1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KOKOLOGY!!!!!!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi vitop, 01/10/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Thế là chị ộp nhất định không phải nhà tiên tri roài. Em là nữ tỳ nhiều chuyện =)) Chạy 100 đường, nó cũng chỉ đúng y vào... nữ tỳ nhiều chuyện, à không, có một đường nó cho em làm con gái quý x tộc, nhưng em thích nữ tỳ nhiều chuyện hơn
  2. vitop

vitop Thành viên mới

Một ngày nọ, một chú chim xanh thình lình bay vào nhà bạn và không chịu bay đi. bạn bèn đem chú chim vào ***g, nhốt lại cẩn thận. Sang ngày hôm sau, bạn phát hiện một điều kì diệu, chú chim có khả năng đổi sang màu vàng. Hóa ra đây là một khả nắng đặc biệt của chú chim này, sáng hôm sau, chú chim lại đổi sang màu đỏ. và ngày thứ 3, kkhi thức dậy, bạn phát hiện chú chim đã đổi sang màu đen thui.
    vậy bạn hãy nghĩ thử xem, sang ngày thư 4, chú sẽ đổi sang màu gì:
    1. vẫn giữ nguyên màu đen
    2. chú chim đổi sang màu trắng
    3. chú đổi thành màu xanh ban đầu
    4. chú đổi thành màu vàng
    Trả lời!
    1. Những người nói chú chim có màu đen là có một tầm nhìn bi quan
    Bạn có khuynh hướng tin rằng một khi hoàn cảnh đã xoay qua chiều hướng xấu thì sẽ không bao giờ trở lại tình trạng bình thường được?
    2. những người bảo chú chim trở lại màu xanh nguyên thủy là những người lạc quan một cách thực tế
    Bạn tin rằng cuộc đời là một sự pha trộn giữa cái xấu và cái tốt, và rằng không việc gì phải nhọc công chống chọi lại cái thực tế ấy. Bạn bình tĩnh chấp nhận sự chuyển hướng và cứ để mặc cho sự việc trượt trên lộ trình của nó, chẳng hơi đâu mà phải chịu đựng stress hay lo âu. Quan điểm này giúp bạn cưỡi lên con sóng của sự chuyển dời mà không bị nó cuốn phăng đi
    3.Những người nói chú chim chuyển sang màu trắng rất lạnh lùng và quyết đoán mỗi khi bị áp lực
    bạn không phung phí thời gian vào việc cáu giận hay chần chừ, thậm chí cả khi khủng hỏang đang leo thang. nếu tình hình trở nên quá tệ hại, bạn cảm thấy nên quên phéng sự lạc lối này đi để tìm kiếm một con đường khác. hướng tới mục tiêu của mình còn hơn là sa lầy, than vãn trong nỗi đau đớn kkhông cần thiết. Biện pháp ra tay, hành động trước này hàm ý rằng mọi thứ cứ tự nhiên đi vào con đường của bạn
    4, Những người nói chú chim chuyển snag màu vàng óng như những người khkông biết sợ là gì
    bạn không biết ý nghĩa của áp lực. với bạn, nỗi khủng hỏang đều là một cơ hội. bạn có thể được so sánh với Napoleon, người từng nổi danh với tuyên bố: ".......... không thể được, từ đó không phải là tiếng Pháp". Nhưng hãy cẩn thận, đừng để cho sự tự tin không ranh giới của bạn hại chính bạn. ranh giới giữa không sợ hãi và sự liều mạng dẫn đến khinh suất là rất mong manh
  3. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Hihi, mình chọn 4 và được ví như Napoleon... Trời ạ... Có gì đâu, cứ nghĩ là bảng màu Xanh đỏ tím vàng trắng đen thôi
  4. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Đáp án của Giun chắc là L...
    Đáp án của tớ là Nhà thơ, kiếp trước mình là nhà thơ cơ đấy.... híhí..Tất cả niệu hồn
  5. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Ừ, buôn dưa lê, bưng bê dưa bở :))
    Úi chà, nhà thơ, tay nhặt lá, chân đá ống bơ :)), xin chữ ký