1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh nghiệm xương máu khi đi Sầm Sơn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Manano2, 07/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trang_ha7379

trang_ha7379 Thành viên mới

May quá công ty lại định tổ chức đi SS chơi , mình in toàn bộ 32 trang này trình sếp , sếp xem xong toát mồ hôi, quyết định hủy chuyển sang Của lò, bác nào đã đi Của lò mà có kinh nghiệm xin tư vấn với

TB: ai có địa chỉ của ông chủ tịch tỉnh Thanh Hóa thì in toàn bộ 32 trang này rồi gửi cho ông ta đọc, chắn chắn lại giống sếp mình toát hết mồ hôi
  2. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

đi cửa lò là đúng lắm , em ủng hộ . Biển sạch đẹp,ko khí trong lành , nguời dân thân thiện hiền hoà .

nghe bảo có dịch vụ kéo dù hay nhảy dù trên biển gì đó ( giá tầm 350k/lượt , cái này e chưa bao jo chơi nên ko khẳg định )
    có thể mua hải sản trên biển hoặc có 1 chợ hải sản gần biển chuyên bán đồ hải sản tươi ngon mới đánh bắt từ duới biển lên ( hồi lmà ở Vinh e toàn nhờ nguời mua nên ko biết chợ ở đâu chỉ biết cũng kha khá gần biển ), nghe giang hồ bảo hải sản ở Cửa Lò rẻ nhất và cũng ngon trong mấy bãi biển du lịch có tiếng :x
    có bãi gì gì đó ngắm cũng đẹp lắm ( e chỉ biết ngắm chứ ko giỏi ghi nhớ địa danh )
    giá cả khách sạn : cái này e mù tịt nhưng yên tâm là ở khoảng chấp nhận được và ko bị chặt chém
    Ở biển hình như buổi tối có tiết mục cho thuê thuyền thúng đi câu mực tuơi rồi nướng ngay trên thuyền ăn ( papa e đi rồi về kể lại, e chưa đi )
    Tối ở biển cũng có 1 chỗ bán đồ điện tử , đồ hầm bà lằng ... ( kiểu như chợ zời ngoài Hn ấy ) nhưng chất lượng , e có 1 con xe đạp nguyên bản ở đây đi 10 năm vẫn như mới ( sau đó e làm mất , chả biết vào tay chủ mới thì nó như thế nào )

Nếu còn thời gian : đi ngắm ngiá Cửa Rào, Bãi Lữ ở Diễn Châu ( cách Cửa Lò tầm 10km ) đảm bảo ko nuối tiếc , cảnh đẹp , hơi hoang sơ nhưng đẹp :x . Về quê bác , đi thăm mộ Hoàng Thị Loan ( cách Cửa Lò mấy chục km đó , chả nhớ ) , ở Kim Liên đợt này sen cũng đang nở rộ :x
    ps nhỏ : nhà e cũng gần biển nên chính vì thế ít khi e đi Cửa Lò lắm :x , sap tới bạn e có đợt về e sẽ hỏi và update lại sau . Các bác cứ đi sẽ ko nuối tiếc ( e ps cái là e yêu quê e nên e pr chứ 2 năm rồi e cũng chưa đi đâu nhé ) , trước đó e cũng ít đi nốt vì nhà e cách bãi biển DC có mấy bước chân, đi học toàn đi ngang biển việc j phải vào tận Cửa Lò
  3. chanvodichoi

