1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ko có tương lai thì có nên yêu nhau nữa ko?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi X_3winofall, 28/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. X_3winofall

X_3winofall Thành viên rất tích cực

Ko có tương lai thì có nên yêu nhau nữa ko?

aaa
  2. pro_t

pro_t Thành viên mới

Mới sáng ra lại cái chủ đề này rồi.
    Đúng là 2 bạn còn trẻ thật.Có câu này cho bạn : "Người với người sống được bao năm mà lại không yêu thương nhau"
  3. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Trích 1 câu trong manga:
    "Hỏi: Loài người chẳng biết sao cứ sáng tạo ra những thứ mà mình không dùng, tại sao lại phải chủ động sáng tạo ra những thứ dày vò mình chứ?
    Trả lời: Vì bọn họ không biết thế nào là thoải mái, mà có lẽ cũng không biết cái gì là đau khổ đâu."
    Kết luận: Sai ngay từ đầu rồi, ko xác định lấy nhau thì còn yêu nhau làm j? Sau này lại phải đau khổ, lăn tăn, khó xử... Giờ đã trót rồi thì có trời cản, t/y đâu phải cứ cấm là dứt, cứ vun là thành.
  4. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Không có tương lai là sao, nói rõ ra cho bà con biết để mà tư vấn,
    Thí dụ như giờ chưa có việc làm, hoặc là có mà lương chỉ đủ sống, ko đủ lo cho vợ con, chưa có nhà cửa gì, đang ở xa quê, người yêu cũng ở xa..... vân vân và vân vân...
    Mà như thế này thì chắc là chưa có điều kiện kinh tế tài chính thôi. Cảm thấy ko thể đến với nhau được thì chia tay thôi, Làm đàn ông nên ý thức được mình, một là dứt khoát đấu tranh tới cùng, hai là chia tay cho nó nhẹ người, đơn giản thế thôi...
  5. 050580

050580 Thành viên mới

Yêu vài tháng lại chán rồi tự bỏ nhau ấy mà, tính gì xa thế
  6. phuduxixon

phuduxixon Thành viên mới

Nếu không có tương lai thì thôi đi ạ, đừng làm khổ con gái người ta
  7. shogun82vn

shogun82vn Thành viên rất tích cực

Ko có tương lai thì yêu nhau làm gì nữa, mệt lắm :D sau này lại còn hay lăn tăn nữa :D
  8. vomit

vomit Thành viên mới

trường hợp của tồng chí giống tớ thế, tớ là vì bạn gái ở xa quá, tít tận 22, mà tớ thì ở 34 nên nhiều lúc cũng thấy chán chán mặc dù là cũng có yêu cô bé ấy ...
    nếu mà ở gần thì chắc là cũng yêu nhau đấy, nhg xa quá ... :D
    nhiều lúc cũng chia tay roài đấy, cơ mà đc 1, 2 hum là y như rằng lại quay lại, vì cô bé ấy ko muốn mất tớ, mà tớ thì lại tình cảm quá, nên nhiều lúc cũng lằng nhằng về tình cảm, ko nhất quán ...
    tớ giống như tồng chí nên cũng chỉ đưa ra góp ý theo như suy nghĩ của tớ thui, đấy là tốt nhất là nên chia tay tồng chí ah, vì như thế đỡ khổ cho cô bé ấy và cũng đỡ mệt cho mình về vấn đề tình cảm, vì càng để lâu thì càng khó dứt ra đấy ...
  9. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Chả có ji là không có tương lai hay không cả. Điều đó phụ thuộc vào chính bản thân của 2 người thôi. Trừ khi có những lý do rất mực hợp tình hợp lý, VD như 1 trong 2 người sắp bị xe tông, bị máu trắng, bệnh sởi, quai bị, tiêu chả cấp, đái dầm... hay biết là sau này cả 2 đều thích ăn nem... Thời buổi tự do, bố mẹ không ép buộc thì có ji mà fải xoắn?!
    Yêu mà tính toán không phải là không tốt, nhưng tính toán kiểu như này, lại còn trẻ mà không phấn đấu thì cũng hơi tiếc. Chia tay đi. Cô bé đó như nào? Giới thiệu anh cái...
    Tình yêu mù quáng lắm. Nhiều người biết không thể nhưng họ vẫn cứ yêu và phấn đấu vì yêu. Giống như người ta ăn no xong, lúc sau đằng nào chả đói tiếp. Vậy thì ăn làm gì?
  10. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Biết em sẽ buồn, vì tình mình chẳng có ngày mai...
    Tính xa thế làm giề, tớ yêu 7 năm rồi còn chia tay nè...