1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ký ức của cuộc sống.(Nơi kể về những kỉ niệm vui buồn và nhưng mối tình của bạn)

Chủ đề trong 'MUFC Hải Phòng' bởi theshadowsofnight, 11/12/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. theshadowsofnight

theshadowsofnight Thành viên quen thuộc

Ký ức của cuộc sống.(Nơi kể về những kỉ niệm vui buồn và nhưng mối tình của bạn)

Những kỉ niệm về tình yêu thưỏ xưa và hiện tại bây giờ thật là những kỉ niệm khó quên của chúng ta .Tôi mong rằng thông qua chủ đề này chúng ta sẽ hiểu nhau hơn

hi hi nói ra mà ngại mối tình đầu của tôi bắt đầu từ khi tôi học mẵu giáo à ,có một cậu bạn đẹp trai thường hay cho tôi kẹo thế là tôi thích cậu ấy ,thích thật theo nghiã của trẻ con à
    mối tình thứ 2 là hồi học lớp 5 có một thằng mới vào lớp hiền lành dễ mến với cái tên cũng lạ hoắc thế là tôi để ý nó ,nó cũng hay chép bài cho tôi đặc biệt là cũng là dân mỏ khoét thế nên ô mai ,kẹo lạc ngày nào nó cũng mang ra để ăn ---> nghĩ lại mà sướng
    2 mối tình đầu ấy cũng thật ngây thơ phải ko nhưng nó cũng chỉ là tình cảm của trẻ con mà thôi
    đến năm lớp 10 tôi mớ có một rung cảm thực sự ,một con người cũng chỉ bình thường như bao người,nhưng ở người dó có cái gì rất đặc biệt đối với tôi .cái cảm giác đặc biệt muốn biêt được các bạn hãy thử như tôi nhé .nếu các bạn yêu ai thực sự thì ngay cái cầm tay đầu tiên bạn sẽ cảm nhận được ban tay đó là của mình ,mình cần người đó và ko thể sống nếu thiếu người đó ,hãy nhìn thẳng vào mắt người đó nhưng thực sự là bạn ko dám làm như vậy khi đã có một cái cảm giác tương tự như vậy thì hẳn cấc bạn đã YRML (yêu rồi mà lại )
    chúc các bạn vui vẻ.sớm tìm được người mình sẽ và đang tìm kiếm .mong là khi có người yêu các bạn cũng đừng nên sao nhãng công việc của box .thanks