chanvodichoi Thành viên mới

Em cũng được đi nhiều biển khu vực miền Trung: Sầm Sơn, Cửa Lò, Xuân Thành, Nhật Lệ, Cửa Tùng, **** Cô. Được cái em đi biển chưa bao giờ bị chặt chém. Duy nhất một lần mua tôm ở Sầm Sơn bị cân điêu từ 5 lạng còn 3 lạng thôi.
    Em có một mẹo nhỏ có thể giúp các bác bớt bị chặt chém nhé: Em vào bất kỳ hàng nào cũng đều nói là sẽ ăn ở đây mấy ngày, các bác tính tiền thế nào (bắt đầu hỏi giá từng dịch vụ)?. Còn các dịch vụ khác thì em hạn chế tiếp xúc như xích lô, chụp ảnh,...
    EM thường tự mua đồ hải sản về thuê nấu tại các quán. Họ thường tính 20N/kg hoặc 1 nồi (cũng du di tùy nồi). Thường em đã ngồi một quán thì không bao giờ họ lấy đắt vì họ muốn giữ khách.
    Tuy nhiên, em thấy ăn uống và dịch vụ cứ đi vào phía trong thì dịch vụ và đồ ăn càng rẻ, con người càng thật thà.
    Theo em biết, năm 2005 - 2006, trong Cửa lò cũng xảy ra hiện tượng chăt chém do đầu mùa huyện có tổ chức đấu thầu các ki ốt. Các ông.bà chủ bỏ giá cao nên phải chặt chém để nhanh thu hồi vốn. Thế là bị tẩy chay, nhưng năm sau tỉnh đã đưa vào quản lý chặt nên giá cả rất OK. Nếu em không nhầm thfi các quán còn phải niêm yết giá đồ ăn uống và hải sản.
    Trên đây là kinh nghiệm của bản thân.
    Em cũng được nghe kể một chuyện và Sầm Sơn mà ko nhịn được cười. Cả đoàn vào ăn cơm, đã hỏi và mặc cả giá từng món. Cả mâm thấy thiếu thức ăn mặn ăn với cơm nên gọi thêm đĩa trứng tráng. Lúc sau tính tiền thì các món khác đều đúng theo giá đã thỏa thuận. Riêng đĩa trứng bị chém 150k. Hỏi chủ quán sao đắt thế. Chủ quán trả lời: Gà ở đây toàn ăn hải sản nên đắt anh ạ!. Vậy các bác có đề phòng và hỏi giá tất cả các dịch vụ mình sử dụng được ko.
    Bác nào nói Sầm Sơn là bãi biển đẹp thì em xin thưa là Sầm Sơn là bãi biển xấu nhất miền Bắc (trong tất cả những bài biển em đã đi nhé: Đồ Sơn, Sầm Sơn, Cửa Lò, Xuân Thành, Nhật Lệ, Cửa Tùng, Lăng Cô) may chăng chỉ ngang với Xuân Thành và Cửa Tùng thôi. Riêng trường hợp Đồ Sơn nước bẩn nhưng tổng thể bãi biển và khu du lịch và các dịch vụ thì vẫn hơn SS nhé.
  4. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Sầm Sơn sóng to nhất [:D] nhảy sóng rất thích, còn chả ai bảo đẹp cả
  5. dang8777

dang8777 Thành viên mới

Xương máu tận 33 trang vẫn đổ chưa hết ợ?

6. embetiti2

embetiti2 Thành viên mới Đang bị khóa

Giả mà giờ có 1 quả bom nguyên tử đc thả xuống Sầm Sơn thì chắc nước ta ăn mừng sự kiện này còn to hơn ăn đại lễ 1000 năm [:D]
  7. dang8777

dang8777 Thành viên mới

........
  8. amici

amici Thành viên mới

chán SS nhưng có dịp vẫn đi. Kiểu như không muốn dùng hàng TQ nhưng rồi vẫn phải dùng í.:-??
  9. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Rõ khổ dân khắp nơi đổ máu với dân SS thành ra bị ám ảnh, dịp này nông dân lên HN đưa con đi thi, dân khắp nơi có dịp dòi nợ máu, chém cho tả tơi:)) họ tự nhủ " toàn bọn SS đưa con đi thi..." thành ra 15k/ly trà đá, 200k/ng/đêm.... ôi dân SS làm hại nông dân cả nước rồi.:(( Ý mà không phải đâu chỉ có ở HN thôi. Vì HN mới đi SS nhiều, chứ trong Đà Nẵng hay SG thấy người ta cho ở miễn phí cũng nhiều, giá ăn, uống hầu như không có tăng, đi đường thi thoảng còn thấy người SG để các thùng trà đá miễn phí cho người đi đường uống cơ mà. Kì vậy ta, hay là dân SS nhân dịp thi cử này chạy ra HN chém đẹp típ nhể?

Ôi đau cái đầu quá, kết luận lại là... toàn 1 lũ thú cả thôi, có những con thú mồm đầy máu, đang ăn ngấu nghiến con mồi mà vẫn kêu " mấy con thú kia cắn xé người ta tởm quá"=))=))=))
  10. ruby0101

ruby0101 Thành viên mới

Tớ đi chơi ở Sầm Sơn từ nam 1997, hè hè, lấu lắm rùi, hem biết có cải thiện tình hình gì không? chứ bức xúc qua mỗi chuyện đi của mọi người thía này chắc là tình hình tệ hơn:P

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

vào Cửa Lò cũng được bạn ạ, mình đi Cửa Lò hai lần rồi nói chung là chuyến đi đều suôn sẻ, một số khách sạn ở đó làm ăn cũng dễ chịu ...Nếu có thể, cả công ty bạn kéo lên Cửa Hội đập phá một bữa, buổi tối ở đó thoáng mát, rộng rãi, hải sản tươi ngon và rẻ nữa:P, nghĩ đến lại muốn đi...Từ đường chính Bình Minh lên đó có khoảng tầm 3-5 km thoai...Nhưng nếu tối định đi, thì bạn lên trước buổi chiều để đặt chỗ trước cho cả đoàn vì sợ tối hết chỗ mà ở đó người ta không sắp xếp kịp...:)