1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KOKOLOGY!!!!!!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi vitop, 01/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitop

vitop Thành viên mới

Nhân KBC đang có cuộc thi Hoa khôi ảnh KBC 2007 "tôn vinh vẻ đẹp tiềm ẩn của người con gái KINH BẮC" . Em xin mở topic KOKOLOGY để nhà mình tìm kiếm vẻ đẹp tiềm ẩn và phát huy những gì đã tiềm lại còn ẩn nữa Đây có thể gọi là một trò chơi vì nó giúp thư giãn đầu óc nhưng lại cho Kết Quả THẬT vì thông qua những lời diễn giải khoa học và khá chính xác.
    Sau đây là một số lưu ý khi làm bài trắc nghiệm KOKOLOGY!
    1.Hãy nói ngay ra điều đầu tiên hiện ra trong tâm trí bạn
    Trò chơi sẽ ứng nghiệm nhất khi bạn không hề lưỡng lự hay khó nhọc trong việc chọn từ ngữ. Ở đây không hề có câu trả lời đúng hay sai, chỉ là sự thư giãn và nói ra bất cứ cái gì tuôn trào, bật ra khỏi óc bạn.

2.Cùng chơi với những người khác nếu bạn có thể
    Bạn có thể đọc Kokology một mình như bất cứ quyển sách nào khác, nhưng vui nhất và hào hứng nhất là khi bạn chơi chung với một người khác hay một nhóm bạn. Đó là cơ hội tạo nên những tràng cười thoải mái, giúp mọi người biết rõ nhau hơn. Có thể bạn thấy mình có nhiều điểm chung đến không ngờ với những người khác, hoặc thấy mình quá xung khắc như những người đến từ hành tinh khác nhau vậy. Và cùng chơi là cách thức duy nhất để chắc chắc những điều đó.

3.Đừng cố đoán trước những câu hỏi
    Rất tự nhiên chúng ta hay muốn láu lĩnh hơn những câu đố và nôn nóng đoán trước những ẩn ý của chúng. Nhưng rồi bạn sẽ học hỏi được những điều gì từ đó?

4.Hãy tự thành thật với chính mình
    Kokology chỉ là một trò chơi, nhưng như bất cứ trò chơi nào khác nó sẽ có thể dạy cho bạn đôi điều về chính mình nếu bạn tạo điều kiện cho nó phát huy hết tác dụng của nó. Đừng sợ chấp nhận sự thật khi một lỗi nhỏ hay một khiếm khuyết nào đó của bạn bị phơi bày ra. Cá nhân tôi cảm nhận rằng: về cơ bản bạn là ngừơi giỏi giang, thông minh và rất dễ mến. Bằng chứng là bạn đã mua quyển sách này -phải không nào?

5.Hãy chuẩn bị
    Một số câu đố vui sẽ yêu cầu bạn viết ra một điều gì đó hay vẽ một bức tranh. Vì vậy bạn hãy chuẩn bị một ít giấy, bút hay bút chì trước khi bạn bắt đầu.

6.Đừng đọc trước
    Lời khuyên này đi kèm với lời khuyên đừng cố đoán câu trả lời, nhưng nó đặc biệt dành riêng cho những người có thói quen thích đọc trang cuối cùng của cuốn tiểu thuyết hình sự trước. Tại sao không cho mình một chút ngạc nhiên nhỉ? Có còn là mãn nguyện hay khoái chí nữa không khi bạn chép miệng bảo
    ?o Xời, tưởng gì chứ cái này mình biết tỏng tòng tong rồi? ?

7.Hãy quan sát phản ứng của mọi người (kể cả phản ứng của bạn)
    Lời diễn giải cho những kịch bản được đưa ra trong quyển sách này chỉ là điểm khởi đầu trong việc tìm hiểu về chính bạn, và về những người khác. Bạn sẽ được cung cấp nhiều thông tin (và nhiều thú vui hơn) khi xem mọi người phản xạ như thế nào trước mỗi câu trả lời. Việc này gần với mục tiêu của quyển sách hơn là chỉ cần đọc đúng chính xác từng lời diễn giải một.

8.Hãy giữ cho đầu óc phóng khoáng Trong Kokology, và trong cuộc sống,
    Việc giữ cho mọi thứ đúng với phép phối cảnh là rất quan trọng. Không có những câu trả lời đúng tuyệt đối và có nhiều hơn một cách đọc cho bất cứ kịch bản nào.

