1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kỷ niệm trên những chuyến bay-Nào,viết vào đây bạn...

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi butiboy, 03/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haiau1207

haiau1207 Thành viên mới

Em cũng vái cả nón với VNA ....bay chuyến HAN-INC (7-10-2004)
    Giờ bay ghi trên vé là 12h30'' , xếp hàng gửi hành lí từ 10h30 ,
    vào đến nơi thì nhân viên cân hành lý vênh mặt lên nói là :"Băng
    chuyền hỏng , đợi 1 lúc nữa " ...em nghe thấy tiếng của 1 anh
    đứng phía sau ...:" dm , phục vụ hành khách mà vênh vang như
    ông tướng " ..he he he ....
    mang tiếng ra sân bay sớm nhưng vẫn chay cong đuôi ...chuyến
    bay đêm ấy cất cánh muộn so với giờ ghi trên vé hơn 1 tiếng .
    Cùng bay chuyến đó có 1 số khách quá cảnh qua INC để đi
    MAX , ngồi cạnh em là 1 thanh niên nhìn phong độ lém .
    Khoảng 3h sáng hành khách trên máy bay say xưa ngủ hết
    thì ông anh ngồi cạnh em bắt đầu tu tập mấy ông bạn đi cùng
    vào để nói chuyện , tiếng nhì nhèo và thỉnh thoảng lại rúc rích
    cười làm mình mất giấc ngủ , em vừa bắt đầu cảm thấy khó chiu
    vì mấy bố thì tiếp viên đến lập biên bản phạt mấy bố 200USD
    cái tội hút thuốc lá trong WC ....(...he he he ...khoái ...) và chốt
    lại 1 câu :"Về sân bay giải quyết" .........
    Sau quả đấy em mới được yên ổn và khò 1 giấc .
  2. toidayma

toidayma Thành viên mới

ôi chao ôi, kỷ niệm của mỗi chuyến bay la` .............. cho cẩu ăn chè, kinh quá. Tại sao mà lần nào bay là lần đó đúng hôm thời tiết xấu, mây xóc kinh khủng. Còn nhớ lần đi máy bay quân sự, ngồi chờ vật vờ 2 ngày trời mới có máy bay vì lệnh của Bộ Chỉ huy điều máy bay đi cứu đồng bào bão lụt. Bay từ SG ra HN, transit qua Thanh Hoá, hic, có một đoạn vậy thôi, nhưng các đồng chí phi công bay tập, eo ôi là nhào lộn, về đến nhà sau chuyến đó ốm mất một tuần, còn con chó con của cái ông ngồi đối diện chắc nghẻo luôn mất - khổ thân nó.
  3. shabrina

shabrina Thành viên mới

Lần đầu tiên tớ được đặt chân lên máy bay là cách đây 5 năm thì fải. Lúc đó hồi hộp và hăm hở lắm, trong đầu óc của cái tuổi còn mơ mộng lúc đó thì tớ còn nghĩ tới những vụ quen nhau sét đánh và lãng mạn giữa không trung chỉ có anh, em và mây trắng.
    Cũng may mắn là trời cho tớ ngồi cạnh một anh zai. Có điều bất hạnh thay cả mấy tiếng đồng hồ ngồi cạnh nhau tớ ko được hân hạnh ngắm nghía cái vẻ đẹp "một vùng như thể cây quỳnh cành dao" (theo sự tưởng tượng ngây ngô của tớ)của anh bạn đồng hành. Vì cả buổi anh ta cúi gằm mặt xuống miệng lầu bầu điều gì ko rõ. Đầu tiên tớ cũng hơi tức vì nghĩ khéo anh ta đang rủa thầm là sao lại được ngồi cạnh tớ. Tớ tức tớ ko thèm nghĩ ngợi lung tung nữa sự lãng mạn đã bay khỏi đầu tớ và bắt tớ quay về hiện thực trần trụi. Thôi quay sang ngắm mấy em tiếp viên chân dài mặt đẹp còn hơn.
    Cho tới khi xuống may bay, tớ bỗng thấy anh ta làm dấu chúa và nói "ơn trời máy bay ko rơi, con thoát chết".
  4. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Mình thì lọc cọc trèo lên máy bay ngay đêm mùng 1 Tết, chẳng đông lắm nhưng ai cũng có vẻ hối hả, sốt ruột...Check-in xong ngồi nhẩn nha mãi. Bên cạnh có một dì trông cũng lớn tuổi, tay ôm khư khư một bọc...Dì tay xách nách mang, nhìn rất thương, nhưng chả dám mang hộ cái gì vì đã xem "Hilton ở Bangkok" Lúc xuống xe bus, chuẩn bị trèo lên máy bay, dì í nhờ mang giúp cái bọc lúc nãy, chả hiểu sao thấy sợ nên từ chối.
    Từ khi bay lên cho tới khi đậu xuống thì cũng vừa kịp biết, trong cái bọc í là phần tro xác của người chồng vừa quá cố.
    Năm nay cũng vậy, đêm mùng 1 mới về.
    CBN, nhớ nhà, nhớ biển quá!
  5. Encarta

Encarta Thành viên mới

Kỉ niệm về chuyến bay đầu tiên của em là chuyến bay tới Hongkong gần 3 năm về trước. Chẳng hiểu ăn đồ trên máy bay thế nào mà em bị đau bụng kinh khủng. Thế là ngay sau khi ăn xong đóng đô ngay tại cái toilet gần nhất . Ngồi trong đấy rõ lâu mà vẫn chưa thấy đỡ thì mấy cô tiếp viên VNairline đập cửa ầm ầm . Em cứ tưởng họ muốn gọi em ra vì chiếm cái toilet lâu quá , k0 cho người khác dùng. Vừa sợ vừa tức nhưng em em vẫn fải chui ra dù chưa kết thúc công việc, lòng thầm lo sợ mình sẽ quay về cái tuổi hay.....ngày xưa
    Từ sau vụ đó trở đi dù em có ăn salad dở ẹc , thịt bò dai nhách với bánh mì đen của Aeroflot thì cũng k0 bị như vậy nữa.Tạ ơn trời