1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ký ức

Chủ đề trong 'Tản mạn Sài Gòn' bởi viethoa, 06/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethoa

viethoa Thành viên quen thuộc

Ký ức

Nhật ký về em
    Đây là những ký ức nhặt nhạnh trong 2 năm trời.MỗI khi nhớ về em, lòng tôi lại nhói buốt ,cồn cào. Con tim lạI rỉ máu???
    Mọi ngườI nếu có đồng cảm tôi xin cảm ơn .Còn không xin mọi ngườI đừng chỉ trích hay diễu cợt ???..
    Những ký ức này tôi giao toàn quyền cho viethoa và Kami post lên .............. 3a4 8f ff
    Ngày ??..tháng ????
    Dear Brother,
    Anh của em khó hiểu quá à ! ?oAnh có lẽ sẽ làm thử lạI 1 lần nữa? vậy là thử ? ?olàm lạI cuộc đờI? hay là thử ? ?oiu? thêm một lần nữa ? hihi ?..^_^
    Thật sự em cũng không hiểu mình nữa .Có những chuyện em nhận thức rất rõ, em hiểu được đã có chuyện gì xảy ra nhưng em cố trốn chạy , tránh né , cố tình hiểu sai ý nghĩa của sự việc . BởI đó là chuyện không có cách để giảI quyết .Anh có giúp gì được cho em hay không ? Em cũng chẳng có thói quen chia xẻ cảm giác của mình vớI ngườI khác ( ngoạI trừ anh ) bởI em đã quen tự mình giảI quyết mọI việc ngay cả việc kìm chế tình cảm của mình , mặc dù đôi khi điều đó làm em rất khổ tâm .Không phảI em tự cao mà vì em biết nói ra cũng chẳng có ai giúp gì được cho mình , chỉ làm em rốI thêm mà thôi. Em sẽ chỉ là em khi em đã trưởng thành , trưởng thành trong tình cảm và trong lý trí để có thể chấp nhận được những sự thật đau lòng. Hiện giờ ,em chỉ muốn mình là cô bé vô tư , là 1 con chim nhỏ đáng yêu như cô bé Anh Chi trong chuyện. Mà Anh Chi giống em lắm anh ạ ! Đôi khi em cũng vô tư như con nít , rất hay ?. khóc nhè ,nhút nhát , nhõng nhẻo ,hờn dỗI và thánh bổn mạng của em cũng là Thérèse. Đọc phần đầu em cứ khúc khích cườI mãi ,Huy và Chi đáng yêu chưa từng thấy anh nhỉ ? Nhưng càng đọc ,em càng cảm thấy có gì nghẹn nơi cổ , có lẽ là do xúc động trước tình cảm mà Huy dành cho Chi , cho ?ocô em bé nhỏ của anh Huy? ngày nào . Em đã lặng đi khi đọc phần kết , có cái gì đó đè nặng lên tâm trí em làm em không thể thở nổI . Giá mà không có phần kết , giá mà tác giả không để cho nhan vật Huy bình tĩnh một cách đáng sợ , có lẽ em đã không buồn đến thế. Hi hi , em gái của anh nhạy cảm lắm đấy !
    Mà anh nè , cô bé Anh Chi chỉ ở độ tuổI 12 là giống em nhất ,chỉ khác là mái tóc à ? Vậy em ?cắt tóc ngắn cho giống Chi lúc đó ,sẵn tiện ?ocắt? luôn ?tim của anh nhé ! [r23]
    Anh biết không , lúc chia tay vớI các bạn ( năm lớp 9) .em đã mém khóc rồI đấy ! Thân thiết vớI nhau như anh em thế mà giờ phảI chia xa. Đôi lúc em cảm thấy nhớ các bạn kinh khủng , những giây phút vui vẽ bên nhau giờ lạI tái hiện rõ ràng trong kí ức . Điều đó làm em sợ ,bởI chia tay vớI bạn bè là thế ,huống chi bây giờ , em sắp phảI chia tay vớI ngườI anh mà mình chỉ vừa mớI có được ?..Em thật ngốc , lạI nói ra những chuyện buồn nhưng mà ?. em biết em sẽ nhớ anh lắm?.em sắp khóc rồI nè anh ơi ?.hu?.hu ??@_@
    Ờ , anh em mình lạI có một điểm giống nhau nữa rồI : cùng sửa nhà khi kì thi tốt nghiệp sắp đến .Năm ngoái , lúc đang ôn thi , em phảI chuyển sang ở nhà trọ .Sách vở , tất cả mọI thứ kể cả cuộc sống bị xáo trộn , rốI tung lên hết .Lúc đó dzui lắm , mướn phảI cái nhà dzỏm gần chết , cứ mưa là nước nhỏ lộp độp xuống sàn nhà . nước chảy lên láng cả ra , có khi nước chảy xuống bàn học của em làm ướt hết tập sách nữa chứ ! Cái mặt em lúc ấy ?méo xẹo trông thấy mà thương luôn đấy !
    Hi.hi?. ?ovịnh em? luôn sẵn sàng đón ?otàu anh? trở vể ,chỉ sợ ?otàu anh? ra đi sẽ hổng thèm quay trở lạI thôi ! ?????..
    Thứ 7 có một chuyện làm em vui lắm ! Có một anh chạy xe ngang em rồI cắm vào giỏ xe của em một cành lan tím đẹp lắm anh ạ! Khi đó em cứ ngớ ra chẳng hiểu gì cả , đến khi sực tỉnh thì anh ấy đã đi mất rồI. Làm em chưa kịp cảm ơn gì hết ,ngố ghê vậy đó ! Đôi khi có những ngườI xa lạ , đem đến cho chúng ta một niềm vui nhỏ bé nhưng bất ngờ anh nhỉ?
    Thinking of you everyday , everywhere

