1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

là con trai nhưng tớ cũng thấy hơi lo lo

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi milee, 27/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. milee

milee Thành viên mới

là con trai nhưng tớ cũng thấy hơi lo lo

tớ bắt đầu bước vào tuổi lão hoá mạnh, trên mặt những vết hằn từ lâu lâu rồi bắt đầu rõ nét hơn, người iu tớ thì lại quá trẻ, vậy thì tớ muốn gì nào:

- những phương pháp làm hạn chế đến mức tối đa những nếp hằn kia?

- nếu phải đắp mặt nạ tớ cũng chơi và đắp loại mặt nạ nào là tốt nhất

tạm thời thế nhá có gì tớ sẽ hỏi thêm àh tớ 28 tuổi cảm ơn mọi người đã đọc, chúc mọi người trong box lúc nào cũng very đẹp trong mắt mọi người
  2. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Ặc, bác ơi, nghe bác nói cứ tưởng bác cũng là chị em cơ đấy, đàn ông mà sao lo nghĩ nhiều đến mấy vụ làm đẹp quá, chỉ cần chịu khó giữ vệ sinh sạch sẽ, có thể dùng sữa rửa mặt 3lần/ngày, tối trước khi đi ngủ nếu thích thì bôi kem dưỡng da ....Khiếp, bác mà bôi bôi đắp đắp suốt ngày thì có mà người yêu sợ chạy mất dép, khéo còn tưởng bác gay, ha ha.
    Mà nói thật bác đừng buồn, tớ mà là bạn gái bác thì tớ cao chạy xa bay khi đọc được dòng này, sợ quá
  3. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

có gì mà sợ chứ! Đàn ông cũng có nhu cầu làm đẹp mà!
    và họ cũng luôn phải đẹp trước phái nữ chúng ta chứ!
    Mình ghét nhất là nhìn những anh chàng trông úi xùi. Đầu 1 tuần ko gội, móng tay dài cáu bẩn. Mặt đầy mụn. Em nhìn còn ghê nữa là người yêu còn phải sát má kề vai.
    Nhưng cũng ghét nhìn những chàng chải chuốt quá! Trông không đàn ông.
    Làm đẹp có mức độ thì không có vấn đề gì cả.
    Bác trai ở trên hàng ngày dùng sữa rửa mặt 2 lần, mát xa nhẹ nhàng và kỹ vì các bác đi đường chả mấy khi thấy bịt khẩu trang,
    Nếu da bác nhiều dầu, lỗ chân lông to thì rửa mặt xong dùng miếng bông tẩy trang thấm nước hoa hồng - Toner lau nhẹ nhàng khuôn mặt theo chiều ngang từ trong mũi ra ngòai mặt để làm sạch nốt chất bẩn dư thừa trong lỗ chân lông.
    Bác có thể dùng kem dưỡng da nếu da xấu quá
    Mùa hè này bác dùng thêm giấy thấm dầu để cho mặt ko bị bóng nhờn và bị mụn. Nhưng khuyến cáo là nên lau nơi kín đáo để tránh có 1 số chị em khó tính hiểu nhầm. he he
    Em nghĩ đàn ông chỉ cần đơn giản thế thôi. và quan trọng nhất lúc nào cũng phải giữ cho mặt sạch sẽ là được.
    Da đàn ông dầy hơn và lâu lão hóa hơn da phụ nữ.
    bác chú ý ăn nhiều rau quả, uống nhiều nước.
    Chúc bác có làn da đẹp!
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Bạn Sun ko trêu chủ topic nhá. Bạn í đáng iu thế còn rì.
    Nhưng mà mới 28t thì làm rì đã già đến thế. Thôi post hình lên đây bọn tớ tư vấn cho.
  5. thanhngavu

thanhngavu Thành viên quen thuộc

bạn Sun àh, nhẹ nhàng thôi đừng đanh đá quá nhá
    bạn trai cứ làm theo lời khuyên của trang là được rồi, nếu muốn tư vấn kỹ hơn thì pót hình nhé
    à, mới 28 đã già gì, nhất lại là con trai, thế gf của ấy 18 à
  6. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Hì hì, vì bạn ấy đáng iu nên tớ mới mạo muội trêu đùa tí cho vui thôi mà. Cơ mà nghe bác chủ tả cứ như bác đã ngoài 50t í, biết lo xa vậy là tốt nhưng mà hình như hơi chú ý quá, hì hì . Bác mô tả thật cụ tỉ xem nào, cần bót thêm cái ảnh lên đây để chị em tiện tư vấn nào
    Được sunflower_92 sửa chữa / chuyển vào 10:07 ngày 27/06/2008
  7. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

Đúng rồi, em múôn chiêm ngưỡng "chân rung" bác ý quá!
  8. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Ha ha, bạn gì ấy ơi, chớ có dại mà pót hình lên nhá, bà_già_bon_chen bả mà thắy bạn hơi đẹp chai tí thôi là bà ý sẽ đao lô hình bạn về máy ngắm suốt chả chịu làm việc cho mà xiem :D
    Nói chứ con trai chỉ cần sạch sẽ, gọn gàng tươm tất là đc, đừng đỏm dáng quá cũng đừng có dơ dơ bẩn bẩn quá thì nhìn ko hay. Cũng có mấy loại kem dành cho phái nam của Clinique, Boss, Clarins ấy, bạn dùng thử xem, kiêm luôn mua 1 loại tonic/lotion after shave xoa lên mặt sau khi cạo râu để nó làm dịu lỗ chân lông bạn lại, vừa làm mặt bạn có mùi thơm thơm hay hay, bạn gái hun vào chắc sẽ khen tấm tắc :P. Chân tay cắt móng gọn gàng (đừng có sơn là được :D), mùa hè năng tắm gội vì các ông là mùa hè mồ hôi nhễ nhại chua như dấm. Thế là ổn :P
  9. forevernone

forevernone Thành viên mới

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
  10. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ai dà, người ta xin tư vấn mà mọi người ném đá ác quá. Nhỡ người yêu bạn í thích bạn í trông trẻ ra thì sao.
    Tớ lại nhớ đến 2 chuyện. Cô bạn thân của tớ có anh chồng cực kỳ đỏm dáng. Vợ có thể quên bôi kem đêm chứ anh chồng thì đừng hòng. Có khi đi uống bia 11h mới về lăn đùng ra ngủ. Đến 12h đêm vợ phát hiện chồng lọ mọ dậy ngồi trước gương để bôi kem đêm.. Cô vợ tâm sự với tớ: Trông cứ như mụ gà mái ghẹ, chán.
    Một cô khác lại yêu anh kém tuổi trông mặt non choẹt. Sợ bố mẹ chê nên mỗi lần anh này đến chơi lại phải trang điểm thêm tý nếp nhăn ở đuôi mắt . Cô này tâm sự: Mình chắc phải học cách hành hạ bác í để bác í chóng già cho xứng đôi vừa lứa. Hehe..