1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kỷ niệm 40 năm cuộc tổng tiến công và nổi dậy Tết Mậu Thân

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi terahezt, 18/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyensaigon93

nguyensaigon93 Thành viên mới Đang bị khóa

Trước tiên là gói băng y tế đã em
  2. nguyensaigon94

nguyensaigon94 Thành viên mới

Đúng rồi , có người đã nhận cướp nước nên sách giáo khoa ta cũng phải sửa lại và nói rõ là cụ Ngô không phải là '' kẻ bán nước '' . Nước ta trước kia là bị Mỹ cướp sau đó là bị CS ... (Tàu ) cướp (HS&TS) .
    Và một bên cụ Ngô thà hy thân thể chứ nhất định không cho Mỹ cướp , còn bác và đảng ta nhận viện trợ CS rồi mắc câu luôn đến khi CS qua chiếm đất thì câm luôn không dám phản đối .
    Còn chuyện ai '' Phá hiệp định Gené '' thì cũng đã rõ . Cụ Ngô không có cấu kết với Thục dân pháp gây cảnh chia ly cho dân tộc và cụ Ngô cũng không cần phải chịu ràng buộc với hiệp định mà cụ đã không ký kết .Hơn nữa Cụ Ngô cũng đã tuyên bố sẵn sàng hiệp thương và tổng tuyển cử . Ai phá thì nên tìm tìm người đó , anh nghĩ chú phải đi tìm ông bác và đảng để tính sổ . Bác và đảng là tay chơi đa cực vừa đá bóng vừa thổi còi ,ký xong rồi đá , bác và đảng xua quân từ bắc vào đánh Cụ Ngô chứ Cụ Ngô có vượt Giới tuyến ra đánh bác và đảng đâu ?
    Tóm lại : Một dấu hiệu đáng mừng là dân tộc VN đã bắt đầu thay đổi về cách nhìn đối với Cụ Ngô . Một ngày không xa nhân dân VN sẽ xây đài tưởng niệm thật to :
    TỔ QUỐC GHI ƠN
    ĐỜI ĐỜI NHỚ ƠN NGÔ TỔNG TỐNG !!!

3. altus

altus Thành viên mới

Cho nhà bác nói lại đấy.
  4. officeworks

officeworks Thành viên mới

ko biết ông này đang "vinh danh" hay là đang khen đểu NGÔ Tổng Tống, anh hùng dân tộc, sánh vai với những Trần Ích Tắc, Lê Chiêu Thống của thời đại trước
  5. dangnghia

dangnghia Thành viên mới

Cứ nhìn lại vào cái việc ai đưa "cụ Ngô" nhà bác lên thành "Ngô tổng thống" rồi biết những dòng trên của bác có mấy phần sự thật
  6. ntviet2505

ntviet2505 Thành viên mới

Chả biết cụ Ngô nhà Bác vĩ đại thế nào, chỉ biết là khi cụ ấy đi, chả ai khóc tiếng nào. Còn Bác nhà tớ thì có triệu triệu người thướng nhớ, bây giờ mỗi lúc xem lại phim tài liệu cảnh nhân dân đứng dưới trời mưa khóc khi nghe tin dữ của Bác là mình vẫn thấy khóe mắt cay cay.
    [r39)
    Đời đời nhớ ơn Bác Hồ
    newbiess thích bài này.
  7. sauthamdam

sauthamdam Thành viên mới

Diệm nổi tiếng với câu nói :"Biên giới của thế giới tự do chạy dài từ Alaska đến sông Bến Hải." => tất cả thể hiện bản chất
    Một số người cho rằng Ngô Đình Diệm là người theo chủ nghĩa dân tộc. Song tác giả Dennis Bloodworth (1970) nhận xét rằng:
    "Cho tới năm 1963 mật vụ của Diệm đã bắt giữ hoặc đẩy vào tay những kẻ thù hầu như mọi người quốc gia có tên tuổi đã chiến đấu cho tự do của đất nước trong 20 năm trước. Ông ta và gia đình mình đã đàn áp mọi đối lập, chất đầy nhà tù, bịt miệng báo chí, gian lận bầu cử, và bám vào quyền lực."
    Avro Manhattan (1984) cho rằng:
    "...Ông ta đã biến cải ngôi vị tổng thống thành một nhà độc tài Công giáo, tàn nhẫn nghiền nát những đối lập chính trị và tôn giáo."
    và:
    "... đặt quyền lợi quốc gia ra đằng sau để đẩy mạnh quyền lợi tôn giáo của ông ta, kết quả là tên độc tài Diệm đã đưa đất nước mình xuống vực thẳm."
    newbiess thích bài này.
  8. chiangshan

chiangshan Thành viên rất tích cực

Mấy bác này hết việc làm hay sao mà lại đi tranh luận với nguyenxxx
  9. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

Biết thì thưa thốt, không biét dựa cột mà nghe. Băng y tế nào mà để trên mũ hả?
  10. simonov

simonov Thành viên rất tích cực