Veno's member

www.venonet.com

Được sửa chữa bởi - viethoa vào 07/04/2002 23:45
  2. viethoa

Anh trai ??othấy ghét??? ơi !
    Biết rằng nếu nói ra chuyện này sẽ làm anh buồn nhưng em cứ nói ,biết đâu lại tốt cho anh .
    Khi ngồi một mình trong phòng và nghe lại bài ??oMiss you??? ,em tự hỏi : ??oPhải chăng anh trai của mình vẫn chưa quên được hình bóng của người ấy ???? .Và vì thế, em chợt nhận ra bài hát sâu lắng đến lạ lùng và buồn lây với nỗi buồn của anh .Khi em bảo rằng em đoán được anh có kỷ niệm gì với bài ??oWishing you were here??? , có lẽ vô tình em đã chạm đến nỗi đau của anh ? Em chưa từng trải qua chuyện ấy nhưng có lẽ em cảm nhận được nỗi đau ấy lớn đến dường nào .
    Anh trai yêu quí , trong quá khứ của em , có lẽ vui nhiều hơn là buồn .Bởi lẽ em sống vô tư ,vui vẻ ,yêu đời, được nhiều bạn bè quí mến, vả lại em học rất khá.Cuộc sống của em đầy ắp tiếng cười và những lúc ấy , em ghi lại những kỉ niệm đẹp vào nhật kí. Đương nhiên cũng có những lúc em rất buồn khi kết quả học tập hơi bị giảm .Khi ấy em xem lại nhật ký và cảm thấy yêu đời ngay .Có lẽ đó là một hình thức sống với quá khứ , phải không anh ? Lên lớp 10 ,bài học được nâng cao hẳn khiến em choáng váng . Kết quả Hk I làm em hụt hẫng nhưng anh thấy đấy , em của anh vẫn yêu đời , tự tin và cố gắng học hơn nữa , bởi vì em còn có bạn bè , có những kỷ niệm đẹp và có một người anh tốt . Thế chẳng lẽ anh lại thua em về mặt tin thần sao ?
    Anh trai của em , người ta không thể sống mãi với quá khứ , nhất là trong quá khứ ấy có những kỉ niệm thật buồn .Anh biết không , em gái của anh luôn quan niệm rằng : tình cảm ở lứa tuổi học trò chỉ là thoáng qua , không thể lâu bền bởi họ đều chưa trưởng thành cả về tình cảm lẫn lí trí . Em nghĩ vướng bận vào chuyện đó chỉ làm mình khổ thêm mà thôi .Bây giờ anh của em đã ??othoát nạn??? rồi thì phải vui lên vì điều đó chứ !
    Sắp phải xa anh rồI nên em cũng muốn có chút gì gởi đến anh thôi ! Gắng học lên anh nhé , em rất tin tưởng vào anh trai của mình đấy !
    Let the music ?????????and your younger sister heal your soul !
    Nhớ anh thật nhiều

