1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ko đề gửi 1 người

Chủ đề trong 'ĐH Xây Dựng' bởi NhoEm0702, 18/04/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RockRomanceLove

RockRomanceLove Thành viên mới

Anh đã vào Sài Gòn tìm em.Vẫn dáng người ấy vẫn tiếng nói ấy vẫn là khuôn mặt ấy nhưng con người em đã thay đổi quá nhiều.Em có biết rằng anh đã tìm đủ mọi cách để vào được SG chỉ vì em.Anh muốn chúng mình quay lai với nhau.Nhưng em ơi! sao chúng ta lại có 1 kết cục như vậy chứ.Trước đây khi còn bên nhau,anh luôn cầu mong cho 2 đứa chúng mình được ở bên nhau mãi mãi,còn giờ đây thì sao?Anh thật sự choáng váng khi em nói rằng em đã ko còn yêu anh nữa.Anh biết trước đây anh đã có lỗi với em nhiều lắm.Nhừng lời anh giải thích chẳng thấm thía vào đâu được.Em ko quay lại với anh cũng dễ hiểu thôi.Anh ko đủ tư cách để nói lời yêu với em,ko dủ tư cách để yêu cầu em quay trở về bên anh.Anh nhận ra điều đó đấy chứ nhưng chỉ vì tình yêu,anh lai muốn làm tất cả.Những gì anh làm đều để chứng minh cho em thấy được tình cảm của anh dành cho em là rất nghiêm túc và rất thật lòng.Có lẽ em ko còn tin anh nữa đâu H. nhỉ.A sẵn sàng có thể chờ em hoc xong khoá học trong SG để chúng mình được gần nhau hơn,sẵn sàng có thể tìm đủ mọi cách để được ở bên canh em mãi mãi cho dù sau nay em ko quay trở về HN anh cũng sẽ vào SG để sống cùng em.Nhưng tất cả những điều ấy đều trở thành vô nghĩa khi em nói rằng em ko còn cảm giác với anh nữa,em đã có người yêu mới rồi.Anh ko tin, ko bao giờ tin điều đó.Từ trước đến giờ em là người con gái anh yêu nhất và cũng là người con gái yêu anh nhất.Anh ko tin là em có thể thay đổi nhanh đến vậy.Anh ko bao giờ tinnnnnnnnnnnnnnnnnnnn.Nhưng cho dù anh có nghĩ thế nào đi chăng nữa em cũng đã quá xa tầm tay anh rồi.Giờ anh chỉ còn biết chúc cho em đươc hanh phúc bên người ta mà thôi.Anh nhớ em nhiều lắm H. à !

Còn chút gì để nhớ không Em ???
  2. RockRomanceLove

giờ anh đã ra HN rồi.Nỗi đau thời gian ở trong SG vẫn luôn ám ảnh anh cho dù anh đã rất cố gắng để quên đi hết.Bạn bè luôn giới thiệu cho anh những nguòi con gái khác để anh dỡ buồn hơn nhưng anh ko muốn.Làm sao đây khi trái tim anh vẫn còn mãi hình bóng của em.Em nói rằng anh cần 1 thời gian để quên đi em nên chúng mình tạm thời ko nên liên lạc với nhau.Cũng tốt thôi,quên đi em có lẽ anh sẽ thấy thoải mái hơn đấy nhưng anh làm sao để quên đi được em đây hả H.Thực chất là anh ko hề muốn quên em H. biết ko?Những bài hát anh luôn dành cho em,dành cho tình yêu mà mình đã từng có.Em có biết nhũng cảm xúc của anh ko?.Em ko biết đuọc đâu?

3. RockRomanceLove

hôm nay có 1 người bạn đã nói với anh rằng: "có chát vàng vào người H. cũng ko quay lại với anh đâu.Kẻ phản bội bao giò cũng là đồ bỏ đi"Anh chỉ biết cười nhạt mà thôi.Đúng vậy anh đã từng phản bội em, anh có lỗi với em nhiều lắm.Nhưng có ai biết được mọi chuyện , có ai biết được anh yêu em đến nhuờng nào !
    Có phải đây là quả báo.Có phải Anh ko xứng đáng có được tình cảm của em

4. Hienscarlett

Hienscarlett Thành viên quen thuộc

Anh, rốt cuộc là như thế nào đây?
    After all, tomrrow is a new day!
    Lavie est une lutte!
  5. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Lâu lâu không thấy lovely_cat lên mạng nhỉ!Hôm nào lên thì nhắn cho JE fát nhé!
    Hãy tự tin với phong cách "Xi" "tyle"!!!!
  6. RockRomanceLove

