1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm xương máu khi đi Sầm Sơn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Manano2, 07/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Manano2

Manano2 Thành viên mới

Kinh nghiệm xương máu khi đi Sầm Sơn

Hôm nay mình thực sự quá choáng, đến bây giờ vẫn không hiểu tại sao người ta lại có thể hành động tệ đến như thế.
    Cơ quan mình tự tổ chức đi Sầm Sơn, qua một người quen giới thiệu mình đặt phòng tại nhà nghỉ Hải Cường, ngay trên đường Hồ Xuân Hương, con đường nhìn ra biển với giá không rẻ chút nào. 300nghìn/phòng đồng loạt chung, phòng nọ bù phòng kia.(Coi như thuê trọn gói cả khách sạn luôn vì khách sạn có 12phòng thì mình thuê 11 phòng) Bà chủ khách sạn là giáo viên đại học đã về hưu, nói chuyện rất dễ nghe và đáng tin tưởng. Bà chủ yêu cầu đặt cọc, Mình okie luôn. Đặt cọc 2 triệu, con bà ta đến cơ quan mình, viết giấy biên nhận đã nhận tiền của mình. Phải nói là mình đã rất cảnh giác khi bắt người ta phải đặt lại giấy chứng minh thư và đồng thời gọi điện lại hỏi bà chủ đó xem có đúng là con bà ta không.
    Mọi chuyện suôn sẻ. Đến sáng hôm nay bà ta gọi điện hỏi mình ăn như thế nào? Mình bảo cháu chưa biết có ăn không, có gì cháu sẽ báo cho cô sau nếu cháu ăn. Đến chiều, mình gọi lại báo không ăn vì giá ở đó báo cao gấp rưỡi so với giá trong khách sạn Lê Lợi(một khách sạn lớn). Thế là bà ta giở mặt luôn, bà ta nói, mình ở khách sạn của bà ý, thì phải ăn ở khách sạn của bà ý. Không được phép ra ngoài ý. Bà ý sẽ phục vụ cho mình miễn chê nhưng quy định ở đây là thế. Mình phải ăn ở đó. Nếu mình không ăn thì đi chỗ khác mà thuê, bà ý sẽ trả lại tiền đặt cọc cho mình. Mình cảm thấy rất bức xúc vì rõ ràng khi mình thuê khách sạn bà ý không hề nói là phải ăn ở đó. Và mình, một đứa đi công tác khắp nơi chưa bao h thấy ở đâu thuê khách sạn mà bắt buộc phải ăn ở đó. Mình cảm giác như bị bắt phải ăn cơm tù vậy. Vì ngày mai mình đi rồi, bà ý ép dữ như vậy chắc nghĩ mình không có lựa chọn nào khác. Nên cứ soen xoét cái mồm là cô coi cháu như con gái cô, cô đứng với tư cách như người mẹ với con thôi. Chỗ cô làm ăn rất tử tế, cô làm để lần sau cháu còn quay lại. Nhưng ở đây là thế, làm gì có chuyện cháu chỉ thuê phòng không. Như vậy thì làm gì có lãi(300nghìn/phòng ở một nhà nghỉ chứ k phải khách sạn mà bảo không có lãi, không đủ tiền điện). Cháu cứ nghĩ đi. nếu như cháu không thuê cô cũng vui vẻ thôi. Cô sẽ cho em đến ngay lập tức để trả cháu tiền đặt cọc. Cô làm ăn rất nghiêm túc. Vì dù sao cô cũng là một giảng viên đại học.Nhưng cô nói cho cháu biết là chẳng có chuyện cháu đi ăn ở nhà hàng khác đâu
    Ngay sau đó, em quyết định không thuê nữa, vì tiền quỹ em cầm chỉ cho phép bữa ăn 50 nghìn thôi, chứ 70 nghìn/bữa thì đắt quá. Em đã nói hết nước hết cái với bà ý, rất nhẹ nhàng là nếu như bọn cháu bắt buộc phải ăn ở đó thì thôi cô cho cháu xin tiền đặt cọc. Còn không thì cô cứ cho bọn cháu thuê phòng.------->>>> Bà ta trở mặt ngay thành không, như vậy cháu phá hợp đồng, làm gì có chuyện đó, cháu k thuê nữa thì cháu mất đặt cọc, rồi đặt cụp máy cái
    Em vẫn đau từ nãy đến giờ. Em thực sự bức xúc quá không lẽ một điểm du lịch lớn như thế mà có hiện tượng trắng trợn ép khách thế sao?Đi du lịch như thế, bị ép ăn như thế có khác ăn cơm tù không?
    Em xin lỗi admin tại em bức xúc quá,nếu đã từng có chủ đề này, em tìm mấy trang rồi mà k thấy, nếu từng có chủ đề này thì admin chỉ cho em. Chân thành cảm ơn admin
  2. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thông cảm với bức xúc của bạn.
    Bạn thử xem lại hợp đồng xem, có ghi vụ ăn uống ở đó ko. Nếu không thì doạ lại cho chừa cái thói làm ăn chộp giật đấy đi. Lấy của người ta 2tr đặt cọc, còn lấy cả thời gian nữa chứ.
    Bạn cũng thông qua người quen hỏi lại xem. Giới thiệu thế nào vậy
  3. trick

trick Thành viên mới Đang bị khóa

tớ rất thông ca?m với bức xúc cu?a bạn. Có lef bạn không biết dân Sâ?m Sơn la? dân la?m ăn "bâ?n" nhất trong tất ca? các điê?m du lịch. Nhiê?u khi các cty du lịch ký hợp đô?ng da?i hạn rô?i, đưa khách đến rô?i họ co?n phá hợp đô?ng vi? có ngươ?i khác tra? cao hơn. Không tin được họ đâu bạn ạ! Lâ?n sau chọn nơi khác đi nhé, đư?ng đi Sâ?m Sơn nưfa, chi? chuốc bực mi?nh va?o ngươ?i thôi.
  4. Manano2