Được usa11_9_2001 sửa chữa / chuyển vào 16:04 ngày 16/07/2003
  2. young_gunhp

young_gunhp Thành viên mới

-Mối tình thứ 1: Ặc,Lớp 9 mê 1 con bé có họ với nhà hàng xóm,nó đến nghỉ hè ở đó.Chiến dịch tấn công rất đơn giản,sang nhà đó chơi thường xuyên.Vậy mà nó cũng mê mình được,hè,hồi đó xấu như ma.Nhưng đến hết mùa hè là đâu lại vào đấy.
    -Mối tình thứ 2:Lớp 10 đầu tiên,con bé Hương được bà giáo chuyển xuống ngồi cạnh nửa năm trời.TRời ạ,nó nói chuyện hay dễ sợ.Thế là mình "bồ kết" nó.Ai dè,nó chê mình trẻ con.Miẹ,ông đ-ếch thèm nữa.
    -MT thứ 3:Hic,khi mình bị "xuống hạng" mới phát hiện ra là còn "vương vấn" 1 em ở lớp cũ.Nhưng mà em này tính giống mình,trẻ con ơi là trẻ con.Được cái em xinh nhất trường (hồi đó).Nên ngày nào cũng phải mua ô mai,bánh kẹo..... cho em.Rồi đến ngày lễ tết lại phải mua quá.Nhưng em lại ko kết mình,em chỉ coi mình là bạn "hơi" thân 1 chút.Cũng phải,đẹp như em thì phải lấy Beckham mới đúng.
    -MT thứ 4:Lớp 10 thứ 2,ngồi cạnh em Hoa Tĩnh,nhìn thẳng 180 độ thì thấy 1 em xinh gần bằng em trước.Giá mà mình có được nàng!Em Hoa bảo là bạn thân của em.Nhờ em "Linking" hộ.Ai dè,thất bại.
    -MT thứ 5:Ặc,đâu ra em xinh thía,trông như con lai ý.Điều tra ra mới biết là em học trên đầu mình (học lớp A7).Tiếp tục cưa kiểu HHT.Nhồi nhét cho em đủ thứ,nhưng em vẫn cứ kiêu.Bực quá,bỏ qua.
    -MT thứ 6:Thằng bạn nhờ mình dạy nó chát.Chiêu đầu tiên dạy nó là đi soi trộm nick.Ặc,soi 1 em xinh vật vã.Ngồi chat với em,xin được số ĐT.Về hỏi 1080 mới biết là nhà em ngay ở bên kia đường mới chết.Lên kế hoạch,hôm đầu tiên gọi điện cho em nói chuyện hơn 1 tiếng đồng hồ (hé,hôm đó nhà ko có ai).Hôm thứ 2,gọi điện cho em nửa tiếng.Và hôm nào cũng tiếp tục như vậy.Lại còn mua đĩa Bon Jovi về chỉ để cho em nghe bài "Thank You for Loving me".Đến Tết thì được em gọi sang nhà chơi.Ôi,hạnh phúc quá.Bắt đầu từ đó,cả ngày lẫn đêm,cả trong mơ nữa,chỉ có hình ảnh của em thôi.Ròng rã 4 tháng trời,theo em đi khắp nơi,xem phim,ca nhạc,siêu thị,đầy nắng......Rồi đến khi mình cảm thấy gần hết hy vọng thì em bảo với mình là em rất thích mình.Nhưng lúc đó,mình đã ko cần em nữa rồi.Mà cần:
    -MT thứ 7:Em ĐôReMon TothuThao,em này ko xinh lắm.Nhưng mình bị nụ cười của em đánh gục,trời ạ,mở chiến dịch mới.Em chẳng chịu đi đâu với mình cả ngoài chuyện ngồi cạnh mình chat.Ôi,bất hạnh thay.Em đã có bạn trai rồi.Đem thằng đó mà so với mình thì đúng là 1 thiên đàng 1 địa ngục (xét về mọi mặt) mà mình là địa ngục.Bỏ qua nhưng vẫn cứ tiếc.
    (mệt quá,còn tiếp,hẹn khi khác nhá!)
  3. ranger04

ranger04 Thành viên rất tích cực

Mối tình đầu àh, kể ra cũng củ chuối thật đó, hồi lớp 7 hai đừa bé dở hơi (lúc đó đang nổi nên bộ truyện tranh Songoku và Thuỷ thủ mặt trăng) hai đứa yêu nhau qua những bức tranh hai đứa bé vẽ, thằng bé khen con bé vẽ thủy thủ mặt trăng xinh qúa, còn con bé tíu tít xin tranh songoku của thằng bé ... Mối tình cũng chấm dứt khi mà hai bộ truyện kết thúc he he
    Em àh !!! [​IMG]Yêu nhau chết cũng đành
  4. usa11_9_2001

usa11_9_2001 Thành viên rất tích cực

Đối với tôi tình yêu là một cái gì đó thiêng liêng cao cả , và rất lãng mạn tôi chỉ mải đi tìm một cuộc tình như trong chuyện cổ tích và rồi giật mình chợt nhớ ra mình đã có và đã bỏ qua rất nhiều cuộc tình , tôi đã có rất nhiều bạn gái và mỗi khi nhận ra họ không phải là tình yêu trong chuyện cổ tích mà tôi mong đợi , tôi lại bỏ rơi họ , trong số họ cũng có người yêu tôi thật lòng cũng có người gần giống tôi là tìm một nữa còn lại hợp ý mình ,
    đòi hỏi về nửa còn lại của tôi quá cao hay chăng mà cho tới nay tôi vẫn chưa tìm được , tôi đã chán với cảnh tán tỉnh rồi lại bỏ , đến bây giờ tôi không đi tìm nữa và để nõ tự tìm đến tôi , Và bây giờ tôi xin kể một vài mốt tình của tôi , và tôi cho rằng đó là mối tình đẹp