Đêm hôm đó anh đã gọi đt vào SG cho em.Anh vui lắm vì lại được nghe giọng nói ngày nào của em.Thấy được em dang rất hạnh phúc vá có được cuộc sống khá ổn định là anh vui lắm rồi.Nhưng em có vẻ khác quá,cách nói chuyện của em với anh ko như xưa nữa rồi.Trước đây em có chút nhút nhát 1 cách rất dễ thương mỗi khi nói chuyện dt với anh nhưng giờ đây em mạnh bạo hơn nhiều.
    Chẳng hiểu sao anh lại thấy yêu em nhiều đến vậy.Anh ko dám thể hiện 1 chút nào tình cảm của mình khi nói chuyện với em.Anh sợ em lại buồn.Em đã từng nói rằng E thấy mệt mỏi lắm rồi nên anh ko muốn làm phiền em đâu H. à.Em bảo rằng cuối tháng 9 này em sẽ ra HN mất hôm.Em có biết là anh mong chờ ngày đó đến nhường nào ko,nhưng anh lại chợt nghĩ em về thì sao chứ.Em đâu còn tình cảm với anh đâu,anh đâu còn cơ hội để quay lại với em. Lần vào SG vừa rồi là việc làm cuối cùng cũng như tâm huyết nhất của anh chỉ mong sao chúng minhg có thể quay lại và được ở bên nhau mãi mãi.Vậy mà anh đã thất bại,kết cục này anh đã nghĩ đến và chuẩn bị tâm lý từ trước rồi.
    Anh đã hứa với em rằng sẽ ko bao giờ anh nói từ " Anh yêu Em ,anh sẽ chờ em " nữa,nhưngg H. ơi lúc này anh nhớ và yêu em biết bao ! em có biết được ko hả H. ?Từ trước đến giờ chỉ có 2 người con gái mà anh yêu nhất mà anh đã dành trọn tình yêu.1 người trước đây số phận đã cướp đi của anh còn 1 người là em.Nhưng chính anh lại là người đã đánh mất em.Amuốn trách mình lắm,anh muốn sỉ vả chính bản thân mình dày vò bản thân mình vì đã làm 1 điều sai lầm nhất trong đời vì đã tự đánh mất đi tình rất chân thật mà anh khó khăn lắm mới tìm được.Em nói đúng,anh là con trai thì anh phải biết chấp nhận và có trách nhiêm với những viêcj mình đã làm .Anh phải chấp nhận thôi chứ biết làm sao đây.
    Cứ nghĩ đến những lời nói của em dành cho anh trong thời gian ở SG thì trái tim của anh lại càng thấy đau hơn bao giờ hết.Anh ko dám tin rằng người con gái đã từng rất rất yêu anh lại có thể quên anh nhanh như vậy.Và giờ đây em luôn nói rằng em đã có bạn trai mới thì anh lại càng` ko dám tin đó là sự thật.Nói chính xác là anh ko dủ can đảm để chấp nhận sự thật này.H. nói đi e,tại sao lại như vậy chứ???Có phải đây là sự quả báo dành cho thằng con trai phản bội như anh ko?Thế thì anh xứng đáng phải nhận 1 kết cục như vậy.Ùh anh đã phản bội em, thời gian chúng mình bên nhau anh đã làm cho em thất vọng rất nhiều điều nhưng có ai biết được cho dù anh đã từng làm gì, anh có như thế nào đi chăng nữa thì từ trước đến giò tình yêu mà anh dành cho em vẫn luôn rất rất trân thành và thiết tha.Nói điều này ra có lẽ em và mọi người sẽ cười vào cái bản mặt 1 thằng phản bội như anh.Híc thế thì hãy cười nhiều vào, cười nữa đi, sỉ vả cũng được bởi vì như vậy có khi lạ khiến anh thấy nhẹ nhõm hơn nhiều.
    Để được bên cạnh em anh có thể chấp nhận tất cả mọi điều,để xứng đáng với em anh cũng đã rất cố gắng hoàng thiện chính bản thân mình nhưng tất cả đã hết thật rồi sao em.có thật là anh ko còn cơ hội nào nữa ko.Anh đã mất em thật rồi phải ko H. ơi.Em hãy nói điều gì với anh đi.Hãy nói Anh phải làm gì đây hả H.???
    Mọi thứ có thể là ko còn cứu vớt được nũa nhưng chỉ duy nhất anh mong 1 điều rằng em đừng làm con tim anh phải xoa mờ hình bóng của em,đừng bắt chính tay anh phải giết chết tình yêu mà cả đời anh có được.Em nhé !!!
    Mấy ai có được 1 tình yêu đích thực của riêng mình.Cho dù sau này có ra sao,anh cũng sẽ giữ mãi lấy nó như là 1 kỉ niệm vừa đẹp vừa buồn và như là 1 phần của cuộc đời mình vậy.
    Bạn trai hiện giờ của em thật hạnh phúc vì em là 1 người con gái tốt và toàn diện.Cầu chúc cho em luôn vui vẻ và hạnh phúc vì em xứng đáng được như vậy.
    A nhớ và yêu Em nhiều lắm

