1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ko có tương lai thì có nên yêu nhau nữa ko?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi X_3winofall, 28/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ukyo265

ukyo265 Thành viên mới

Dứt cái mà đứt luôn thì cũng chả ngại ngùng mà dứt, khổ 1 điều, đâm chém chặt giằng xé cào cấu đủ mọi thể loại mà nó éo đứt cho, biết làm sao?
    Thôi thì cứ yêu, nghĩ chi ngày mai, hôm nay sống cho hết mình với hôm nay, hôm sau có ra sao thì cũng kô có gì fải hối tiếc với lương tâm.
    Chậc, đang nghe Here with me của Dido đâm ra tâm trạng quá......
    oh i''m what i''m, i do what i want, but i can''t hide.....
  2. sogoku_vn

sogoku_vn Thành viên mới

bạn ạ, bạn có thể yêu người không hiểu mình, điều đó là bình thường. Nhưng để sống trọn đời với người không thông cảm, chia sẻ được với bạn thì khó lắm. Nếu đúng là bạn đã cố gắng nhưng không xóa được khoảng cách giữa hai người thì mình nghĩ đúng là không có tương lại thật. Và bạn nên dừng lại, vì đã không có ý định lâu dài và nghiêm túc với người ta thì thôi, đừng dùng dằng. Ít ra làm như vậy thì cô gái kia sẽ tôn trọng bạn vì bạn là người đàn ông nghiêm túc, có trách nhiệm.
  3. neeyou

neeyou Thành viên mới

Nếu cảm thấy ko có tương lai , tình cảm chỉ có thế thì nên dứt thật nhanh , đàn ông ko sao ,chứ con gái thì có thì mà .Ko nghĩ cho mình cũng nên nghĩ cho người mà mình đã / đang quen . Nếu cảm thấy ko thể vượt qua đc thì nên từ bỏ sớm để ko dấn thân vào sau càng đau khổ về sau .
    Nếu ko thể bảo vệ , giữ tình cảm đó đc thì buông tay.Nhưng vậy sẽ tốt cho cả hai .Ko phải ai cũng có may mắn gặp đc 1 nửa thực sự của mình mà đôi lúc phải gặp vài người lướt qua .Nếu đó thực sự người bạn rất yêu thì bạn đã ko đặt câu hỏi này rồi .
  4. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Còn tùy thuộc vào yêu để làm gì ?
  5. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

Vụ này còn phụ thuộc vào từng người :
    - KHông có tương lai, vẫn yêu , nhưng cơ bản là kiếm 1 chút gì đó ở nhau; buồn chán , có bạn tâm sự, có ng đi cùng trong dịp lễ tết , đi đây đi đó, gọi là có "người yêu " hờ cho đỡ ngượng với bạn bè .
    - Gọi là có để thoả mãn nhu cầu sinh lý , cái này cũng nhiều .
    - Cặp nào kô chịu được 2 cái cảnh kô yêu mà lại như trên, chẳng chóng thì chày, chia tay sớm . Như các bạn ở trên nói là nên chia tay ấy .
    Theo tớ, nói yêu nhau mà kô có tương lai , như bạn chủ thớt, là suy nghĩ vòng vo, thiếu lập trường, kô yêu thì bỏ,kô thì lợi dụng nhau như trên. CÒn yêu mà kô đấu tranh , bảo là" kô có tương lai" thì gọi là yêu hử, nói trắng ra : tình cảm nhăng nhít, vớ vỉn cả thôi ! Con trai mà lải nhải , than phiền, mất hết chí khí đàn ông
  6. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

Câu này hay à! Đôi lúc phải tự hỏi chính mình đang làm gì ??
    THấy nick của bạn , định làm quả AT90S2313 đưọc kô đây
  7. lovely_sachi_85

lovely_sachi_85 Thành viên mới

Có khi nào bạn nghĩ, cách bạn làm làm người ta không thể hiểu và chia sẻ cùng với bạn?
    Đôi khi ko nên đổ lỗi tại ng này ng kia, mà cần xem lại chính mình.
    Tình yêu cần có 2 phía vun đắp ...
    Để hiểu nhau ko chỉ ngày 1 ngày 2 mà cần có ng cả đời chẳng hiểu hết được nhau thế nên ko thể nói là ko cùng chung quan điểm, tiếng nói được.
    Tớ đồng ý với ý kiến 1 bạn: Đã không xác định thì tốt nhất ngay từ đầu đừng có yêu. Còn khi đã yêu rồi thì cả 2 cùng nên cố gắng.
    Biết đâu những cái bất đồng từ gia đình bạn làm cho người kia áp lực chẳng còn biết làm gì nữa thì sao?
    Tương lai ở 2 bạn, bạn mới đi xíu quãng đường, thấy gồ ghề khó đi và quyết định dừng lại sao? Hay bạn muốn chọn con đường thật đẹp, thật bằng phẳng để đi??????
    Được lovely_sachi_85 sửa chữa / chuyển vào 13:03 ngày 03/06/2009
  8. TungSpyLove

TungSpyLove Thành viên mới

Cái lão này chắc cũng chẳng yêu thương gì người ta cả đâu.Thật sự yêu thương nhau thì chẳng sợ điều gì cả.Thử thách nào mà chẳng đến được với nhau cơ chứ.Còn nếu đã xác định là không đến được với người thì chỉ là thứ tình cảm nhất thời thôi.Mấy bữa nữa là chán rồi vứt người ta như thứ rẻ rách ngay mà
  9. TungSpyLove

TungSpyLove Thành viên mới

Bác này nói chuẩn quá.Đã yêu nhau rồi thì phải biết vun đắp gìn giữ cho nhau.Chứ cứ muốn cái gìn cũng sẵn ra đấy thì đời bất hạnh lắm
  10. nguoinhen85

nguoinhen85 Thành viên mới

đã ko có tương lai thi cũng nên tính chuyện chia tay đi là vừa ..người con gái cần chỗ dựa về vật chất và tinh thần ,thiếu một thứ cung ko đc.