Manano2 Thành viên mới

Vì đó là nhà nghỉ tư nhân, bác làm cùng cơ quan mình ngày trước có dạy học cùng cô ý nữa. Mình tin tưởng chỉ nghĩ là người ta đểu thì phòng không đẹp thôi. Trong lúc mình nói chuyện thuê hợp đồng không hề nói gì đến việc ăn uống cả. Ngay cả bản thân bà ta cũng không hề nhắc gì đến. Mình không ký hợp đồng, mà chỉ làm giấy biên nhận nhận tiền thôi thế nên về lý thì mình chẳng có gì để mà báo công an hay gì cả. Chỉ có điều mất tiền như thế thì mình ấm ức quá. Thử hỏi có nhà nghỉ khách sạn nào bắt buộc khách phải ăn ở đó, không cho ăn ở chỗ khác không? Lại còn gây áp lực với mình vào lúc cuối cùng nữa. Mình thuê hôm thứ 3 để thứ 6 đi thì chiều hôm nay thứ 5 bà ta mới dở chứng thế, minhnghì chắc mụ ép, nghĩ mình không thuê được ở đâu nữa, hoặc là có khách trả giá mụ cao hơn ròi. Mình tức lắm cả tháng lương mồ hôi sương máu của mình chứ có ít đâu mà làm ăn như thế. Mình lên đây để mọi người biết, có đi thì nhớ mà làm ăn cho kỹ càng, và tránh xa cái nhà nghỉ Hải Cường này ra thôi. Cho đến giờ mình vẫn không biết giải quyết sao với cái 2 triệu ,mất kiểu này thì đúng là thề lần sau cứ thấy sầm sơn thì thề em không quay lại nữa
  5. vagabonder

vagabonder Thành viên mới

Mình là dân Thanh Hóa .
    Mình cũng ghét kiểu làm ăn của Sầm Sơn. Mỗi lần về quê đi Sầm Sơn chỉ nhẩn nha đi dạo thôi, tuyệt đối không đụng đến 1 loại hình dịch vụ nào (trừ gửi xe, chém đẹp 5000 đ/ 1 xe, thậm chí hơn).
    Chả giúp được gì cho bạn chủ topic.
    Không ngạc nhiên. Nhưng cũng buồn buồn
    Được Giao_Hoang sửa chữa / chuyển vào 08:57 ngày 15/06/2007
  6. quynhlam2001

quynhlam2001 Thành viên mới

Bạn ơi đi Quảng Bình đi, Mình thấy dịch vụ ở đây rất được ( mình ở Sun Spa Resort), hải sản rẻ (chợ Đồng Hới), biển đẹp cát trắng nước xanh trong, dân hiền lành, đi lại cũng thuận tiện: một đêm trên tàu là sáng hôm sau tới nơi có thể tắm biển được rồi! Tháng 5 mình vừa đi, đến cuối hè có lẽ lại đi tiếp đây!
  7. dighequyenru

dighequyenru Thành viên mới

2 triệu bạc, cả tháng đổ mồ hôi công sức ra mà bị mất dễ dàng thế à? Quá là ăn cướp! Bạn thử nói với người giới thiệu bạn - người đã từng dạy cùng trường với bà chủ KS- nói chuyện lý lẽ với bà ta xem sao. Tớ nghĩ nếu bà ta là giáo viên thực sự thì kiểu gì mà chẳng có lòng tự trọng. Nếu kg thì nhờ ai đó đến thẳng khách sạn nói chuyện cho ra nhẽ rồi lấy lại tiền đặt cọc. Good luck!
  8. gahoamo

gahoamo Thành viên mới

Công nhận bọn ở Sầm Sơn này ăn bẩn thật .Lần trước em cũng bị 1 vụ , mẹ có bọn cho thuê ngựa để chụp ảnh em hỏi nó bảo 5k 1 người 1 lần chụp . Híc híc sau khi chụp xong em hỏi nó là có thể cưỡi ngựa đi dc kg , nó bảo là dc sau khi em đi dc 1 vòng về nó bảo là 150k 1 lượt cả lượt đi lẫn về là 300k , 2 con là 600k dm nhà chúng nó 600k có khi em mua dc 1 con ngựa rồi .Thế là em *** giả tiền ngồi mẹ ở đấy thi gan với chúng nó , sau 1 hồi em cũng phải nôn ra 300k với 100k tiền ảnh nữa .Em thề từ bây giờ *** bao giờ đi sầm sơn nữa . Xin lỗi các bác vì em bức xúc quá nên văng hơi nhiều
  9. Littlemeomeo

Littlemeomeo Thành viên quen thuộc

Thiệt tình, sao không nói sớm, mai nhà tớ đi Sầm Sơn!
    Nhưng cũng tốt, tớ sẽ hỏi từ đầu đến cuối vậy.
    Thời buổi này chả biết đâu mà lần!!!
  10. tungmini1234

tungmini1234 Thành viên mới

Khổ thân bác này bgiờ mới biết, ko fải chê bai gì n mà trong tất cả các bãi biển Sầm sơn bựa nhất, dân ở đây làm ăn chộp giật ko thật thà, đến ngay cả người Thanh hóa còn nói thế, vì thế bọn e có đi đâu thì Sầm sơn chỉ là sự lựa chọn cuối cùng . Đi cửa lò ý, có 120k /phòng, dân tình thật thà dã man .