Kì một mối tình đầu của tôi​
    Tôi và nàng quuen biết nhau từ hồi lớp 8 trong một chuyến dã ngoại , sau đó chúng tôi có liên lạc nhưng ít , 2 năm sau chúng tôi gặp lại nhau trong cùng một mái trường tôi học A4 nàng học A3 , chúng tôi thường xuyên gặp mặt nhau hơn nói chuyện nhiều hơn và không biết từ lúc nào tôi và nàng đã như hình với bóng , nàng học cùng lớp học thêm với tôi và từ đây tôi dần dần phát hiện ra tình cảm của mình , nhưng chưa dám nói , tôi giữ điều này trong lòng trong nhiều tháng và tôi biết tôi đang yêu đơn phương . Đến một ngày tôi ra tay hạ đo ván một thằng có ý định với nàng , và nàng hỏi tôi :"Tại sao bạn lại làm vậy?" , và tôi với câu nói thiêng liêng nhất trở thành một trò đùa cho bọn bạn cùng lớp tôi và lớp nàng , tôi đã nói câu đó ở một thời điểm không hề thích hợp , kể từ đó tôi không còn thường xuyên được gặp nàng nữa , tôi chuyển trường và cuộc tình đơn phương của tôi cũng bị xì hơi theo . Sau một thời gian giận tôi vì tôi đã đánh mất tình cảm bạn bè của hai đứa , nàng đã tha thứ cho tôi và bây giờ chúng tôi lại được như khi mới bắt đầu
    hết kì một còn tiếp
  5. usa11_9_2001

chuyện tình dài kì phần 2
    Cuộc tình Thứ 2 đáng nhớ​
    Mỗi con người trong một lúc nào đó và ở một nơi nào đó họ gặp một tình cảnh thật là xúc tích , nó làm cho người này quên đi quá khứ đau thương về tình cảm để đến với một chân trời mới nơi có một tình yêu mới , người đó là tôi
    Tôi tới mái trường này học đã được nửa năm nay , những dư âm tình đầu đã lắng đọng và chỉ còn lại một kỉ niệm đẹp trong tôi , với cá tính của mình chỉ trong một thời gian ngắn tôi đã là một hiên tượng ở lớp , tôi quá nổi tếng còn cô ấy chỉ là một bạn gái bình thường , chúng tôi có nói chuyện một vài lần khi tôi mới vào lớp , một thời gian sau tôi được chuyển chỗ tới bàn cuối cùng ngồi cạnh cô ấy (thực ra là tôi cố tình xuống cuối ngồi vì ngồi bên trên tôi luôn là mục tiêu trêu đùa và ném guấy vụn của các bạn nữ cũng như nam trong lớp ) . Kể từ đó tôi luôn được nói chuyện với cô ấy , mỗi giờ ra chơi tôi đều mua đồ ăn về và chúng tôi cùng ăn , và tình cảm đã được đúc kết từ đó , với một chút ít kinh nghiệm của mối tình đầu , thì tôi đã biết được vào lúc này tôi đã lại yêu , và tất nhiên cô bạn ấy là người tôi yêu . Vào đúng lúc này cái lúc mà tôi định tỏ tình với cô ấy thì tôi biết được cô ấy đã có bạn trai , tôi như rơi vào vực thẳm một lần nữa , tôi đã suy sụp , một trái tim yếu ớt non nớt trong tình trường của một gã trai đã khô héo tôi không còn nhận thức được tâm trạng của mình , một vài tuần sau cô ấy chủ động hẹn tôi ra nói chuyện và thật bất ngờ , cô ấy đã biết về tình cảm của tôi dành cho cô ấy , nhưng cô ấy quả là một con người "tham lam" , cô ấy hỏi tôi :" Trí có đồng ý cho người yêu của mình còn dây dưa quan hệ tình cảm với một người khác không?". Tôi biết là cô ấy muốn nói gì , cô ấy muốn có một người bạn trai như tôi nhưng vẫn chưa muốn bỏ cái gã người yêu chính thức kia , cô ấy đã làm tôi thất vọng , tôi tự nhủ , một người như vậy không đáng để mình suy nghĩ , nhưng điều mà tôi ân hận nhất chính là tại sao tôi không nói là mình yêu thích cô ta sớm hơn , vì trong thời gian đẹp bên nhau thì cái gã trai kia ở gần nhà cô ấy đã hớt mất cô ấy trước vài ngày khi tôi định nói những lời tương tự , để rồi bây giờ tôi đang nhận cái được gọi là của thừa của gã kia , Và kể từ lúc này tôi nhận ra rằng :''''CÁI GÌ MÀ TA CHỜ ĐỢI ĐƯỢC THÌ THƯỜNG LÀ CỦA THỪA CỦA KẺ KHÁC ĐỂ LẠI" và nó trở thành phương châm của tôi giúp tôi đứng giậy một lần nữa , giúp tôi nâng cấp con tim mình , và điều quan trọng nhất nó giúp tôi được như ngày hôm nay.
    hết kì 2 , còn tiếp
    Được usa11_9_2001 sửa chữa / chuyển vào 11:15 ngày 10/08/2003
  6. usa11_9_2001

