1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm xương máu khi đi Sầm Sơn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Manano2, 07/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Thằng này học lớp 1 cô giáo chết thì phải, người ta viết rõ ràng đến thế mà khẳng định như đúng rồi là người ta chưa từng sống.:))
    Mà thôi, lượn, không mất công tranh cãi với loại.... như cái comment trên đã nói.[:D]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Nghiêm túc bác nhé, bác có thể vui lòng kể lại cụ thể hơn, đơn giản hóa hơn giúp em câu chuyện của bác được không, vì mình thực sự muốn tìm hiểu cái bản sắc ấy

Cảm ơn bác trước[/QUOTE]

Cái này đơn giản mà bác, ý là dân SS thì hay đấu đá lẫn nhau. Còn dân CL thì đoàn kết, tiến cùng tiến lui cùng lui dù là làm cái xấu hay cái tốt.

@all Không biết 1 số bạn sống được nhiu năm rồi, nhưng sống mấy chục năm rồi mà không biết được rằng"chỉ có 1 điều tuyệt đối đó là tất cả đều tương đối." khi đánh giá bất kì 1 việc gì. Thì chết đi, sống làm gì chật đất.
  2. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Cảm ơn bác nhiều, sau khi được bác giải thích ngẫm lại thấy đúng quá
  3. erictran2303

erictran2303 Thành viên mới

Xin lỗi chủ thớt và các bạn!
    Mình từng sống cách Sầm Sơn chỉ 2km, mình thấy xấu hổ và cũng phải xin thú thật với các bạn là văn hóa du lịch ở Sầm Sơn chưa có nhiều. Phần lớn người làm du lịch từ SS đều là dân chài lưới mà ra, nên cung cách nói năng và làm du lịch cực kỳ thiếu chuyên nghiệp. Trừ một số khách sạn lớn có tiếng, hoặc một số cơ quan nhà nước đá thêm phần du lịch để kiếm thêm về mùa hè còn đỡ bực mình, thì các khách sạn tư nhân thi nhau chặt chém khách một cách không kiêng nể...
    Mình xin chia sẻ các bạn một chút kinh nghiệm đi SS:
    - Các bạn nên tìm các khách sạn lớn (như Pacific, Đức Thành hotel...) or một số cơ quan nhà nước nhưng họ kiêm thêm phần du lịch về mùa hè (Trung tâm phục hồi chức năng GTVT, nhà nghỉ Bộ Xây Dựng....) để nghỉ. Ở đây, ngoài việc có không gian rộng: sân, vườn cây...cho các bạn tiện đi lại thì bọn họ làm việc có trách nhiệm và lịch sự hơn.
    - Nếu bạn đi theo kiểu gia đình, có xe riêng, mình khuyên các bạn lên Thành phố Thanh Hóa thuê nhà nghỉ, chiều đánh xe xuống tắm, ăn uống, chơi bời rồi tối cả nhà lại đánh xe về khách sạn ( Từ thành phố xuống SS khoảng 15 km <-- không xa nếu đi oto )
    - Các hàng quán gần biển giá cả rất "trên trời dưới đất", có lúc họ nhìn mặt bạn để ra giá, nên trước khi dùng bất kỳ dịch vụ nào bạn đều phải mặc cả giá trước.
    Mong các bạn có những chuyến đi vui vẻ và không gặp những chuyện bực mình.
  4. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Đây mới là nhận xét đánh giá của con người từng trãi, hiểu biết, nhìn đời bằng 2 mắt, chứ không phải 1 mắt và cực đoan như 1 số bạn ( ngược lại với người này).
  5. SyNghiTran

SyNghiTran Thành viên quen thuộc

Mình có nhóm bạn thân, năm nào cả nhóm cũng đi nghỉ ở Sầm Sơn, tính đến nay là lần thứ 3 rồi, chuẩn bị cuối tháng 7 đi lần 4.
    Không biết có phải số mình may hay không, nhưng chưa gặp sự phiền toái nào, năm nào đi về cũng rất là vui.
    Chúc các bác cũng có may mắn như mình.[r2)]
  6. Drugvn