Nếu bạn chơi cùng với bạn bè, hãy chớp lấy thời cơ để biết về họ, học hỏi từ họ. Thế giới này liệu có còn thú vị và tươi đẹp không nếu như tất cả chúng ta đều có những suy nghĩ giông giống như nhau? Sự đa dạng là hương vị của cuộc sống mà.

2. BC2

BC2 Thành viên mới

Nhanh lên, đang đợi trắc nghiệm đây
  3. vitop

vitop Thành viên mới

KOKOLOGY mở màn nhé!
    bạn là người như thế nào?
    1. Khung cảnh nào khiến bạn thấy thanh thản ?
    A- Một vùng tuyết trắng bao phủ.
    B- Một đại dương xanh mênh mông.
    C- Một dãy núi xanh thẫm.
    D- Một cánh đồng hoa vàng.
    2. Hãy tưởng tượng bạn hí hửng mua một cái Hamburger ngon lành,về đến nhà ,lấy ra cắn một mếng...và phát hiện ra là thiếu mất cái quan trọng nhất của hamburger - đó là "ham" (thịt) ,bạn sẽ...
    A- Quay lại cửa hàng và đổi lại một cái khác đầy ụ ham.
    B- Chuyện này thỉnh thoảng cũng có thể xảy ra ,thôi thì... ăn tạm.
    C- Vứt vào sọt rác ,lục tủ lạnh xem có cái gì ăn dỡ không.
    D- Lục tủ lạnh xem có gì có thể thay "ham" đẻ nhét vào cái ...burger đó.
    3. Nhặt được một món đồ xinh xinh,xung quanh lại không có ai, bạn nghĩ....
    A- Hôm nay là ngày hên của mình rồi!
    B- "Kệ ! Ai rơi sẽ đến nhặt"
    C- "Tối nay mình sẽ quyết định bày nó ở đâu"
    4. Hãy tượng bạn đang thổi bong bóng xà phòng giữa một đồng cỏ mênh mông.Chuyện gì sẽ xảy ra ?
    A- Các bong bóng cứ bay mãi ,bay mãi lên tận trời xanh.
    B- Bạn thổi một lúc hàng trăm quả bong bóng nhỏ xíu.
    C- Bạn thổi một quả bong bóng to đùng.
    5. Hồi bé ,thú nhồi bông hình con gì làm bạn khoái nhất:
    A. Gấu
    B. Thỏ.
    C. Chó.
    Giải đáp:
    1. Màu sắc chủ đạo mà bạn chọn tiết lộ những ưu điểm nổi trội của bạn.
    A- Bạn nhạy cảm đồng thời rất quyết đoán,biết nhìn xa trông rộng.Hãy tin vào những gì bản năng của bạn mách bảo.
    B- Bạn sinh ra đã dược mọi người yêu quý,rất dễ hòa hợp và có nhiều bạn tốt.
    C- Bạn rất tâm lí.Sự tin cậy và cảm thông- đó là những gì mọi người tìm thấy ở bạn.
    D- Óc sáng tạo và sự năng động của bạn là mơ ước của rất nhiều người .Trong ý thức của bạn không có khái niệm " Không thể" .Xin chúc mừng.
    2. Câu trả lời cho biết vai trò của bạn đối với các bạn của mình.
    A- Một người rất bình tĩnh.Bạn luôn có mặt bên cạnh bạn bè lúc họ cần và đưa ra nhuiững lời khuyên sáng suốt.
    B- Bạn rất kiên nhẫn và không dễ bị kích động. Sự linh hoạt,khéo léo của bạn khiến ai cũng muốn kết bạn. Bạn chính là kẻo dính liên kết tất cả các thành viên trong nhóm lại với nhau.
    C- Bạn là ngưởi rất quyết đoán ,luôn đi đầu và thích quyền lực. Khi bạn nói, bạn muốn mọi người lắng nghe và trong nhiều trường hợp đó là thực tế.
    D- vai trò lớn nhất của bạn là chọc cười cho dân tình cười tá lả bằng khả năng hài hước hiếm có khó tìm. Ôi ! Bạn của bạn...họ sướng thật đấy...
    3. Câu trả lời cho biết phản ứng của bạn khi được "người đó" rủ đi chơi.
    A- Không bao giờ che dấu cảm xúc,bạn sẽ đi kể cho tất cả mọi người biết chuyện đó cho mà xem. Mà tại sao lại không chứ, anh ta rất tuyệt mà!!!
    B- Bạn đôi khi hay lo nghĩ quá,suốt ngày "lăn tăn" không biết mình làm thế là đúng hay là sai ???> Đừng phức tạp hóa mọi chuyện, được không ?
    C- Bạn thích gặm nhấm nỗi vui sướng một mình hơn. Lỡ khi ai nhìn thấy bạn đỏ mặt thì sao ??? He he...bạn ơi, thỉnh thoảng cứ mạnh dạn " giải phóng" cảm xúc của mình đi nhé.!
    4. Những bong bóng ấy tượng trưng cho những mơ ước của bạn và độ tin tưởng của bạn vào những mơ ước đó.
    A- Với bạn thực hiện được mơ ước chỉ là chuyện không tưởng. Có lẽ do bạn hy vọng quá nhiều,quá ớm hoặc bạn quá tham vọng.
    B- Những ước mơ của bạn sao cứ quanh quẩn những lo toan vụn vặt mái thế. Nhớ nhé, không thực hiện được mơ ước không đáng sợ bằng không dám mơ ước !
    C- Bạn chỉ có duy nhất một mơ ước và theo đuổi nó trong suốt cả cuộc đời mình. Hãy nắm bắt lấy cơ hội- có khi nó đang ở rất gần bạn.
    5. Nhược điểm của bạn đây...
    A- Tham ăn....
    B- Hay ghen tị
    C- Trùm sai hẹn.
    Sưu tầm.(Bài nì em hông nhớ nguồn nữa các Pak thông cảm )

