1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lá chuối ... và ngày Tết

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi ceme86, 31/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Lá chuối ... và ngày Tết

Mấy ngày hôm nay thấy anh em trên Kama và Thip có vẻ dậm dịch chuẩn bị gói bánh chưng ăn Tết ..chả hiểu mọi ng có lên đây ko - nhưng cũng tranh thủ spam phát ...

Thấy mấy đứa rủ nhau lên MG vặt trộm ... đừng dại, cảnh nó tóm cho thì vỡ mồm ..

Chịu khó chạy về Hanumanthagar - đoạn PES campus I. Trên đường xuống Hosakerehall, 100rupee tiền lá gói nhoè luôn ...

Ko hiểu đã bác nào kiếm đc gạo nếp chưa nữa ..
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Chúc anh chị em du học sinh ở Ấn độ đón một cái Tết nơi xứ người đầy đủ hương vị quê nhà
    Các bác là còn may mắn hơn những nơi xa xôi như bọn tớ, ví dụ như Nga nè, 10rúp 1 cái lá chuối (tính ra khoảng 7k tiền Việt) chưa kể nếp niếc. cuối cùng một cái bánh chưng đến được mồm thì giá thành bị nâng lên cắt cổ nhưng thôi đành chịu vậy
  3. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Bên này lá chuối cũng lá đông lạnh hihi...
    Chúc mọi người khắp mọi phương một cái tết vui vẻ và đầy đủ hương vị nhé!
  4. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Ở India thì không bao giờ sợ thiếu lá chuối, đi vào các chợ thấy bán nhiều lắm.
    Ở những nơi không có lá chuối thì có thể gói bằng giấy bạc. Đã có người từng gói thử như thế, có thể buộc rất chặt và ăn rất ngon, chẳng có vấn đề gì.
  5. missakana

missakana Thành viên mới

Lily ơi chuyển phát nhanh lá chuối đông lạnh sang bên này với Lâu rồi ko ăn Tết kiểu vn, nhưng lần nào cũng được nghe mama kể chuyện bên nhà, có cảm giác như mình đang được tận hưởng không khí ấy vậy.
  6. black_mask2503

black_mask2503 Thành viên mới

không có gạo nếp...hôm trước đi hỏi mua mà không có...tí nữa thì nấu bằng nếp cẩm...uh mà ở nhà mình trên khu vực tây bắc với đông bắc bộ là làm bánh chưng bằng nếp cẩm đấy... bánh chưng U...nhìn giống tam giác cân ấy...
  7. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Hề hề, để đợt này qua em vác thêm 1kg nếp Điện Biên nhé ..nhưng chắc h này chỉ nấu xôi đc thôi =))
  8. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Lang thang vớ đc cái ảnh
  9. missakana

missakana Thành viên mới

nhìn cái bàn cúng đầy đủ mâm quả cảm động quá. Miss thì mồng 1 kéo cả nhà ra Valentine''s nhậu 1 phát buffet xong về. Thế có gọi là tết ko nhỉ? chán thật.
  10. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

Thấy mâm quả của các bạn mà chạnh lòng . . . và nhìn cách các bạn bài trí mình thấy các bạn nhiểm màu văn hóa Ấn rùi, thiệt đó. . . chắc ngày sau khi đã rời khỏi nơi ấy rồi trong lòng các bạn sẽ mãi mãi không quên. CHÚC CÁC BẠN MỘT NĂM MỚI GẶT HÁI NHIỀU THÀNH CÔNG MỚI
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa