1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kỷ Niệm 7 năm ngày...

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi vodanh_langthang, 19/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ATC

ATC Thành viên rất tích cực

Bốn năm nhanh thật. Bao chuyện đổi thay. Tuần trước còn nhớ cũng sắp đến cuối tháng 8 rồi. Bị đau mắt đỏ cả tuần, rồi những công việc quên mất. Sự ra đi của Su_Su_ cũng gắn liến với sự ra đời của Trái Tim Việt Nam để kế thừa ttvnonline. Có lẽ chỉ còn rất ít người trong TTVNOL nhớ điều đó, Một dải băng đen trong ngày mở cửa sau sự kiện tháng 8. Su_su_ đã yên nghĩ, còn ttvnol vẫn vật lộn để chạy đến hôm nay.
    Lâu rồi không viết gì bằng cái nick này. Sự im lặng để đánh đổi sự tồn tại. Nhưng hôm nay, ghé vào đây, không thể không nhớ một chút tới Su_su_.
    Dù sao , hôm nay ttvnonline vẫn sống, và cái nick su_su_ vẫn ở đây cùng các bài viết cho dù một phần đã chuyển mất vào quá khứ 5 năm. Âu đó không phải là điều đáng để đánh đổi mọi thứ lắm sao.
    Sẽ có lúc quay lại Nghĩa Trang Thánh Mẫu. Nhất định thế.
    Được atc sửa chữa / chuyển vào 17:55 ngày 28/08/2006
  2. tenquadep

tenquadep Thành viên rất tích cực

3. Vừa mới đi Đà Lạt về. Vẫn luôn nhớ tới em nhưng tiếc là ...vẫn chưa một lần có cơ hội tới thăm mộ em!
    Bình an nhé em!
  4. kiomySG

kiomySG Thành viên mới

Khi vào box LDC chị nghe nhiều về em , đọc những bài viết của em chị không nghĩ là em chỉ mới 17 . Những gì em viết nó hơn cái tuổi em nhiều .
    Chị không biết nói gì nữa . Bình an em nhé . Khi có điều kiện nhất định chị sẽ ghé thăm em .
    P/s : Có ai có thể cho mình biết về bé su su nhiều hơn được không . Tks ( pm nhé )
  5. sevannhoem

sevannhoem Thành viên mới

Bé su_su của chị ơi,
    Mới thế đã 5 năm rồi. Chị ra viện được một tuần thì hay.. . Hôm biết, chị đã xoá hết cả bài, và định không bao giờ vào đây nữa.
    Hôm nay, lâu lắm mới thăm lại nhà cũ, thấy vẫn đau như ngày nào vừa nhận được tin dữ.
    chúc em ngủ ngon nhé, bé yêi...
    Không hiểu rồi đến một ngày nào chị có đặt chân lên ĐL yêu dấu của su_su không...!????
    Thôi, chị phải đi đây,
    chị đang khóc nhè, mọi người cứ nhìn chị....su đừng cười chị nhé....
    .....LOVE YOU FOREVER....
  6. thatwhy

thatwhy Thành viên rất tích cực

Vậy là đã sáu năm trôi qua kể từ ngày Su đi xa. TTVNOnline có nhiều thay đổi, thay đổi thật nhiều, đã có biết bao người đến đây và cũng có rất rất nhiều người bạn nhớ về em - một cô bé, một thành viên TFGer đã ko thể chờ đến những giây phút đầu tiên khi TTVNOnline sống lại. Thật trớ trêu, đó như một định mệnh, những khoảnh khắc đầu tiên của TTVNOnline là một nền đen để tiễn biệt một người em, một người bạn của cộng đồng TTVNOnline rời xa cõi tạm.
    Đã sáu năm trôi qua nhưng những ký ức vẫn như còn nguyên đó , xa em xa Đà Lạt trong cuộc mưu sinh nhưng những người bạn vẫn còn lưu mãi những ngày đã qua. Hai năm rồi chưa quay lại Đà Lạt nhưng khi có dịp về, nhất định sẽ ghé thăm em.
    Nhờ đến em nhân ngày giỗ thứ sáu, xin gửi lại những dòng sau cuối em viết trong những ngày cuối trên thế gian này:
    ?oKhi ta sinh ra, ta chỉ biết khóc
    Khi ta chết đi, ta đã biết khóc, biết cười
    Vậy chúng ta tưởng rằng cuộc sống đã ban tặng cho ta nhiều niềm vui, nhưng cũng không ít nỗi buồn?
    Khi ta sinh ra, ta khóc, mọi người cười
    Hãy sống làm sao để khi ta chết đi, mọi người khóc, còn ta cười?
    Re: La`m gì trong dịp hè August 11 2002, 8:06 PM
    he` wa, chi? co'' 1 thu'' vui duy nha^''t la` le^n ma.ng. tho`i gian co`n la.i la` ho.c, ddi cafe, ddi a(n ha`ng, cha(?ng la`m duoc gi` co'' y'' nghi~a, he` na(m sau tui se~ la^.p ne^n ki` ti''ch, heheh...cho*` ma` xem...

Em đã chọn cho mình một con đường khác, mong nơi xa em mãi cười, đôi tay nhân gian ôm mãi em vào lòng, còn mãi trăm năm một cõi đi về em nhé.
    ---------------------------------------------
    Có thể rồi tất cả chẳng bình yên
    Bởi biển hiền hòa cũng vẫn còn bão tố
    Nhưng nỗi nhớ không thể nào ngăn được
    Sẽ chảy thành dòng sông trôi vu vơ.
    Được thatwhy sửa chữa / chuyển vào 01:22 ngày 20/08/2008
  7. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

Nhớ lắm chứ ngày hôm nay, điều gì đáng giữ thì tất chúng ta sẽ giữ trong lòng, mong bình an cho linh hồn em
  8. huongdanvien_dalat

huongdanvien_dalat Thành viên rất tích cực

Thế thái nhân tình
    cô ấy không biến mất mà chỉ là ra đi sang một thế giới khác.
  9. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

Thời gian quả là cái gì đó ghê gớm thật.
    Bàng bac trôi, cuối cùng, kẻ được người mất. Cát bụi thì vẫn phải về cát bụi.
    Trước khi rời SG, có đưa binhminh ghé thăm chị. Mọi thứ vẫn thế, vẫn một cảm giác như cũ, rồi bỗng chốc, tôi đi qua cái tuổi chị dừng lại. Thấy xót xa một nỗi.
    Có lẽ đó là điều duy nhất không thay đổi. Và rồi năm sau, năm sau và những năm sau nữa, sẽ vẫn là như vậy.
  10. sexyiszero

sexyiszero Thành viên mới

tí nữa thì khóc