1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm viết đơn xin việc kế toán trưởng để gây ấn tượng với phía tuyển dụng

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi Vunguyen179, 26/12/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Vunguyen179

Vunguyen179 Thành viên mới Đang bị khóa

Cách viết đơn xin việc kế toán trưởng giúp bạn ghi điểm với nhà tuyển dụng

Cách viết đơn xin việc kế toán trưởng, bạn đừng hoang mang nhé, vì cách viết đơn xin việc kế toán trưởng cũng như với xin việc kế toán chung mà thôi. Bạn nhất định cũng phải thể hiện được cho nhà tuyển dụng thấy rõ rằng 3 phần quan trọng đó chính là: Mục đích, nội dung và cách trình bày.

Với phần thứ nhất thì bạn phải làm sao để cho các nhà tuyển dụng thấy rõ được rằng bạn đã có việc lựa chọn mời bạn đến làm vị trí kế toán trưởng là hoàn toàn chính xác. Phần nội dung thì bạn hãy liệt kê những kinh nghiệm của bạn, ngoài ra cũng hãy đưa những nguyện vọng của bạn thân như muốn làm cho bên nhà tuyển dụng. Bạn phải khôn khéo trong cách trình bày, khiến cho nhà tuyển dụng đọc xong thấy ấn tượng, lôi cuốn và ngay lập tức muốn mời bạn vào vị trí đó.

Ngoài những điều cơ bản trên thì khi viết đơn xin việc kế toán trưởng bạn nhất định phải biết thêm thắt ở những vấn đề sau: Hãy luôn trau chuốt cho lá đơn xin việc, bởi vì nhiều người thường chỉ tập trung vào CV mà bỏ quên chuyện đơn xin việc. Nhưng họ không biết rằng đơn xin việc mới là điều khiến cho nhà tuyển dụng thấy ấn tượng và muốn xem CV của bạn.

Phỏng vấn phải thể hiện sự chuyên nghiệp, tư tin

Vậy nên nhất định khi viết đơn xin việc kế toán trưởng thì bạn cần phải thể hiện được suy nghĩ, tính cách của bản thân mình trong đó. Nhiều nhà tuyển dụng có thể thấy được tính riêng biệt của bạn khác với những đối thủ khác thông qua đơn xin việc đấy. Ngoài ra trong đơn xin việc của bạn thì nhất định cũng phải chú ý nêu ra những điểm mạnh cuiar bạn thân, để cho nhà tuyển dụng chú ý và biết vì sao nên lựa chọn bạn.

Hãy nhớ đề khi viết đơn xin việc thì bạn cần phải nêu mức lương mà bạn mong muốn để nhà tuyển dụng xem xét. Đặc biệt đừng bao giờ ghi những thông tin tiêu cực, không tốt đẹp vào đơn xin việc của mình như là kể xấu công ty cũ....

Cách trình bày đơn xin việc kế toán trưởng

Bất cứ một đơn xin việc nào thì cũng bắt đầu bằng tiêu ngữ: "Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam..." Tiếp theo là bạn để tiêu đề " ĐƠN XIN VIỆC''.Phần mở đầu, Kính gửi...(bạn nhớ ghi rõ tên người nhận, thuộc bộ phận, công ty nào..) Tiếp theo là bạn nghĩ rõ họ tên, ngày tháng năm sinh, số chứng minh nhân dân, địa chỉ...Sau đó trình bày rõ lý do mà bạn biết được thông tin tuyển dụng từ phía công ty.

>> Cập nhật thêm: Tìm việc kế toán trưởng tại TPHCM TẠI ĐÂY

Ví dụ như "Thông qua web tuyển dụng ngành kế toán XYZ, tôi được biết quý công ty đang có nhu cầu tuyển dụng kế toán trưởng. Đây là vị trí hoàn toàn phù hợp với những kinh nghiệm mà tôi đã có". Phần giữa chính là để bạn tóm tắt những kinh nghiệm, trình độ học vấn cũng như đưa ra lý do tại sao bạn phù hợp với vị trí kế toán trưởng.

Ngoài ra cũng hãy nhấn mạnh đến các kỹ năng mà bạn có để nhà tuyển dụng có thể nắm bắt được năng lực của bạn rõ nhất

Bạn hãy nhớ nhấn mạnh vào những kinh nghiệm bạn có như " Tôi có kinh nghiệm làm vị trí kế toán trưởng tại công ty X của tập đoàn Z"...Ngoài ra cũng hãy nhấn mạnh đến các kỹ năng mà bạn có để nhà tuyển dụng có thể nắm bắt được năng lực của bạn rõ nhất.Phần cuối thì bạn đừng kể lê thê điều gì nữa cả, thay vào đó hãy thể hiện nguyện vọng mong muốn của mình được làm tại công ty. Hãy nhớ đừng bao giờ quên cảm ơn nhà tuyển dụng và xin lịch hẹn phỏng vấn nếu được. Hãy nhớ ghi rõ ngày tháng năm viết đơn và có chữ kỹ của người làm đơn.

Trên đây là những kinh nghiệm viết đơn xin việc kế toán trưởng mà bạn có thể tham khảo và áp dụng. Để từ đó có thể trang bị cho mình những cách viết xin việc một cách ấn tượng nhất.