Chuyện tình dài kì phần3​
    Tình yêu đến rồi đi như một cơn gió , và tình yêu cũng giống như cơn gió , lúc thì ào ạt lúc thì vi vu , để rồi một lúc nào đó nó biến mất , Một lần thất bại rồi lại một lần , tôi như ngập vào đêm tối mịt mù của tình trường , nó kéo theo bao nhiêu cơ hội rồi chuyện học hành xào xáo , nhưng rồi tôi nhận ra mình đang phản ánh một cách tiêu cực về tình yêu , khi bị thất bại và rồi thì một lần vấc ngã đứng dậy một lần , 2 lần vấc ngã đứng dậy 2 lần , Và lần này tôi đã đứng dậy nhưng với tư thế hoàn toàn khác .
    Cũng vào tầm này 2 năm trước tôi quen với người ta , chúng tôi cùng đến thuê chuyện của một hàng chuyện nằm trên đường Lương khánh Thiện , những ngày đầu tiên quen nhau chúng tôi ít nói chuyện lắm chúng tôi thường gặp nhau tại hàng thuê truyện , thỉnh thoảng 2 người lại nhìn trộm nhau và khi 2 ánh mắt gặp nhau lại là một nụ cười dễ thương của cô ấy , tôi đã quen với cảnh "bị" nổi tiếng , còn người ta một học sinh giỏi của lớp có chót bênh tôi trong một lần cãi vã rất nhỏ tại hàng thuê truyện , và từ đó chúng tôi bị gắn ghép với nhau , người ta kém tôi 2 tuổi nên khi bị gán ghép người ta thường lấy lí do làm anh em thôi chứ không phải người yêu để giải thích , tôi hay bảo :"Sao em không nhận mình làm người yêu đi để mọi người sợ " những luc này biểu hiện của người ta thật dễ thương , người ta đỏ mặt và nếu bạn tinh ý thì sẽ nhìn thấy nụ cuời của cô ấy , tất tần tật những lần gặp nhau đều tại hàng truyện đó , và rồi nó trở thành điểm hẹn của chúng tôi , thời gian qua đi chúng tôi thân nhau hơn , tôi cũng có chút suy nghĩ về người ta và tôi cũng không muốn vội vàng làm gì , và rồi đúng nửa năm quen nhau người ta gội điện thoại đế nhà tôi và nói câu nói mà đến giờ tôi không thể quên , đây là cuộc đối thoại của tôi và người ta
    Người_ta@ : alô anh à em đây , anh nghe em nói nhé
    Tôi : có chuyện gì thế em nói đi
    NT@ : Anh À anh làm người yêu của em nhé , em đã suy nghĩ về điều này rất nhiều , và cũng rất ngại khi gọi điện cho anh và nói những điều này , nhưng không biết tụ bao giờ em đã yêu anh , và em muốn anh là bạn trai của em ..........
    Tôi không mất quá nhiều thời gian để suy nghĩ và ngay lúc đó tôi đã trả lời đồngý với người ta , giọng cười của người ta làm tôi nhớ mãi .
    Sau buổi tối hôm ấy , chúng tôi gặp nhau , thật khó tả cái cảm giác khi gặp nhau nó gần giống như lần đầu chúng tôi gặp nhau mà lại có chút mới lạ , chúng tôi đã yêu nhau , cùng nhau trải qua rất nhiều điều kì thú của tình yêu , luôn luôn bên nhau mọi lúc mọi nơi , nó đã thành chuyện thường ngày của chúng tôi , tình yêu của chúng tôi thật là đẹp nó đẹp như một giấc mơ đẹp như trong chuyện cổ tích , thật khó tả những ngày tháng bên nhau khi đó , và rồi thành như quy luật , cái gì đã đạt tới sự đỉnh cao cũng là lúc bắt đầu xuống dốc , tình yêu của chúng tôi cũng vậy , những cãi nhau nhỏ nhặt bắt đầu xuất hiện , và nó xuất hiện nhiều lên và dường như là liên tục , lúc này chúng tôi đã cố gắng hàn gắn , chúng tôi tự nhủ với nhau phải cố gắng , và rồi chúng tôi gặp nhau ít đi , thời gian gặp nhau mỗi lúc một ít đi 3ngày 1 lần 5 ngày 1 lần , 1 tuần một lần và rồi cái ngày chúng tôi gặp mặt kể từ lần gặp trước cũng đã cả tháng trời , người ta đã đi đến quyết định là chia tay với tôi , nhưng tôi vẫn muôn cứu vãn nhưng mọi cố gắng của tôi đang bị phung phí , chúng tôi chia tay nhau trong im lặng sau câu nói cuối cùng ấy , tôi chỉ biết đứng nhìn bóng dáng người ta xa dần trong buổi tối mà cách đó 18 tôi được sinh ra , nhưng không gục ngã đó là biểu hiện tích cực trong lần chia tay này , ít nhất tôi cũng đã từng được người ta yêu . Và một buổi tối sinh nhật ảm đạm đã kết thúc câu chuyện tình của chúng tôi .
    hết kì 3 còn nữa