Drugvn Thành viên mới

Kilotu nói thế là đúng rồi còn giề. Bọn SS bẩn tưởi bỏ miẹ, thằng bố di truyền cho thằng con thằng con cho thằng cháu. Nói chung là đầu thai lại may ra mới hết cái chất bựa trong máu đi đc >:)
  7. ohyeahgru

ohyeahgru Thành viên mới

Có vẻ đến hồi căng thẳng rùi, tớ nghĩ Mod nên có cách giảm độ nóng của những cái đầu xuống:-??
    Cá nhân mình thì chưa sống ở Thanh Hóa bao giờ nhưng hiện tại mình vẫn có những người bạn có thể gọi là không xấu đến từ Thanh Hóa. Điều mình muốn nói ở đây là đừng đánh đồng cách làm du lịch ở SS với toàn thể con người Thanh Hóa. Đơn giản chỉ bởi vì, bản thân mỗi con người ko fải lúc nào cũng hoàn hảo.
    Mình ko có ý bảo vệ hay bênh vực ai (mà có lẽ họ cũng chả cần) nhưng khi nhận xét về ai đó or cái j đó 1 cách quá cực đoan thì cũng đừng quên nhìn vào chính bản thân mình.
  8. Drugvn

Drugvn Thành viên mới

Tầm chương trích cú một tí thì cũng đâu chết ai hả Ku >:)
  9. nhimnhim09

nhimnhim09 Thành viên mới

Các bác đã bao giờ lường được tình huống như của bạn của tui chưa: Đi Sầm Sơn, ra quán ở bờ biển uống bia, cẩn thận hỏi giá, hồi đó chủ quán đòi 15k/chai bia Hà Nội (cách đây cũng nhiều năm rùi). Bạn tui ok với giá đó. Vừa uống hết mỗi người được 1 chai (có 4 người), chủ quản bảo hết bia, có uống không nó chạy đi lấy của hàng khác. Đồng ý để nó chạy đi lấy bia hàng khác, nghĩ rằng giá cũng như thế, đến lúc thanh toán nó đòi 4 chai nhà nó là 15k còn những chai đi lấy hộ là 50k/chai. Choáng cãi nhau ầm ĩ, nó bảo cái thằng quán nó lấy bia hộ đòi với giá đó, nó chỉ lấy hộ thôi chứ. Keke, bạn tui cứng họng đành móc túi trả tiền mà cay không thể tả hết.
    Hehe các bác mà đi SS thì phải lường hết trong đầu mọi tình huống xấu có thể thì mới mong thoát được nhá.
  10. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Quan điểm của em là đã viết rõ ràng ở trang trước, ở đâu cũng là người Việt Nam cả! Trong phạm vi topic này và box Du Lịch nói chung, chỉ nói về chủ đề du lịch. Xin phép xoá các comment không liên quan của các bác, tạm gọi là "nhạy cảm".

Về du lịch Sầm Sơn, có quá nhiều bức xúc đến nỗi ace phải lập ra 1 cái topic dài 3 chục trang như thế này. Trên box Du lịch chưa có địa điểm du lịch nào bị phê phán nhiều như thế. Nhưng các comment của các bạn cũng khiến nhiều bạn Thanh Hóa nói riêng, và nhiều bạn khác buồn lòng. Vì vậy, hãy thể hiện sao cho phù hợp các bác nhé!

@ Mong rằng ý thức của cả xã hội càng ngày càng được cải thiện! E là còn rất lâu nữa ...
    Em là người Hà Nội, cũng rất xấu hổ với các bác dân phố cổ chém khách Tây gấp 3 khách Việt, nhân dịp đại lễ phang 50k/gửi xe ... Vấn đề là ý thức thôi, mình cũng sống nhờ cơm áo gạo tiền, nhưng là người có ý thức, ko bao giờ làm như thế...