1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kinh tế Hải Phòng có phải đang xuống dốc?????????

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi mu_zo_zo, 09/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luuthanhbinh

luuthanhbinh Thành viên mới

Chờ đến năm 3000 xem chừng hơi bị xav vời quá. Chắc là chỉ cần chờ mấy nghìn năm nữa khi có ông Thái Tổ nao đó rời đô về HP. Không biết hồi xưa ông Lê Hoàn nhà mình nghĩ gi mà lại lấy kinh đô là Thăng Long nhỉ. Vị trí địa lý thì bị con sông Hồng hung dữ bao quanh, lại chẳng có con đường nao để thông thương với thế giới. Chắc là kiến thức về ngoại thương của ông ấy hơi bị dở. Mình cứ khen ngợi thế rồng cuộn hổ ngồi nhưng tôi chẳng thấy thế ấy có lợi ra sao cả, chỉ biết rằng tự nhiên Vĩnh Phúc và Hà Tây lại phải làm vật hy sinh cho HN mỗi khi có con lũ lớn đổ về. Thôi đành hy vọng vào tương lai vậy
  2. mu_zo_zo

mu_zo_zo Thành viên mới

O va^ng !Ra^t' vui vi` dc binh` lua^n voi' cac' ban!!!Ke^ ve^` nhung tiem nang,dk cua Hp thi kha nhieu ma` chac' la` minh` cung ko nho' he^t'!!Tui noi' vai` dk cac' ban nghe thu nhe':
    1>tiem nag ve bien---->>thuan loi cho phat trien cac' nganh thuy hai san
    2>tiem nang ve các nganh Cn nang nhu:Dong tàu .sx gang,thep...
    3>tiem nang ve vi tri dia lý:co dien tich kha rông,dk on hoa ,co mùa dông lanh---->thuan loi cho trong trot va dac biet la 1 vai cay xanh dac tung mien Bác
    4.tiem nag ve giao thong van tai:la 1 vung mien bien nen de giao luu buon bán voi các nuóc khac,nam tren con duong giao thong quoc lo5,1A............v..v
    nhieu lám,,,cac ban giup minh voi...
    mu_zo_zo
  3. anh_hoa_new

anh_hoa_new Thành viên quen thuộc

mu_zo_zo đừng có đạo đức giả nữa nhé. làm cứ như là yêu quê hương đất nước lắm không bằng ý.
  4. vietkhoa

vietkhoa Thành viên mới

Sao Mai Hoa lai nói vậy!!!To' thây Mu_zo_zo nói rất đúng và những đk ban ý nêu lên là rất chính xác.........Chúng ta hãy cùng nhau bàn luận tiếp...Hoa này dạy mình cách bình chọn nhé....Khoa đaaaaaayy...ko biêtf ai binh chọn đấy nhỉ!!!!!!!XIN CÁM ƠN NHIỀU!!!!!!
    K__
  5. Phung_Duy_Thanh_new

Phung_Duy_Thanh_new Thành viên mới

Ok!!!!!!!!!!!!!!!!Tui rất đồng ý vói mu_zo_zo
    Các bạn thấy thế nao`???Tui thấy Mu viết rất đungs và hay nũa nhưng nè đung có tán gái ỏ đây nghen!!!!!!!!!!!!1
  6. builanphuong2001

builanphuong2001 Thành viên mới

Tôi vẫn chưa thấy các bạn có một sự bàn bạc gì ở đây, chỉ là những yếu tố hoàn toàn quen thuộc mà bất cứ ai biết một chút về địa lý đều có thể chỉ ra.
    Tôi muốn thấy được những quan điểm và suy nghĩ của các bạn về sự phát triển và suy sụp của nền kinh tế Hải Phòng.
    Hãy đưa ra được những gì mà các bạn đúc kết được từ chính sự suy nghĩ của các bạn, đừng đưa ra những gì mà mọi người đều có thể đưa ra được.
    Một lời chân thành của Trưởng Ban Kinh Tế Tài Chính. Mong các bạn hãy cố gắng bởi vì những gì các bạn viết trên đây có thể sẽ giúp được tôi rất nhiều trong công việc của tôi, cũng như cho dự phát triển của HPC thân yêu.
    Cám ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    LANPHUONG_MINNIE
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt đời thường ai cũng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi
  7. mu_zo_zo

