1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KỲ ANH TỰ - Võ lâm thánh địa nơi Anh Hùng Luận Kiếm của CLB Tennis TTVN SG (tầng II)

Chủ đề trong 'Tennis' bởi NguyHun, 06/09/2010.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. Baixinho

Baixinho Thành viên quen thuộc

Em là longnt80 bên vntennis nè a Kiếm.
  2. hama_bien

hama_bien Thành viên mới

Anh Kiem đó hả ? vô tư đi anh có nick là ok rồi .
  3. tranvankiem

tranvankiem Thành viên mới

Cảm ơn Baixinho và hama_bien. Hẹn gặp ae.
    Mừng quá có người nhận bà con roài!!!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Dạo này không thấy chú ra hội Bê thui nữa, chắc là bận nhiều việc hả? Chú có vẻ thích đánh đơn hơn là đôi phải không!? Anh cũng muốn vậy nên mới lập hội đơn, nhưng tiếc là không phải lúc nào ý mình muốn là được. Có nhiều lý do ae ít muốn đánh đơn....Nhưng thôi, dẫu sao cũng có chỗ cho ae chơi và tập luyện với giá cả khá bèo thì cũng vui rồi Long a.
    Hôm trước ae gặp nhau ở Lan Anh nhưng cũng không nói chuyện gì được nhiều. Bữa đó buổi chiều trời mưa lớn quá không biết chú có kết quả gì không? Còn mình thì thắng hai thua một nhưng xét hiệu số đối kháng thua nên...cuốn gói về sớm!
    Chân thành cảm ơn bác chủ thớt.
  4. hama_bien

hama_bien Thành viên mới

@kiem :em vào tứ kết ,nhất bảng anh ,sau đó đánh trực tiếp thì ...hic nổi đau luôn ,thắng 4-0 mà thua ngược 6-4 giờ không hiểu luôn ,xui cho em là đăng kí doanh nhân mà đủ tay chân nó đẩy lên doanh nghiệp toàn gà chân đen .trận ấy mà thắng có khi e vô địch ấy chứ hehe vì mưa nghe nói bốc thăm
  5. longnt80

longnt80 Thành viên mới

Dạo này em hơi bận. Thỉnh thoảng em vẫn dợt buổi trưa ở sân gần cty. Cũng muốn ra Bê thui mà ko ra sớm được. Thôi để hôm nào ít việc thì cúp làm chạy ra sớm chơi.
  6. xipomos

xipomos Thành viên mới

Hi a Hama! Ý em ko phải là dựa vào đánh độ để xếp hạng. E ko định lập ra cả 1 trang web chỉ để up kết quả 1 vài trận đánh độ làm gì! hehe... Ý em là mình bắt đầu thử nghiệm một hình thức thi đấu mới để các anh em khắp nơi đến giao lưu sao cho nó thiết thực và mang tinh thần thể thao hơn và vui hơn, thay vì mấy anh em KAT chỉ loanh quanh "độ" với nhau rồi lên website này 88! Làm như vậy rất mang tính cục bộ và không bao giờ phát triển được! Và các anh KAT cũng ko bao giờ tiến bộ được vì đâu có cơ hội tiếp xúc giao lưu, cọ sát với những tay vợt mạnh, đa dạng của những nơi khác? Những người ngoài vào đọc chuyện các anh 88 với nhau họ cũng chẳng thấy hứng thú gì, nên tự động họ cũng sẽ bỏ đi những nơi khác hết! TTVNOL ngày xưa có bao nhiêu thành viên tâm huyết, bây giờ họ bỏ đi đâu hết rồi? Nếu ae cứ tiếp tục đóng cửa đánh nội bộ với nhau như thế thì sân chơi này không khác gì một hội tennis bình thường, chẳng qua là có 1 cái website miễn phí để lên 8 với nhau mà thôi!
    Vậy nên em rất mong là anh em sẽ ủng hộ hình thức thi đấu này để chúng ta mở rộng vòng tay đón tiếp những bạn bè từ nơi khác đến, cùng nhau tạo một sân chơi bổ ích hơn cho cộng đồng những người đam mê tennis.
    Khó khăn bây giờ là sân bãi ở VN mình ko nhiều, nên khó áp dụng được hình thức các thành viên tự sắp xếp thi đấu với nhau như ở các nước khác. Em nghĩ có thể tạm thời sử dụng sân chùa KAT để tổ chức các trận thi đấu xếp hạng này, với thể thức thi đấu rút gọn hơn. Chẳng hạn 1 trận đấu 3 bàn tie-break, thay vì đánh nguyên set đến 6 như thông thường.
    Các anh nên thử áp dụng trên sân chùa mình trước, rồi sẽ thấy nó vui hay không! :D Rồi dần dần chỉnh sửa luật cho phù hợp rồi mở rộng ra. Chúng ta nên bàn tới, chứ không nên bàn lùi!
    P/S: em thì không quan tâm lắm đến chuyện OS họ chơi với nhau thế nào! vì e cũng chưa bao giờ vào đó. :P Mỗi hội có 1 cách chơi khác nhau. Thể thức thi đấu này được cái lợi là a e có thể cọ sát với nhau thường xuyên hơn, không đợi đến các giải của nơi khác tổ chức mới được tính điểm.
    Về luật thì e có bàn qua với a Nguyhun, tóm gọn là:
    _ Chia các ae theo level : 3.5,4.0...
    _Trong nhóm level, nếu thắng được 2 trận thì được thăng 1 level.
    _ Trong nhóm level: bốc thăm ngẫu nhiên
    _ Mỗi 2 tuần các thành viên thi đấu ít nhất 2 trận
    _ Hạn chót là thứ 5 hàng tuần phải đăng kí trận đấu cho ngày CN gần nhất
    _ Kết quả và thứ hạng của ae sẽ được up lên website! :)
    Các anh áp dụng thử trên chùa xem sao?
    Mong ae đóng góp thêm. [r2)]
  7. longnt80

longnt80 Thành viên mới

Ý kiến của Xipo rất hay và đang là mong muốn của nhiều diễn đàn tennis tại VN.
  8. bobotai

bobotai Thành viên mới

hi bac @kiem [r2)]
  9. tranvankiem

tranvankiem Thành viên mới

Hôm nào CN chú lên đây ae mình đi một vòng giao lưu. Là người mới bên này có khi chú phải dẫn tôi đi ấy chứ! hehhehe
  10. hama_bien

hama_bien Thành viên mới

@Xipo :ok em , phương án này hay đó cứ xúc tiến đi em ,TTVN cần những người tâm huyết như em ,đúng là anh em chùa gần đây mang tính nội bộ nhiều quá không thu hút được nhiều người lên diễn đàn ,anh em ta cần chung tay vì vụ này mới được =D>=D>