1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KỲ ANH TỰ - Võ lâm thánh địa nơi Anh Hùng Luận Kiếm của CLB Tennis TTVN SG (tầng II)

Chủ đề trong 'Tennis' bởi NguyHun, 06/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rulo75

rulo75 Thành viên mới

Mô phật ! Thiện tai ! Thiện tai !

Thí chủ trước là La Hán của chùa mà có phải vì Chùa KAT bây giờ hết linh rồi thí chủ mới đi tụng mỏ ở chùa khác .

Lâu ngày thí chủ không lên chùa nên chưa biết chùa có nhiều thay đổi lắm .

Có nhiều thành viên mới máu đánh đơn như : Sơn VK Nga ( chủ nhựt rồi vừa thua robot 1-6) Hoặc Chú Tây Paul người pháp chỉ thích đánh đơn ko thích đánh đôi ....

Không những thế mà mấy chủ nhựt trước có LInhBcs và Phong Cu đinh lên tung hoành ngang dọc . Có thêm cả XIPO, Philip , Cường power nữa ...mấy cái tên này là đều có đánh đơn ở chùa rồi . Vì vậy mà không nên nói là các tay vợt yếu hoặc Mốc đánh với nhau hoài !?

Mà bác cũng nhớ đó , thường thường các trận đơn đều diễn ra lúc 11h cả nên sẽ ko có ai phàn nàn gì đâu .

Nếu tui nhớ không lầm thì chủ nhựt vừa rồi khách đến tuy đông nhưng không ai bị thiệt thòi là chỉ đánh được một trận xuốt 5 tiếng đồng hồ cả đâu . Khách đến phần đông lúc 9h-10h , Nhưng anh em đều cố gắng nhường nhịn ( tui thấy anh em chùa chủ nhựt vừa rồi cũng nhường sân cho khách nhiều ) sắp xếp đánh ít nhứt 2-3 trận . Người nào chỉ đánh có một trận chứng tỏ ng đó chỉ đánh xong 1 trận rồi về ngay chứ không muốn giao lưu học hỏi gì cả ...

Tới 11h30 thì chùa vắng teo hết rùi . Một sân đánh đôi còn một sân đánh đơn . Riêng tui bửa đó cũng làm 5 trận đôi và một trận đơn ( lúc 12h30) . Vậy không thể nói là chùa thiếu thời gian để anh em giao lưu được .

Lượng khách của chùa vừa qua đa phần là tới đóng tiền rồi làm 1 -2 trận đơn cho có lệ rồi biến . Còn người thành tâm, thiện chí muốn đến tìm bạn giao lưu thì chưa thấy ai ! vậy ta có nên vì lượng khác này mà làm mất đi cái UY của chùa không !?

Lâu ngày tui cũng nhớ cái mẹt cùi của Pa quá , nếu rảnh lên chùa tui với bác làm lại trận đơn ( Giao liu thôi ko nước nôi gì đâu đừng sợ nha )Nhưng nên đánh sau 12h thì không ai kiện cáo cả .=D>
    [-X[-X[-X
  2. ISOEXPERT

ISOEXPERT Thành viên mới

Rulo không sợ hết đạn hả, bắn tới 5 phát đôi và 1 phát đơn là hết đạn rùi he he
    CN sau chắc còn đạn lép không thui
  3. hama_bien

hama_bien Thành viên mới

Chính vì không hiểu hết tính khí và nội tình anh em chùa ,nên mới gây ra nhiều điều không hay thế ,mong rằng anh em chùa qua vụ này cũng rút kinh nghiệm ,và cũng mong rằng các cá nhân không hài lòng gì thì cứ quăng lên đây thì hay hơn là về nhà đóng cửa nhỏ to,buồn vì cách hành xử "trẻ người non dạ" cách phát ngôn và hành văn bác ấy khi người ngoài đọc vào thì KAT không tránh khỏi điều tiếng và lời thị phi .
  4. Robot_one