mu_zo_zo Thành viên mới

okei!!!!!Tại sao các bạn ko trả lời gì bài mình vậy..các bạn chán rồi à???????Tôi đã nêu lên những đk ,tiềm năng của Hp rùi đó??????Các bạn ko có ý kiến gì à????....hu....hu
    Này NICO rồi MaiHoa đâu rùi...các ban oi
    Vây thì chúng ta nói chuyện khác điiiiiiiiiiiii
    mu_zo_zo
  8. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Xin lỗi Mu_zo_zo. Mình vẫn post trả lời đấy chứ, nhưng có một sơ sót nho nhỏ, lần trước mình nhờ nick của Lan Phương, nhưng không ghi chú gì, chắc là bạn không biết.
    Như mình đã nói, Bạn đã rất hay khi nêu ra những điều thuận lợi trên, nhưng nếu bạn nêu ra những vấn đề mang tính thời sự hơn, mọi người sẽ không quên bạn đâu!
    chúc bạn có những ý tưởng hay để giúp đỡ cho HPC tiến lên cùng các CLB khác trên TTVNOnline!
    Cờ bạc là bác thằng bần,
    Cửa nhà bán hết đem thân vào cùm,
    Về nhà vợ chửi um sùm,
    Tiền không túi rỗng nhảy ùm xuống sông
  9. mu_zo_zo

mu_zo_zo Thành viên mới

Chao` NIco78!!!Truoc tiên minh rất vui vi dc ban tra loi thư thường xuyên....Nhung dk mang tinh thoi su ư????/Theo tôi nhưng gì gọi là đk thời sự đó đều fải bắt nguôn từ đk tư nhiwwn nghĩa la những tiềm năng có săn...Thử hỏi nếu ko co nhưng tiêm năng kt săn có thì tất nhiên sự phát triển kt la có thể nhưng sẽ rất khó khăn..Ngươc lai nhưng tinh chất thoi sư phài dưa vào tiềm năng cua đat nhuoc đó,địa phương đó là có khả năng hay ko.????
    Nhưng theo tớ những đk thời sự mà bnj nói trong thời điểm hiên nay cũng là 1 vấn đề khá quan trọng....đo là gì???Đó chính là những đương lối kt đúng đắn của những người lãnh đạo,nhưng người có tác động trực tiếp tới nền Kt của Hp.....và nhiêu yếu tố khác nữa....
    Tuy nhiên đó chỉ là những đk chủ quan.....
    Thôi nhe',,,đó là những suy nghĩ của tôi
    Mong các bạn cung tôi xây dựng tiếp về vấn đề này...Rất vui va mong nhận đc những ý kiến đánh giá của các bạn!!!!!!!!
    mu_zo_zo
  10. mu_zo_zo

mu_zo_zo Thành viên mới

Chào các bạn và chị LAnRất vui vì đc chị trả lời thư và đã góp ý cho em.....Vậy thì theo chị như thế nào là bàn bạc và nêu suy nghĩ của mình....vậy thì những gì em và các bạn đã nói chẳng lẽ lại ko fải đang bàn bạc.ko fải đang nêu những suy nghĩ của mình ư???Tất nhiên fải dựa vào những điều mà chúng ta đã học ...va ko chi có thể tất cả những gì em đã nói cũng là những suy nghĩ của riêng em...Nói như vậy chị đang fản bác lại nhũng suy nghĩ của em và quan trong hoá hoá vấn đề lên...Em nghi VNonline là 1 trang web hay vào loại bậc nhất Vn vì đó là nơi mà nhưng người HS_SV như chúng em có thể gặp gỡ và trao ương...Rất vui vì đc chị trả lời đổi và cả vui vẻ.....thôi nhé chào chị và các bạn
    mu_zo_zo