1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KỶ NIỆM NGỌT NGÀO

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi vyluuly, 06/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Là lúc tôi buồn nhất và bạn đã đến ... đưa tôi đến một nơi ... nhà gương. Vì là lần đầu tôi đến đó nên chẳng biết đường nào mà đi và chỉ trong nháy mắt bạn đã biến mất mặc kệ cho tôi gọi . Tôi cố gắng để đi ra ngoài, đi đến đâu... đâm vào gương đến đó. Tôi ngồi khóc và bạn mới chịu " quay về " : " Gì mà phải khóc như thế? Muốn trêu một chút thôi mà ". Tôi mắng bạn: " Bạn thật ác ". Và bạn chỉ cười. Bạn nói rằng bạn không cần nhìn mà vẫn đi lại được dễ dàng và bạn đã chứng minh . Còn tôi thì ngồi cười vì mỗi bước đi của bạn kèm theo một tiếng " ầm". Chỉ vì bạn muốn mang lại cho tôi những tiếng cười mà bạn phải chịu đau. Tôi rất thương bạn. Sau lần đó tụi mình lại càng thân thiết hơn. Ở bên bạn dù có buồn thì nỗi buồn cũng sẽ tan biến... Nhưng tôi biết tụi mình sẽ mãi chỉ là hai người bạn thân .
    Có lẽ kỷ niệm khiến tôi nhớ nhất về bạn là cái lần sinh nhật bạn hồi năm trước. Cả nhóm tụi mình đã cùng đạp xe đi chơi trong khu đô thị Linh Đàm . Khi đó khoảng 1 giờ sáng. Tôi và bạn luôn đi sau cùng của nhóm và đã tâm sự thật nhiều. Tôi kể cho bạn nghe về tình yêu luôn gặp những trắc trở của tôi và bạn kể rằng bạn đang thích một người. Và bạn thừa nhận bạn thích tôi. Tôi cũng thế.Và tôi không biết từ bao giờ bàn tay tôi đã nằm gọn trong bàn tay của bạn đến khi bạn cắn một cái thật đau điếng vào ngón tay của tôi. Bạn nói : " Bạn cảm thấy đau càng nhiều thì tình cảm mình dành cho bạn cũng nhiều như thế ."... Nhưng tôi biết tụi mình sẽ mãi chỉ là hai người bạn thân .
    Và bây giờ người bạn thân nhất và tuyệt vời nhất của tôi vẫn là bạn. Mãi mãi như vậy bạn nhé .
    Được lantimxulang sửa chữa / chuyển vào 15:47 ngày 24/03/2006
  2. duongvenha1981

duongvenha1981 Thành viên mới

Nếu được trở lại 4 năm trước K sẽ tìm H để nói lên dòng chữ : "SNTKHN" để giúp hai đứa trẻ trong tấm hình đó giải hoà.....
    Dù lúc này K không còn gặp lại H nữa nhưng K sẽ mãi trân trọng tình cảm đó.
  3. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Nhớ lắm cái cảm giác lần đầu tiên nhìn thấy con bạn thân vật vã trong cơn đau vì thiếu thuốc.Nó nghiện thật rồi ! Mình muốn làm nhiều....................thật nhiều cái để có thể lôi nó lên khỏi vũng bùn ấy nhưng lúc đó mình còn trẻ con quá nên dù sao mọi việc cũng còn nông nổi.Nhưng cuối cùng thì nó cũng thoát khỏi được bàn tay của tử thần bởi bên cạnh nó luôn có mình,có ông bác sĩ ở trung tâm cai nghiện tốt quá!Mình thầm cảm ơn ông ấy,cảm ơn nó đã biết vượt qua tất cả để chiến thắng số phận.Vậy mà đã 6 năm trôi qua nhưng mình vẫn ko thể nào quên được những giọt nước mắt nó nhìn mình cầu kíu đến mức mình ko thể kìm lòng được và còn khóc nhiều hơn nó,rồi nụ cười hạnh phúc trong ánh mắt của nó khi thoát khỏi lưỡi hái của tử thần để trở về cuộc sống vốn đang rất tốt đẹp mà chỉ chút xíu nữa nó đã vĩnh viễn ko có được !
    Được motthoang_hn02 sửa chữa / chuyển vào 22:51 ngày 29/03/2006
  4. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Mình vẫn còn nhớ như in cái ngày cuối mùa đông năm 2001 ấy,H nói muốn cùng mình đi ăn kem và đi biển nữa ! H còn nói rằng yêu mình rất nhiều và ko yêu ai vì dù sao H cũng sắp xa rời mình,xa vĩnh viễn...............thật ngốc !mình luôn coi H là 1 người bạn thân bởi bài thơ mình làm tặng H như 1 lời khước từ tình yêu nhẹ nhàng và H cũng hiểu điều ấy,là 1 học sinh lớp 11 ngày ấy mình thật vô tư chẳng nghĩ đến yêu đương vì mình coi đó là năm học....................cửa ngõ của ĐH và tương lai của mình sau này.Rồi chuyện gì đến cũng đã đến,mình thật sự bàng hoàng khi nhận được tin con bạn nói " mày ơi ! thằng H bị tai nạn giao thông mất đêm qua rồi " trời ạ ! cả đất trời như quay cuồng,mình đã ngất đi và suy sụp tinh thần thật sự,cho dù là bạn thân thôi nhưng mình cũng cảm thấy 1 cái gì đó rất gần gũi và thân thiện biết bao.Mình không tin,không muốn đó là sự thật mà dường như mình cảm thấy 1 người nào đó sắp ra đi vĩnh viễn họ hay nói những điều gở như vậy lắm !Mình đã đau thật sự,thời gian trôi đi thật nhanh nhưng ko hiểu sao mỗi lần ra biển mình lại nhớ về H bởi chính nơi đây H đã mãi mãi ra đi không trở lại,có chăng cũng chỉ là trong mơ mới gặp được thui !những kỉ niệm ấy như 1 lát cắt xót xa khiến mình không thể nào quên được,nhưng mình biết ông trời không bất công,không cho không ai cái gì và cũng không lấy đi của ai cái gì ! Tất cả những điều ấy đều phụ thuộc vào mỗi người,vào bạn,vào tôi và tất cả chúng ta !
  5. pinks