7. usa11_9_2001

Chuyện tình dài kì phần 4
    Trong cái được gọi là cuộc sống này có rất nhiều rất nhiều điều mới lạ và trong tình yêu điều mới lạ luôn là thứ mà người ta quan tâm tới nhiều nhất , bạn thấy ở cô ấy một cảm giác là lạ qua cách nói chuyện qua khuôn mặt qua cử chỉ hành động của cô ấy , khi về nhà nghĩ tới cô ấy bạn lại cười tủm và rồi bắt đầu mơ mộng .................
    Tôi và em gặp nhau một cách tình cờ , tôi đang đi thì nhìn thấy một cô bé xinh xinh đang ăn sáng , nhìn cô ấy ăn mà cứ như chết đói năm 45 ấy , í ẹ 15' sau lại gặp cô ấy ở hàng net 58 mê linh , trong cái khoảng khắc tôi và em cùng nhìn nhau âu yếm , em lên tiếng nói với tôi :" sao vừa này khi em ăn anh nhìn em dữ vậy ?"kèm theo một nụ cười dễ thương , tôi thật sự choáng ngợp và không kịp nói nửa lời . Bằng cách nào đó cô ấy biết được nick của tôi và vào chat cùng tôi , ban đầu cũng nói chuyện trên trời dưới biển và rồi cô ấy kể về mình kể về gia đình , cách nói chuyện của cô ấy thật thoải mái và dễ chịu , chúng tôi đến với nhau trong cái LẠ của tình yêu , những ngày tháng đầu tiên thật đẹp và thật lãng mạn , chúng tôi luôn có những cuộc nói chuyện cực kì hấp dẫn , nhưng rồi cái gì đến cũng đến , cả 2 cùng có vấn đề chúng tôi phát hiện ra đối phương ngày càng không thích hợp với mình , cách nói chuyện của cô ấy đã từng được tôi coi là thoải mái nay đã trở thành xồn xã , với ai cô ấy cũng nói chuyện như vậy , tôi đã cố gắng chấp nhận nhưng tôi hơi ích kỷ trong tình yêu , tôi muốn bạn gái mình phải thuộc về mình và nghe lời mình , và rồi một ngày chúng tôi không thể chấp nhận nhau nữa thì chuyện chia tay là tất nhiên , thật bất ngờ cái ngày chúng tôi chia tay lại là ngày vui nhất của chúng tôi , cô ấy nói với tôi mà khiến tôi thật bất ngờ :"hồi đầu em thấy ở anh một cảm giác là lạ vì vậy nên em đã quyết định làm wen với anh" tôi cười và cũng bảo với cô ấy tôi cũng vậy và rồi chúng tôi nhìn nhau cũng cười vào đúng lúc này không biết có nên chia tay nữa không , nhưng rồi tôi cũng lên tiếng nói lời kết cho cuộc tình mới lạ của chúng tôi
    hết phần 4 , còn nữa
  8. tiamo_lestr