Được vitop sửa chữa / chuyển vào 15:32 ngày 01/10/2007
  4. vitop

vitop Thành viên mới

Xong!
    Mời B phát biểu ý kiến ạ
  5. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Pà chị có người xúc hèn chi khoẻ ra có sức spam hẳn 1 topic
    Dù sao thì cô iem cũng ủng hộ ( lúc nào rảnh em cũng cố gắng thử 1 phát )
  6. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Cô này sử dụng cuốn Trắc nghiệm KOKOLOGY trong ngành PSYCHOLOGY của mình! Thế mà chả thấy trích nguồn gì cả. Chắc chưa bít gì về công ước Bourne?
  7. BC2

BC2 Thành viên mới

Kết quả của tớ đây...
    1. Màu sắc chủ đạo mà bạn chọn tiết lộ những ưu điểm nổi trội của bạn.
    D- Óc sáng tạo và sự năng động của bạn là mơ ước của rất nhiều người .Trong ý thức của bạn không có khái niệm " Không thể" .Xin chúc mừng <--Không hẳn... hìhì..
    2. Câu trả lời cho biết vai trò của bạn đối với các bạn của mình.
    B- Bạn rất kiên nhẫn và không dễ bị kích động. Sự linh hoạt,khéo léo của bạn khiến ai cũng muốn kết bạn. Bạn chính là kẻo dính liên kết tất cả các thành viên trong nhóm lại với nhau <-- Có thể
    3. Câu trả lời cho biết phản ứng của bạn khi được "người đó" rủ đi chơi.
    A- Không bao giờ che dấu cảm xúc,bạn sẽ đi kể cho tất cả mọi người biết chuyện đó cho mà xem. Mà tại sao lại không chứ, anh ta rất tuyệt mà!!! <-- Sai, tớ là người toàn che giấu cảm xúc.
    4. Những bong bóng ấy tượng trưng cho những mơ ước của bạn và độ tin tưởng của bạn vào những mơ ước đó.
    A- Với bạn thực hiện được mơ ước chỉ là chuyện không tưởng. Có lẽ do bạn hy vọng quá nhiều,quá ớm hoặc bạn quá tham vọng <-- Mơ ước chỉ là mơ ước thôi...
    5. Nhược điểm của bạn đây...
    B- Hay ghen tị <-- Chả đúng, có lẽ là phương án A thì đúng hơn
  8. vitop

vitop Thành viên mới

Sorry Bác nhé! Lỗi này là tại em. Bác đừng Kiện em nhá em còn thi MÍt nữa
    em mời B cốc bia uống cho hạ hoả hoa nữa
  9. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Bác làm gì có xiền mà kiện em? Là bác thấy quen quen nên nhắc nhở em vậy thôi. Cô giáo lại càng phải tôn trọng nguồn tài liệu! Không thì trò nó "Cá chép" hết à??? Biết em không phải ở trong nghề nên mới thấy hứng thú với KOKOLOGY như thế! Chứ bác thì chả tin vào trắc nghiệm kiểu như thế này. He he
    Mà việc này không ảnh hưởng gì đến việc thi Mít thi Na của em đâu. Cứ thi đi, đừng lo!
  10. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Trả lời đến câu này mới té ngửa, hoá ra đây là chỗ để chị em nhà mình "chắc nghiệm "
    May mà vẫn làm được 2 câu đầu, thấy đúng ơi là đúng