pinks Thành viên mới

Tự dưng lại khoác tay mình, ơ kìa, người đâu vô duyên thế nhỉ? Làm gì đấy?
    Thế rồi cũng cứ để yên vậy đi lòng vòng hết mấy khu chợ!
    Đến chiều, đói quá (trưa đã ăn gì đâu) về ngồi trực bên cạnh hàng xúc xích nướng, thơm qúa, nhưng đông khách tệ, lại chỉ còn duy nhất 1 cái ghế! (Chờ nửa tiếng mới được!) Anh nhường, tội nghiệp quá, mình lại nhường! Và cuối cùng thì những ai đi lại cổng chợ hôm ấy đều thấy một đôi (ít ra thì họ cũng nghĩ thế!) cùng ngồi trên một chiếc ghế rất tình cảm, cùng ăn xúc xích nóng, tay trong tay...
    những ngày ấy xa quá!
  6. copnui_ls

copnui_ls Thành viên quen thuộc

Không hiểu ai đã định nghĩa kỉ niệm ngọt ngào là những kỉ niệm buồn? đọc xong thấy buồn ghê.
    Ngày ấy anh đèo em đi học trên chiếc xe đạp cũ rích, áo dài em vướng vào bánh sau, rồi... thật ngọt ngào
  7. pinks

pinks Thành viên mới

Ngố nói: Đã tìm được người mà mình sẽ lấy làm vợ rồi..
    Hai đứa lượn quanh nhiều hàng quần áo cưới và định thử.. vì thử có mất gì đâu ha..ha
    Giờ..... nhận được message của ngố: Cho hỏi một câu nhé?mình ừ!
    Bao giờ T. và ng ấy tổ chức?
    Hì hì,tổ chức gì nhỉ??? Ai cơ
    Không còn gì nữa,quan tâm nhau làm gì??
  8. V_escape

V_escape Thành viên mới

Anh sắp đi xa!
    Có lẽ là chẳng còn nhiều cơ hội để nhìn thấy anh, chỉ cần nhìn thấy thôi, là em vui rồi nhưng ...
    Ngày hôm nay cũng sẽ là một kỷ niệm nhỏ với em! Lần nữa, chúng ta được ngồi thật gần, ăn cơm hộp và nói chuyện như những người bạn bình thường!
    Nhưng sâu thẳm trong tim em, em biết em vẫn còn yêu anh nhiều lắm! Nụ cười của anh, ánh mắt của anh! ước gì nó vẫn thuộc về em! Sau 4 tháng nữa quay về, chẳng biết anh sẽ ra sao, em sẽ thế nào, biết đâu, mình chẳng còn cơ hội gần nhau nữa, biết đâu, anh sẽ mất em mãi mãi?
    Ngày hôm nay nắng ngọt, chủ nhật này anh đi rồi, hãy luôn nhớ về em như một người bạn với những kỷ niệm ngọt! Còn với em, anh mãi là người em yêu!
  9. congaixulang

congaixulang Thành viên mới

Vào một buổi tối mùa đông lạnh lẽo, đang nằm trong chăn ấm và thiu thiu thì có một tin nhắn đến :Cậu có biết giọng nói ấm áp của cậu đã xua tan cái lạnh giá của Lạng Sơn trong trái tim tôi ! choáng đế tận bây giờ vẫn còn choáng và nhớ tới người đã nói câu này, hix.