tiamo_lestr Thành viên quen thuộc

Mối tình hả tôi cũng có sơ sơ vài mối tình kể từ khi đi học cho đến giờ
    Mối tình trẻ con nhất của tôi là vào thời mẫu giáo hồi đó tôi thích 1 bạn gái cùng lớp và bạn ấy cũng thích tôi.Còn nhớ co giáo không xếp chỗ cho chúng tôi ngồi cạnh nhau và thế là bạn ấy đã hì hục vác cái ghế của thằng bên cạnh ra chỗ khác và thay vào đó là cái ghế của tôi nghĩ cũng thật là buồn cười vì hồi đó có cái gì chúng tôi cũng chia cho nhau từ cái kẹo cho đến những thứ đồ chơi tôi cuớp của người khác cho bạn ấy.1 lần khác tôi đã phải để ông tôi chờ ỏ cổng trường mẫu giáo rất trong khi tôi lại đang yên vị ở nhà bạn ấy.Thời gian cứ thế trôi đi và cho đến giờ tôi cũng chưa gặp bạn ấy lần nào nữa.
    Mối tình thứ 2 đến vào cuối lớp 5 đầu năm lớp 6.Thực ra thì tôi cũng không để ý lắm đến bạn ấy.Chỉ biết rằng hồi đó bạn ấy ngồi cạnh tôi và sau đó chúng tôi học 2 truờng khác nhau.Nhưng có 1 lần bạn ấy gọi điện cho tôi và nói rằng có chuyện muốn nói với tôi.Sau đó tôi gặp bạn ấy ở truớc cổng trường Ngô Quyền 2, đó cũng là lúc tan học và cũng là lúc bạn ấy nói thích tôi lúc đó bạn ấy nhình thẳng vào mắt tôi và hỏi rằng bạn có thích tớ không?Thực ra thì luc đó tôi còn quá trẻ con để bắt đầu 1 mối tình nghiêm túc ,tôi cũng không ý thức được điều đó nên đã trả lời là có mà không cần phải suy nghĩ.Và sau đó thì chúng tôi cũng đã có những kỉ niệm đẹp bên nhau.Mối tình này tồn tại cho đến giữa năm lớp 8.
    Mối tình thứ 3: Đây mới có lẽ là mối tình thực sự của tôi.Thực sự tôi cũng không ngờ rằng mình lại có thể thích bạn ấy.Bạn ấy là nguòi học suốt 4 năm cấp 2 với tôi,bạn ấy cũng rất ghét tôi và hay chửi tôi nữa vạy mà lên lớp 10 bạn ấy trở nên hiền đi 1 cách kì lạ đến chính tôi cũng phải bất ngờ.Nhưng tôi cũng sẽ không để ý nếu hôm đó bạn ấy không cầm lấy tay tôi.Quả thực bạn ấy là 1 con người rất có cá tính, bạn ấy chủ động trong mọi tình huống và luôn khiến tôi phải bất ngờ nhưng đó chỉ là khoảng thời gian đầu thôi sau đó tôi cũng quen dần và bắt đầu phản công lại.Bắt đầu bằng việc tôi đến nhà rủ bạn ấy đi học rồi ăn cơm ở nhà bạnấy. Sau đó thì chúng tôi thân nhau hơn,tôi thuờng xuyên đến nhà bạn ấy hơn.Càng ngày chúng tôi càng hiểu nhau hơn, và cảm thấy rằng không thể thiếu nhau được.Kỉ niệm đáng nhớ nhất đó lần tôi gọi cô ấy đi tập thể dục buổi sáng.Cũng như mọi hôm tôi gọi cô áy vào khoảng 5h sáng nhưng hôm ấy tôi gọi mãi mà không đuợc.Đến khoảng 6h thì bố của cô ấy ló đầu ra và nói rằng bạn ấy tối qua thức rất khuya và hôm đó tôi chạy mà không có cô ấy.Mối tình này kéo dài đưọc 3 năm cho đến khi thi đại học.
    Hiện tại thì tôi cũng đang để ý 1 cô bạn cùng lớp nhưng vẫn trong thòi gian tìm hiểu.Có gì thì tôi sẽ thông báo sau.

