1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KT_XD: mối thù "Truyền Kiếp" hay chỉ là "Truyền Miệng" ???

Chủ đề trong 'ĐH Xây Dựng' bởi lehoaitrang, 13/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lehoaitrang

lehoaitrang Thành viên mới

KT_XD: mối thù "Truyền Kiếp" hay chỉ là "Truyền Miệng" ???

Vào trường đã mấy năm, chỉ nghe nhiều các anh, các chị nói là KT_XD luôn xích mích, có hiềm khích với nhau. Nhưng thật tình là mình chẳng hiểu vì sao? Và thực chất là như thế nào cả? Mình có thấy vấn đề gì đâu cơ chứ? Lớp mình mới giao lưu với lớp 45CG2 bên đó mà_họ rất hiền và đáng yêu.
    Mình nghĩ rằng có thể là những người đi sau chỉ nghe lại các anh chị đi trước kể lại, rồi cứ thế "GHÉT" nhau. Hai trường có điều kiện rất thuận lợi để kết tình hữu nghi_"sát vách", vậy thì tại sao chúng ta không sống với hiện tại,cứ phải đuổi theo quá khứ làm gì nhỉ, phải không các bạn XD?
    Mình gửi các bạn topic này với hi vọng hai trường chúng ta sẽ thân thiện, hoà hảo hơn, đoàn kết hơn....
    Các bạn XD hãy sang box của chúng tôi_ĐH KT QD để giao lưu và kết bạn đi ạ....Chúng tôi luôn rộng mở cánh tay chào đón những người bạn đến từ XD.
    Chúng tôi cũng hi vọng là có thể "xây dựng" được một mối thâm tình giữa hai box chúng ta.
    WELCOME TO BOX NEU...........

Hãy sống tốt hơn bởi bên em còn có chị...
  2. Twins_of_VIP

Twins_of_VIP Thành viên rất tích cực

Vâng cám ơn lòng hữu hảo cua bạn, thay mặt mọi người trong box tui xin làm sứ giả sang bên box trường bạn để giao lưu ạ!
    Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều!
    "Ai Công Hầu ai Khanh Tướng, vòng trần ai, ai dễ biết ai. Thế Chiến Quốc, thế Xuân Thu, gặp thời thế, thế thời phải thế"
  3. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Mình thì chẳng thấy có mối thù nào cả,thằng bạn thân mình và mấy thằng bạn nữa ng yêu toàn bên NEU có sao đâu,mình cũng mong có một cô bên đấy giống chúng nó mà chưa đc!Làm ơn giới thiệu hộ cái nhé!hihihi
    Anh ấy không biết sợ!

Anh ấy không biết nguy hiểm !

Vì anh ấy ..... không biết gì hết!!!!
  4. lake_of_tear_04

lake_of_tear_04 Thành viên mới

Chuyện xích mích à có thật,nhưng mà xưa như diễm rồi em ạ.Với lại,chỉ có con trai với nhau mới xích mính thôi chứ con trai XD với con gái KT hay ho lắm chứ.Hai trường chúng ta được thiên nhiên đặc biệt ưu đãi cái khoản "vị trí địa lý".Than ôi,trời đã sinh ra Kinh Tế,sao còn sinh ra XD..
    Gần nhau như thế kể cũng sướng thật.Các bác thử tính xem,nếu tan trường XD,chỉ cần chưa đầy 5 phút là ta đã có mặt bên KT rùi,chứ ko khổ sở như đường lên Ngoại Thương,Ngoại Ngữ...vừa mệt lại vừa tốn xăng
    Còn chuyện truyền kiếp hay truyền miệng gì đó thì em cũng thấy rồi.Bác nào rỗi rãi xin mời ra cái hồ cạnh thư viện kinh tế vào buổi tối thì sẽ thấy mấy bác lớp em đang "truyền miệng"mấy em Kinh tế,phen này mình cũng phải iu 1 em KT mới được.

fighting the world

5. giot_nang_dem

giot_nang_dem Thành viên mới Đang bị khóa

Các bác cứ xích mí lị chả sắt, em thấy các bác sang sinh nhật ở mầy phòng ký túc nữ bọn em cứ gọi là hiền như bụt, hè he. Quả này dân Kinh tế phải mang mấy em sang đàn áp dân xây dựng. Cái này gọi là Mỹ nhân kế. Biết người biết ta trăm trận bét phải thắng một, hihi. Qua điều tra các bác thiếu vắng các bóng hồng kinh khủng, đói gái như người ta đói cơm năm 45 ấy hehe.
    Em đề nghị bác nào to cao lực lưỡng nhất thì giơ tay để em xem có thể tải được mấy nàng kinh tế trường em không.
    ...Giật mình tỉnh ra,ồ nắng lên rồi...
  6. ISephirothI

ISephirothI Thành viên quen thuộc

Hận thù gì đâu, chỉ là thỉnh thoảng choảng nhau tý cho vui thôi, choảng nhau chút cho thắt chặt tình đoàn kết chứ đâu có thù hằn truyền kiếp gì! Đấy là chưa kể đường vào KT (ký túc) còn qua (KT) mà đường vào KT thì có mấy bước chân... bán anh em xa, mua láng giềng gần (nhất là mua láng giềng là girl KT đó). Nhỉ?
    Mà lần nào dân XD cũng thắng thì phải. (....dân KT đừng xúc động quá nhé....)
  7. lehoaitrang

Không biết là đã có những chuyện gì giữa hai trường chúng ta, nhưng từ nay thì hãy thân thiện nha.
    Thay mặt các G KT đón chào những người bạn "láng giềng thân thiện". Chúng tôi cũng mong muốn giữa hai trường sẽ có thêm nhiều " đôi" hơn nữa mừ...
    Nếu các bạn chăm sang Box của chúng tôi thì... tôi chắc chắn các bạn ai cũng sẽ tìm được một người " ý hợp tâm đầu" với bạn. Tôi sẽ hết lòng giúp đỡ mọi ý nguyện của các bạn.
    WELCOME TO BOX KTQD
    Hãy sống tốt hơn bởi bên em còn có chị...
  8. Twins_of_VIP

Twins_of_VIP Thành viên rất tích cực

Vâng ai cúng như bạn thì còn gì mà nói, thế hỏi khí không phải bạn nói bạn sẽ giới thiệu cho bọn tui vơi G bên đó, vậy còn bạn thì sao ạ? Có thể tự giới thiệu chính bạn được không ạ?
    "Ai Công Hầu ai Khanh Tướng, vòng trần ai, ai dễ biết ai. Thế Chiến Quốc, thế Xuân Thu, gặp thời thế, thế thời phải thế"
  9. lehoaitrang

ặ hay, mơnh thơ câng là mỏằTt trong sỏằ' cĂc G KT mỏằô,,, tiỏp thỏằc tiên chỏằâ??? Nhặng mà... khó 'ỏƠy.
    Trong chuyỏằ?n này: "Mơnh giúp ngặỏằi thơ dỏằ. còn giúp bỏÊn thÂn mơnh thơ hặĂi khó"_dỏằ. thưch nhặng khó iu lâm.
    HÊy sỏằ'ng tỏằ't hặĂn bỏằYi bên em còn có chỏằ
  10. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Vậy thì em cứ "tiép thị" em trước đi,tiên phong mà!Anh giớ thiệu trước vậy nhé!
    Name:Trung
    Khoa: Cầu Đường
    Lớp 46
    Sở thích:rock,money,....
    câu nói ưa thích:To live is to die!
    Anh ấy không biết sợ!

Anh ấy không biết nguy hiểm !

Vì anh ấy ..... không biết gì hết!!!!