1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm xương máu khi đi Sầm Sơn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Manano2, 07/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. windysmile

windysmile Thành viên mới

Các dân chơi bắt đầu nhầm sang nói xấu vùng miền bản sắc này nọ rôi ạ. Chủ đề topic là du lịch Sầm Sơn chứ không phải người TH. hê hê
  2. qtuancamau

qtuancamau Thành viên mới

Chẹp chủ đề nói xấu vùng miền hơi lan rộng rồi. Mình có cảm tình với người Thanh Hóa, nên cũng góp vài tiếng nói đỡ.

Ở Cà Mau, gần như phần lớn đám bạn thân đều gốc quê Thanh Hóa. Và đều học rất rất giỏi, gia đình lại cực kì đàng hoàng. Và những đứa gốc Thanh Hóa đó đều là bạn thân rất thân của mình.

Ra Hà Nội, có vài bà chị họ rất ác cảm với dân Thanh Hóa, cứ nói này nói nọ. Nhưng mình gặp người Thanh Hóa thì sao. Phần lớn anh em cùng công ty đều là dân Thanh Hóa và rất tuyệt vời, làm việc chuyên cần, dễ gần và thoải mái. Ae công nhân lao động mình trực tiếp quản lý là 1 đội toàn dân Thanh Hóa, hào sảng, chịu cày chịu cực chịu khổ, làm việc cực cực cực kì nhiệt tình, lăn xả, làm việc máu lửa hơn các đội tỉnh khác.

Mà nói thật chỉ có dân phía Bắc mới lưu truyền việc nói này nói nọ về người Thanh Hóa. Nhưng riêng mình từ nhỏ đến lớn, mình gặp hầu như phần nhiều là dân Thanh Hóa, và 100% các bạn í đều tuyệt vời.

Các bạn k nên nói xấu vùng miền, ở đâu cũng có người này người nọ người kia. Đừng đánh đồng tất cả, tùy cuộc sống hên xui ae gặp phải thôi. Các thể loại mắt ma, giang hồ, giang húm, điếm thú ...i hoa lá cành thi chỗ nào cũng có thôi các bạn ạ.
  3. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Không chỉ việc có nhiều bạn "tranh thủ" vào noí về cả vùng Thanh Hóa, ngay chuyện Sầm Sơn cũng có rất nhiều câu chuyện do các bạn nghe kể, thấy bảo, chuyện xảy ra với đứa bạn, vvv. Mong các bạn khi nêu những câu chuyện không phải chính tận mắt bạn chứng kiến, nên có một chút cân nhắc về mức độ đúng sai cũng như tỉnh táo để không bị tình cảm thân quen chi phối, kẻo từ một li bị nhân lên thành một dặm.
  4. MihckQ

MihckQ Thành viên mới

5. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Hề hề... Mình có đi Sầm Sơn một lần và chưa bao giờ có ý định quay lại.
    Nhìn một cách tổng quan thì đâu cũng có người tốt, người xấu. Cá nhân mình cùng có một số bạn bè tốt là người Thanh hóa trên Box này và anh em chơi với nhau rất vui vẻ. Vì vậy không thể đánh đồng được các bác ạh.

Theo quy định diễn đàn thì:
    - Khuyến khích việc chia sẻ các kinh nghiệm cá nhân trong việc đi đâu, ntn, cái gì nên làm, nên tránh, điểm nào tốt, điểm nào chưa được tốt,...
    - Nghiêm cấm việc bài xích, khích bác cá nhân; bài trừ, đả kích vùng miền, khu vực; úp chụp, quy kết một cách chung chung mà không đưa ra các bằng chứng thuyết phục.
    Bác nào chưa rõ thì đi ra đọc lại Nội quy.

Thế ạh. Cảm ơn và mong các bác tiếp tục chia sẻ.
  6. windysmile

windysmile Thành viên mới

Các bác cứ chê Sầm Sơn, chứ ở đấy có ngựa vằn, các bác xem cả cái Việt Nam này làm gì chỗ nào có ngựa vằn, mà lại còn ở biển nữa chứ ?
  7. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Mày đơ à, cả cái thế giới này ấy, mỗi biển đấy là có ngựa vằng thôi[:D]

Này thì ngựa vằn Sầm sơn.
    Nghe nói đây là giống hiếm (vì chỉ mỗi SS có) nhưng không bao giờ tuyệt chúng

8. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

9. t.l.p

t.l.p Thành viên mới

đã đi ngựa roài thì đi xe đạp làm gì nữa hở bác, mờ ngựa đó chỉ để chụp ảnh thoai, có đi thì đi dạo được mấy bước. Chỗ đó (chủ yếu là hòn Trống Mái) mà cho xe đạp đi thì lấy đâu chỗ cho ngựa nó đứng.
  10. dangthanhtan

dangthanhtan Thành viên mới

Nhìn con ngựa vằn em lại ghét. Mẹ bọn nó chứ. Sáng hôm đó đang dạo chơi bãi biển. Thấy 2 cô bé chụp ảnh xong. Không biết có chuyện gì không? Tự dưng em nổi hứng cưỡi ngựa mới hỏi nó. Nó bảo chỉ 5k cho 1 lần chụp thôi. Em tưởng thế thật mới leo lên lưng ngựa chụp lấy chụp để. Xong em hỏi nó cưỡi đi được không? Nó bảo được. Em sướng mình lấy 2 gót chân đập mạnh vào hông ngựa. Nó phi một mạch tới tận hòn chống mái. Sau đó về lại chỗ chụp ảnh. Xong xuôi thanh toán: 150k/1 lượt cưỡi. Của anh 2 lượt em lấy 300k. Cộng với anh vừa chụp 30 kiểu, của anh hết 150k. Tổng cộng anh trả em 450k. DM nó. Em bực quá đôi co với nhau 1 lúc. Em phải trả nó 200k. Giờ xem lại ảnh chụp với mấy con ngựa em cứ thấy nó đểu đểu giống cái thằng chăn ngựa thế nào ấy. X-(