Được Nhat_ki_Tinh_Yeu sửa chữa / chuyển vào 15:53 ngày 22/08/2003
  7. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Em Hiền này có vẻ nghiện KT nhỉ!Thế theo em KT có điểm gì mà con trai XD ko có?Đừng nêu những cái của ng yêu em ra nhé!Vì ng tôi yeu là ng đẹp nhất chứ không phải ng đẹp nhất là ng tôi yêu!MÀ khi yêu củ ấu cũng tròn nên đánh giá nó cũng không đc khách quan lắm!
    Hãy tự tin với phong cách "Xi" "tyle"!!!!
  8. RockRomanceLove

Anh đã quyết định sang Đức học.từ truớc đến giờ anh ko muốn xa Việt Nam chút nào.Anh ko muốn xa gia đình và bạn bè nhất là truớc đây anh lại đang có em bên canh.Giờ thì khác rồi.Em ko còn bên anh nữa, anh chẳng còn niềm vui nào ở Việt Nam.Gia đình anh cũng bất ngờ với quyết định này của anh,trước đây anh nằng nâc đòi ở lại VN còn giờ đây thì lại khác.Cũng chẳng hiểu sao nữa.Thâm tâm anh ko hề muốn quên em, anh lại càng ko thể nào muốn xa em hơn nữa nhưng chảng còn cách nào hown cho anh lựa chọn.Có lẽ càng xa cách em anh sẽ thấy mình thoải mái hơn so với tâm trạng hiện nay của mình.Chẳng 1 lúc nào là hình ảnh của em ko rời khỏi tâm trí của anh.Ko biết được em dang nghĩ gì.Có 1 khoảng khắc nào em nghĩ đến anh ko? Có ko em

9. bee2a

bee2a Thành viên mới

Này anh
    Làm gì mà coi trọng tình yêu kinh vậy. Đời còn thiếu gì con gái
    Sến quá. tôi cũng thất tình nhưng đâu có như anh. Thế nhé, hãy ra đi vui vẻ, cố tìm người con gái hơp với mình hơn.
  10. RockRomanceLove

Em biết ko? Từ khi yêu em A đã trở nên chín chắn hơn bao giờ hết.Ko còn nhưng đam mê ngày trước nữa rồi.Anh chán ghét những cuộc chơi vô bổ, chán ghét cờ bạc cho dù là vui vẻ, chán ghét mọi thứ xô bồ trước đây.Anh đã trở nên trững chạc hơn nhiều,học hành chăm chỉ hơn, trú công vào công việc và gia đình hơn.Anh muốn dù thế nào đi chăng nữa anh cũng phải là 1 thằng đan ông đúng nghĩa của nó trong mắt em.Em ko còn yêu anh, anh biết nhưng anh vẫn muốn hoàn thiện mình.Chẳng hiểu sao nữa.Chắc là tại trong trái tim anh em là người toàn diện nhất, những lời khuyên của em trước đây đối với anh, anh ko bao giờ quên đâu.Thật đó ^_^.
    Giờ anh vui hơn nhiều sau nhưng lần nói chuyện đt và nhắn tin với em.Những lúc đó anh ko muốn nhắc đến chuyện tình cảm,Anh sợ em buồn và chắc là em ko muốn thế đâu phải ko em?.Lần ở trong Sg anh đã nói rằng anh ko làm phiền em nữa, ko nói lời yêu với em nữa , anh dã hứa là anh sẽ làm.Nhưng em à.1 câu thôi nhé,trong tận đáy lòng anh đấy: .Anh sẽ ko bao giờ chịu đánh mất tình yêu này đâu.Trước đến giờ em là người anh yêu nhất mà.Kể cả người con gái anh đã từng đâu khổ vì cuộc sống đã cướp đi của anh , anh cũng ko dành nhiều tình cảm cho người ấy nhiều bằng em đâu.Em có hiểu ko vậy?
    Hạnh phúc nhất cuộc đời anh là được yêu em .H. ơi anh yêu em nhiều lắm đó !!!

Được nhat_ki_tinh_yeu sửa chữa / chuyển vào 17:35 ngày 27/08/2003
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa