1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kỷ niệm 88 năm Cách mạng tháng 10 Vĩ đại!

Chủ đề trong 'Lịch sử Văn hoá' bởi quangtri72, 06/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. QueHuongMenYeu

QueHuongMenYeu Thành viên mới

Vậy bác về hỏi cái Đảng CS ưu việt của bác xem họ có dám làm một cuộc trưng cầu dân ý hỏi người dân xem có bao nhiêu người chống, bao nhiêu người ủng hộ họ không hả ? Dám không ? Khỏi cần nói cũng biết câu trả lời rồi.
    Mịa, thằng nào vừa ló tó lên tiếng là bị bỏ tù rục xương rồi ở đó mà chống. Thử cho tự do ngôn luận đi có bao nhiêu người xếp hàng chờ lên đài lên báo để "ca ngợi" chế độ XHCN giàu đẹp.
  2. Mr_Hoang

Mr_Hoang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ơ hơ, anh nào bị bỏ tù vì lên tiếng vậy ? tớ nói chuyện CT hằng ngày có cha nào bắt tớ đâu ? À chắc là bác không phân biệt được sự khác nhau giữa xuyên tạc, vu khống với lại phê bình, tố cáo nhỉ .
  3. langtudien

langtudien Thành viên rất tích cực

Việc quái gì phải làm chuyện này chứ ? hỏi dân xong thì cũng vậy thôi, chả lẽ cứ dân không ủng hộ thì mời các bác nguỵ về ngồi ở ghế chủ tịch, bí thư à ?
    Mà nếu có, tớ cũng chắc chắn là có phần đông áp đảo ủng hộ đảng. Trong đó có số lớn ngụy quân được hưởng chính sách khoan hồng nhân đạo của đảng, không như tuyên truyền tắm máu lếu láo đấy.
  4. quangtri72

quangtri72 Thành viên mới

CNTB chẳng phải đợi lâu để đạt đến mức độ tạp trung tư hữu và quyền lực trong tay một nhóm nhỏ như có bạn đã nói,,mà thực sự - vào thời điểm hiện nay nó đã nẳmtong tình trang đó rôi. VD: chỉ 10% những gia đình giàu nhất Thái Lan đã chiếm đến 60% thu nhập quốc dân....
    Còn sự tự do, canh tranh lành mạng trong chế độ CNTB thì có vô vàn dẫn chứng đây: nước Mĩ - một nước luôn vỗ ngực tự xưng mình là đại diện cho TG tự do, cho CNTb tự do, cho dân chủ thì nổi tiếng với đảng 3K, với hành hình người da đen (Lynch), ĐCS Mĩ ra đời năm 1920 thì phải hoạt động bất hợp pháp, còn trong những năm 50-60 thì bị cản trở .... Vâng, đó là tự do! Tự do, nhưng bạn cứ thử vỗ ngực: tao là đảng viên CS đây thì các ông chủ nói gì. Và còn nhiều nữa mà những người có óc suy xét đều biết. Vì đó là bản chất của CNTB!
    Còn nước Pháp dân chủ - xã hội thì mọi người đã thấy trong những tuấn qua.
  5. QueHuongMenYeu

Sao mấy bác thích cái trò chụp mũ thế hả ? Có ai bao giờ nói là người ở hải ngoại về để nằm chính quyền bao giờ hả ? mấy bác bị cái bệnh hoang tưởng nhiều quá, đâm ra tưởng ai cũng tham lam như mình cả. Nói thật, nếu thật sự ở VN có đa nguyên đa đảng thì chỉ có những người ở VN mới có cái quyền làm chủ và xây dựng lại đất nước thôi. Bác cứ tưởng chúng tôi lên tiếng đòi hỏi này nọ cho VN là để có thể trục được lợi lộc gì trong đó chắc ??? Bác không cần phải lo chuyện đó đâu. Không ai muốn tranh quyền đoạt vị gì với mấy bác đâu. Có được một thể chế tự do dân chủ cho người dân để VN tự do phát triển, đó chính là mục đích duy nhất của chúng tôi. Đó là mơ ước của chúng tôi. Cuộc sống của chúng tôi ở nước ngoài coi như là tạm được, cho nên không cần về để tranh giành với mấy bác đâu. Mà nói thật, nếu có ai về tranh giành với người trong nước, tôi tin là sẽ có vô số người hải ngoại phản đối chuyện đó, trong đó có tôi.
    Bác bỏ cái thói chụp mũ ấy đi nhé, không tốt đâu.
    Được QueHuongMenYeu sửa chữa / chuyển vào 06:59 ngày 12/11/2005
  6. QueHuongMenYeu

Thế bác có phân biệt được không ? Bác ngu ngơ thật hay giả vờ ngu ngơ đấy ?
    Phải, bác muốn noí gì bác nói, bàn luận gì tuỳ ý, chỉ trích này nọ không sao. Nhưng bác chỉ được làm những chuyện đó trong đời sống riêng của bác thôi. Bác thử viết bài đăng báo chỉ trích chế độ xem, có được không ? hậu quả sẽ như thế nào ? Cái đó mới là cái lý do mà tại sao người ta nói VN không có tự do ngôn luận đấy. Mấy bác ở VN thì chỉ biết là được ăn nói thoải mái ở ngoài đường vậy là có tự do ngôn luận lắm rồi.
  7. vinhdalat

vinhdalat Thành viên mới

sao các bác ưa cãi nhau thế nhỉ? Với tôi, sống trong chế độ naò cũng được. Tư bản xanh hay tư bản đỏ cũng chẳng quan trọng, miễn là có công ăn việc làm, hàng tháng có tiền lương để giúp đỡ parents , thế là OK!
    Chế độ nào cũng có cái hay cái dở riêng, muốn sống dưới mọt chế độ ưu việt 100% thì chắc các bác phải lên sao Hoả đấy
  8. symphonyno5

symphonyno5 Thành viên mới

Đến giờ này mà vẫn còn những thằng như quangtri72 thì đúng là khốn nạn thật! kô bít bao giờ đất nước này mới cất cánh được!
    cộng hòa, dân chủ là gì? là tam quyền phân lập! dân chủ Cs là gì? là thằng giám đốc công an làm đại biểu quốc hội.Mẹ nó vừa lập pháp vừa hành pháp thì khác gì phong kiến!
    đối lập là gì? Ở đây kô có đối lập đâu nhé, thằng nào nghĩ khác là phản đôọg, kô đối lập gì hết,
  9. khansephiroth

khansephiroth Thành viên mới Đang bị khóa

Quyền xây dựng thì có thể nhưng quyền làm chủ thì chưa chắc .
    Bàn tay nào làm nên cách mạng Cam, Táo và giờ đây là ở Azecbaijian ? Không nói ai cũng biết .
  10. langxettu

langxettu Thành viên mới Đang bị khóa

Vậy bao nhiêu đảng phái hải ngoại để làm gì hả? Nhớ ĐH 9 lần trước, có tin đồn ĐCS đấu đá nhau, sắp sụp, thế là họp báo nổ ra khắp nơi, ai cũng nhao nhao lên để chứng tỏ với chú Sam: em, em là đại diện cho quốc dân đây...
    Tôi nghĩ bác không phải là đám chánh khứa như vậy, bác chỉ cần lật CS, là xong được thù, VN ra sao thì mặc kệ, bác vẫn cứ sống no đủ ở trời tây mà.
    Dân trong nước biết phải làm gì, chẳng có chế độ nào đàn áp nổi họ đâu. Họ biết cái gì tốt cho vận nước, cho cuộc sống riêng của mình hơn các bác nhiều. Và đối với dân trong nước, CP là một chế độ cần phải sủa chữa, hoàn thiện , chứ không phải một chế độ cần phải lật đổ. Báo chí, người dân trong nước cũng phê phán chế độ, nhưng khác với kiểu đám chống cộng : Họ phê phán, tố cáo tham nhũng, quan liêu, đòi hỏi những chính sách đúng đắn... thiết thực hơn.
    Vậy nên chế độ vẫn tồn tại, KT vẫn phát triển ( cái này nếu muốn bàn thì sang topic khác ), đám hoang tưởng các bác vẫn ngạc nhiên: sao lại thế được nhỉ? Sao nó chưa "sụp" ?