1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm xin tài trợ

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi huynhchi, 05/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huynhchi

huynhchi Thành viên mới

Kinh nghiệm xin tài trợ

Xin chào mọi người, mình đang có ý định triển khai 1 dự án hoạt động xã hội. Nay mình muốn xin tài trợ từ các công ty cho dự án này. Rất mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm! Thân
  2. anhtuanonline

anhtuanonline Thành viên rất tích cực

đầu tiên cần có 1 plan chi tiết về mục đích, hoạt động...
    Sau đó tạo 1 bộ hồ sơ tài trợ.
    Có 2 hương để xin: 1 là xin của các cá nhân hảo tâm, 2 là xin tại các doanh nghiệp muốn quảng bá -> cần có kế hoạch và quyền lợi của nhà tài trợ.
    Thuong thi cac hoat dong nho thi xin o ca nhan hao tam.
    Con neu cac hoat dong lon hon thi danh vao viec quang ba cho cac don vi tai tro.
    Khai quat la nhu vay ^_^ Van de la ban phai xac minh duoc nguon tai tro tiem nang, va cach thuc tiep can nguon fund do.
    Chuc ban thanh cong.
  3. huynhchi

huynhchi Thành viên mới

Có thể chi tiết hơn nữa được không bạn? Bộ hồ sơ tài trợ gồm những gì? Nhà tài trợ cần mình những gì (để thuyết phục họ tài trợ cho mình)?
    Bạn đã từng xin tài trợ nhiều chưa? Nếu được thì có thể chia sẻ với mình 1 bộ hồ sơ mà bạn đã xin được tiền tài trợ không? Thanks bạn, có thể add nick chat của bạn được chứ?
  4. LeVietHungCorporation

LeVietHungCorporation Thành viên mới

Bạn cho mình biết hoạt động xã hội này là gì được không?
    Mình có thể bảo trợ thông tin cho hoạt động này. Điều này sẽ giúp bạn xin tài trợ tiền mặt dễ hơn vì nhà tài trợ nào cũng yêu muốn mình được xuất hiện trên phương tiện thông tin đại chúng mà!
  5. huynhchi

huynhchi Thành viên mới

À, nếu được vậy thì tốt quá! Đó là dự án hướng nghiệp cho các em học sinh phổ thông, ngay từ đầu những năm cấp 3 chứ không phải như được làm hiệnnay (chỉ hướng nghiệp cho những em học sinh lớp 12, lúc đó thì đã quá muộn rồi, các em sẽ đánh mất nhiều cơ hội)
    Bạn thấy sao, nếu được thì mình sẽ bàn tiếp!
  6. LeVietHungCorporation

LeVietHungCorporation Thành viên mới

Đối tựng này không phải là đối tượng bạn đọc Mục tiêu của Trí Tri, nhưng nếu đã là hoạt động vì cộng đồng thì Trí Tri sẳn sàng hỗ trợ bạn 1 tay.
    Nếu có thể mail cho mình vào email: hung@leviethung.com ( CC cho vietle.hung@gmail.com) để trao đổi thêm.
    Nếu bạn ở Hà Nội gọi cho mình theo số 04. 201 1868 để gặp nhau trao đổi trực tiếp nhé!
  7. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Ừhm, nghe tên dự án mình cũng rất quan tâm, ko biết bạn có thể cho mình biết rõ hơn được không???
    Hiện tại mình cũng đang ấp ủ dự án hướng nghiệp và dạy nghề cho trẻ khó khăn, nhưng vì...tớ lại ở quá xa nên dự án ko tiến hành nhanh được!
    Rất mong đưọc học hỏi thêm từ các bạn,
  8. studylinks

studylinks Thành viên mới

Mình đang xây dựng một trung tâm CNTT ở Đà Nẵng dành cho đối tượng là các bạn trẻ bị khuyết tật nhằm giúp họ tiếp cận CNTT, học nghề (như: thiết kế, xử lý ảnh, lập trình,...) để làm việc và làm việc. Hiện tại đã có 5 bạn đang làm việc, và ~10 bạn đang học nghề ở trung tâm này.
    Không biết NKT có phải là đối tượng hướng đến của Trí Tri không. Mình cũng mong các bạn hãy sử dụng những dịch vụ,sản phẩm do NKT làm ra vì đó là cách giúp họ tốt nhất.
    Mời bạn vào website của clb mình đang tham gia http://uocmoxanhdng.org, trung tâm này do mình và các bạn ở clb ước mơ xanh đà nẵng tổ chức hoạt động.
  9. AnotherFruit

AnotherFruit Thành viên mới

Tôi được biết bạn Huynhchi có ý tưởng rất hay ở box Miền tây là góp phần nâng cao chất lượng học tập và hướng nghiệp cho Đồng Bằng Sông Cửu Long đang rất đáng báo động về giáo dục, dân trí và trình độ, nghề nghiệp nữa.
    Hy vọng các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp hoặc góp chút ý kiến để bạn ấy tham khảo.
  10. saobien_12

saobien_12 Thành viên rất tích cực

SaoBiển ciũng là một tình nguyện viên ở ĐN , đang toor chuc va tham gia hoạt dộng quyên góp hỗ trợ bữa ăn cho bênh nhân bệnh viên tâm thần ở ĐN (Chi tiet xin nhap vao link ben duoi chu ky cua Saobien)
    Vậy kinh nghiệm xin tài trợ như thế nào đây ?
    với cá nhân tập thể hảo tâm thì không nói , chứ với doanh nghiệp thì sao ?
    Mục đích của các doanh nghiệp là sẽ quảng bá thương hiệu cho họ , thì ai chẳng biết diều đó .Thế nhưng với bệnh viện tâm thần thì khác ( nhungx con nguuoi ngoai vong phap laut , doi luc khoong kiem soat duoc ban than).Thì thật hiếm coswụ tài trợ của các doanh nghiệp
    Vậy xin chia sẻ kinh nghiệm giúp Saobiển nha ...
    Thanks !