Veno's member
    www.venovn.com
  3. viethoa

Anh !
    Có thể em nói như vậy là xúc phạm chị ấy nhưng em nghĩ chị ấy có đáng để anh phải đau khổ không ? Một cô gái đã có ??obạn trai??? lại tiếp tục quan hệ với nhiều người khác , liệu cô ta có xem anh là bạn trai của mình không ? Em không bao giờ tin một tình cảm chân thành thật sự có thể chia năm xẻ bảy cho nhiều người . Liệu chị ấy có yêu ai không , hay chỉ yêu chính bản thân mình ? Một người như vậy thật không đáng để anh của em mất ý chí , nghị lực và niềm tin vào cuộc sống . Em biết đã có quá nhiều nỗi đau đến với anh cùng một lúc , đau vì chuyện gì cũng được , nhưng suy sụp tin thần vì chuyện này thì thật không đáng , phải không anh ?
    Em kể cho anh nghe một chuyện về em nhé ! Lúc em học lớp 6 , có một bạn trai rất mến em và đã bày tỏ điều đó qua một người bạn khác .Khi đó em cũng mến bạn ấy ,nhưng em đã không cho phép mình đi quá xa trong mối quan hệ này .Em vẫn tiếp tục duy trì tình bạn , cố làm sao để bạn ấy không hiểu lầm và cũng không đến nỗi phảI suy sụp.Thật bất ngờ khi em phát hiện ra dù đã bao năm trôi qua rồi nhưng tình cảm bạn ấy dành cho em vẫn không hề thay đổi, thật cảm động phảI không anh ? Rất may là giờ đây ,tình cảm ấy đã không còn nữa , thay vào đó là tình bạn chân thành , chúng em đã thật sự trở thành những người bạn tốt . Điều đó làm em rất vui vì đã xử sự đúng , để ngày hôm nay , không có chuyện gì đáng tiếc xảy ra , gây cho 2 con ngườI những vết thương không cách gì xoá bỏ .
    Còn một chuyện nữa em muốn nói với anh ??o Chuyện gì anh không muốn người khác gây ra cho mình thì xin đừng bao giờ gây ra cho người khác??? .Chị ấy đã làm anh bị tổn thương nhưng không phảI tất cả các cô gái khác đều như vậy. Anh bảo rằng ??o Ai chịu được anh thì tiếp tục , còn không được thì chia tay ??o như vậy là xem thường tình cảm của họ .Anh yêu thương chị ấy thì họ cũng yêu thương anh vậy ? Anh là anh của em , do đó em xin đuợc nói thẳng : em không chấp nhận như thế .Tại sao anh gượng ép mình để rồi làm khổ bao nhiêu người khác . Em xin anh đừng lừa dối ai , nhất là lừa dối chính bản thân mình .Khi hạnh phúc , khi vui cứ cười , khi đau khổ , khi buồn cứ khóc . Em vô tư ,em yêu đời bởI em sống thật với lòng mình , không tiếp xúc vớI ngườI khác bằng khuôn mặt giả tạo . Em không thể nào giấu được niềm vui hay nỗi buồn của mình bởi tất cả đều được bộc lộ rõ ràng qua ánh mắt , qua nụ cười và qua nét mặt của em .Hãy sống thật với lòng mình thử xem , anh sẽ cảm thấy tâm hồn mình nhẹ nhàng , thanh thản hơn rất nhiều .Cũng như em khi không thích ai , em tỏ ra cáu gắt khi tiếp xúc với người ấy hoặc chẳng thèm nói chuyện . Như thế vẫn còn hơn những người bên ngoài vui vẽ nhưng trong tâm họ đang rủa thầm mình , anh ạ ! Anh có nghĩ như thế không ?
    Chỉ còn khoảng một tháng nữa là em phải ??osay goodbye??? anh rồi . Nhưng trong khoảng thời gian này anh phảI ôn thi , do đó em không cho phép mình làm phiền anh nhiều hơn nữa, và em cũng sẽ không tặng nhạc cho anh nữa. Khi nào thấy cần em sẽ viết thư cho anh , anh nhé !
    ^_^
    Veno's member
    www.venovn.com