy bạn chủ topic nói là sẽ hướng dẫn đi tàu điện ngầm mà tìm đến trang cuối vẫn không thấy. Mình đang muốn hỏi xem ở quanh quanh Dashadao hotel có cái trạm Metro nào ko, vì nếu đi bus thì say, taxi thì đắt. hic
  7. ban_hanon

ban_hanon Thành viên rất tích cực

mình mún hỏi ở gần biên chỗ thành phố Đông Hưng có chợ hay chỗ nào chuyên điện thoại ko? ĐI sang đó thủ tục như thế nào (mình chưa có hộ chiếu Việt Nam)
  8. mrruarg

mrruarg Thành viên mới

mình mún sang quảng tông tân thầu đón ban gái mình về thì mình nên đi tuyền xe nào ? và giá khoảng bao nhiu........... dang cần thông tin gấp mong các bạn giúp dùm
  9. mrruarg

mrruarg Thành viên mới

bạn cho mình hỏi lun cách làm visa bằng dịch vụ ở www.visahochieu.com là như thế nào mình có cần làm hồ sơ ji2 ko ? hay chỉ cần dthoai đặt làm rùi tới ngày lên lấy....
  10. toyota_het_xang

toyota_het_xang Thành viên mới

giá vé từ HN lên cửa khẩu giờ là :120k, từ Bằng Tường đi QC là 230 tệ, giá tệ giờ là 3290 rồi bác ạ!