Robot_one Thành viên quen thuộc

CN vừa rồi anh em có lên sân giao lưu đông nhưng thực tế trên sân không đúng như Hama nói,bài viết của Hama có thể gây ngộ nhận về Kỳ Anh Tự ở CN vừa rồi cho một số anh em đọc bài.Trong buổi chỉ có một trận đơn của tôi với anh Sơn vào thời điểm gần trưa và số đông các anh em vừa đánh đôi xong.Đa số các anh em ủng hộ trận đấu đơn này từ 10 chai bia (hẹn tuần trước) chuyển qua 20 chai nước ngọt để thay đổi không khí và trận đấu cũng kết thúc nhanh với tỉ số 6-1.Hai trận đơn khác là đã qua 12h,lúc đó anh em đã đánh nhiều rồi không đánh nữa và thiếu tay đánh đôi nên còn đánh đơn xen kẻ.Có anh em chỉ lên sân đóng tiền giải thôi chứ không mang vợt đánh banh (như Anhhothai đóng tiền cho đôi Anhhothai +vinhne),có anh em lên đóng tiền bận việc về sớm nên chỉ giao lưu 1 trận và tôi không thu tiền vãng lai (như Dothienlac đóng tiền cho đôi Dothienlac+dawmgoodman).Trên sân tôi đều để ý hỏi thăm các anh em mới tới giao lưu và sắp xếp các trận đấu cho các anh em này,lúc cao điểm thì tôi và một số anh em kỳ cựu của chùa đã nhường sân để các anh em đánh ít thì đánh trận tiếp theo.Các anh em cũng đánh được vài trận trở lên và tôi thấy các anh em cũng đã hài lòng.Cuối cùng tôi muốn nói là sân Kỳ Anh Tự luôn wellcome các anh em tới giao lưu trên tinh thần mạnh dạn,cởi mở và xây dựng.
  5. hama_bien

hama_bien Thành viên mới

Phù............mệt !đọc bài robot xong muốn xỉu, dài dòng lê thê mang tính kể lể , mà đếch hiểu mịa gì cả ,chán !
    Tinh thần anh em chùa là như thế này :nếu sân đông quá các trận đơn nên dời lại lúc trưa và có thể hôm sau , lúc đó vắng rồi tha hồ chiến .Cho dù đa số anh em ủng hộ (ae trong chùa cả ,họ góp ý cũng có cái đúng nhưng buồn là cách hành xử không giống như khi họ lên diễn đàn ) còn anh em không nói, họ không biết qui luật chùa, nên mới bị dèm pha đó ba,làm ơn cập nhật thông tin dùm .

ps:Chuyện KAT vì sao có chữ tự là giải thích từ chùa là từ đâu mà có, vì bác gì đó hỏi chữ chùa ,còn chuyện *****g ghép 2 chữ K.A vì bác ấy không hỏi thì giải thích làm gì ?phù !!!mệt thật ^:)^^:)^^:)^
  6. LiveView

LiveView Thành viên mới

Quăng cho cái link tham khảo tí ! Tò mò wé ...!!! @-)
  7. NguyHun

NguyHun Thành viên rất tích cực

Cái dzụ gì vậy ta ?

chả hiểu mô tê gì hết ....

anh em chém nhau đi .... hahahah vậy mới vui chứ
  8. khanhhuydelta

khanhhuydelta Thành viên mới

Trích nguyên văn:

"Chả hiểu nó mời giao lưu kiểu gì! ae thì đến đông ngồi đợi, thế mà bọn nó kéo nhau ra đánh đơn. Lộn xộn như cái chợ. Không biết giải nó tổ chức theo kiểu gì đây!?"
  9. NguyHun

NguyHun Thành viên rất tích cực

Sự việc là như vậy đây :

Hôm chủ nhật vừa rồi , bên Vntennis có qua đóng tiền .... rồi do đông quá... ko giao lưu được nên cũng có bức xúc và post bài bên diễn đàn như sau ....

Và đại diện TTVNOL Sài Gòn .. mình cũng có bài trả lời như sau :

Xin lỗi mình ko biết bạn là ai , bạn ra sân Kỳ Hòa giao lưu thế nào , nhưng chỉ riêng những gì bạn post ở dây đủ chứng tỏ trình độ nhận thức của bạn như thế nào.

Thứ nhất : BTC chúng tôi thông báo sáng ngày chủ nhật 19/09/2010 , mời các VĐV đăng ký đánh giải thì lên sân đển đóng phí và để chúng tôi xác định đó không phải là VĐV chuyên nghiệp hoặc bán chuyên. Và nếu có thời gian thì cùng ở lại làm quen với anh em.

Thứ 2 : đó hoàn toàn không phải là mời giao lưu vì nếu chúng tôi có thiện chí mời giao lưu thì chúng tôi sẽ tổ chức sắp lịch thi đấu và có thông báo đàng hoàng.

Rất mong chúng ta cùng dẹp bỏ những suy nghĩ quá thiển cận để cùng đi đến mục đích chính của Tennis là giao lưu học hỏi và sức khỏe.
  10. LiveView

LiveView Thành viên mới

Đây ko phải lần đầu TTVNOL tổ chức, nên ra sao thì mọi người cũng đã rõ. Còn chuyện đánh đơn thì Robot đã "kể lể" rất chi tiết :)). Hà mã cũng hơi lo xa khi cho rằng một vài ý kiến nào đó sẽ làm suy giảm uy tín của Chùa.

Theo tui, mình ko đạp trên dư luận, nhưng cũng chẳng để nó làm hoa tiêu, song hành với nó là tốt nhất ! [r2)]Tờ giấy chùi đ*t cũng có giá trị của nó ( phim Quốc Sản của Châu Tinh Trì [:P] )