METALLICA&MANCHESTER
    TIAMO_LESTR
  9. usa11_9_2001

chuyện tình dài kì phần 5
    Câu chuyện tình âm thầm và lặng lẽ​
    Một phút thả lỏng và bạn nhìn thấy một hình dáng lướt qua ngửi một mùi hương quyến rũ , bạn muốn làm wen nhưng không biết là cách nào rồi bạn tương tư và cứ thế cho đến cái ngày bạn được đối đầu đứng chính diện với cô ấy , bạn sẽ choáng ngợp , không biết nói gì cứ ấp a ấp úng lí nhí trong mồm , toàn thân đỏ mồ hôi mặt đỏ gay , và người ta cười rồi nói "anh bị sao thế ốm à? ngồi xuống đi" sao thế nhỉ bạn thật dũng cảm trước mọi việc sao đứng trước cô ấy bạn lại choáng , một hiện tượng tâm lí thú vị .
    Tôi còn nhớ như in cái ngày đầu tiên tôi gặp cô ấy , tôi đang làm bài tập trên thư viện , bỗng một hình dáng lướt qua thật nhanh , nhưng cũng đủ làm cho tôi ngẹt thở chững lại và nhìn lên , cô ấy thật xinh đẹp một kiệt tác cảu nhân loại , da cô ấy thật là trắng tóc dài và đặc biêt trên đôi má có 2 lúm đồng tiền thật xinh xắn , tôi bị hớp hồn ngay từ lần đấy , nhưng từ đó tôi không gặp lại cô ấy nữa , rồi một hôm đang mải chat tại 58 mê linh thì cô ấy , đúng đúng là cô ấy bước vào quán và nhìn tôi một cách dễ chịu cô ấy tiến tới gần và chào tôi , tôi cũng không biết chuyện gì đang xảy ra Người tôi nóng bừng mặt đỏ đổ mồ hôi hột , cô ấy hỏi tôi " anh có làm sao không? ốm à" và tôi dần bình tĩnh lại lấy lại được tự tin tôi bắt đầu nói chuyện với cô ấy , nói một hồi thì biết nhà co ấy gần đây rồi , hồi nãy ra chào tôi vì nhìn tôi wen wen nên cứ ra chào đại , tôi vui sướng trong bụng "thì ra cô ấy cũng có để ý đến mình" . Chúng tôi nói chuyện rất lâu sau đó và những ngày tiếp theo ngày nào cũng gặp mặt đi chơi nói chuyện , dần dần rồi thì cái gì đến cũng nên đến và phải đến , sáng hôm ấy ngày 3 tháng 1 âm lịch tức mồng 3 tết và vào đúng ngày 14/2 dương lịch Valentine , tôi Tặng cô ấy một trái tim pha lê và trái tim tôi , cô ấy nhận bằng cả sự yêu thương ấp ủ trong cô ấy bao lâu nay , chúng tôi đến vơi nhau không ồn ào cả hai cùng hiểu mình đang cần gì và muốn gì , Nhưng không thể ngờ rằng sự âm thầm ấy cũng là dấu chấm của chúng tôi không hiểu sao ngay sau ngày hôm đó chúng tôi gặp nhau ít đi , chúng tôi sao lãng nhau không wan tâm tới nhau nữa những câu chuyện tẻ hạt đi và rồi chung tôi xa nhau cũng trong ầm thầm lặng lẽ , câu cuối là do tôi nói "anh nghĩ chúng ta .......chúng mình thôi nhé bớt một điều phải suy nghĩ còn hơn la chúng ta cứ sống thế này " và tôi ra về để lại sau lưng cuộc tình được cho là đẹp nhưng không trọn vẹn .
    hết kì 5 còn nữa
    [​IMG] [​IMG]
    Được usa11_9_2001 sửa chữa / chuyển vào 11:18 ngày 10/08/2003
  10. Monkey_King

Monkey_King Thành viên mới

Mối tình của tui thi kể đến thì thật là buồn
    Mối tình của tôi bắt đầu từ khi tôi vào cấp 3 . Gần hết học kì 1 tui mới nhìn thấy, chả hiểu làm sao mà nửa học kì dầu tại sao tui lai ko nhìn thấy.Mà nó cũng thật la hấp vì bao nhiêu người đẹp trai tán thi ko đổ mà lai thích ngay thằng ngồi cạnh đó là tui .Tình cảm của chúng tui bắt đầu từ đó.Nhưng mà yêu nhau dươc 1 thời gian thi tin buồn tới la ngươi iu tui phải sang ĐỨC
    ( chuyẹn tình chưa hết
    )
    ChótMon