1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lá nha đam công dụng làm tóc mọc nhanh như nấm

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi anhbomvuoai, 09/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhbomvuoai

anhbomvuoai Thành viên mới

Dùng lá Nha đam và làm theo cách này tóc rụng cả nắm cũng mọc lại nhanh như nấm
    Gội bằng lá nha đam không những ngăn chặn quá trình rụng tóc hiệu quả mà còn mang lại một mái tóc chắc khỏe, mềm mượt như tơ.
    Nói đến nha đam là nói đến "thần dược" của sắc đẹp. Với tinh chất gel nha đam vốn có trong nó cùng các dưỡng chất thiết yếu không những giúp chị em có làn da luôn trắng sáng, mịn màng mà còn có tác dụng trị rụng tóc vô cùng hiệu quả. Các chị em đang có nhu cầu chăm sóc mái tóc của mình để tăng sự khả ái cho khuôn mặt thì hãy nhanh tay thực hiện ngay công thức dưới đây nhé, đảm bảo hiệu quả 100%.
    >>> Mẹo chữa rụng tóc hiệu quả an toàn tuyệt đối nhờ thảo dược.

Nguyên liệu:
    - 1 bẹ nha đam to

Thực hiện:
    - Nha đam rửa sạch, cắt khúc, gọt bỏ phần lá xanh lấy phần thịt bên trong.

- Ngâm phần thịt nha đam với nước muối loãng khoảng 15 phút rồi rửa lại với nước sạch để ráo nước nhằm loại bỏ bớt phần nhựa đắng. Chữa rụng tóc sau sinh đảm bảo triệt để
    - Cho phần thịt nha đam vào máy xay sinh tố xay nhuyễn rồi cho vào lọ kín bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh và dùng dần.

Cách dùng:
    Bước 1: Bạn gội sạch đầu với dầu gội như bình thường.
    Bước 2: Lấy phần gel nha đam thoa đều lên tóc từ chân đến ngọn. sau đó dùng khăn quấn tóc và ủ tóc khoảng 15-20 phút để các dưỡng chất trong gel phát huy tác dụng với tóc.

Bước 3: Cuối cùng, gội lại đầu sạch sẽ với nước lạnh.
    Áp dụng công thức này 2 lần/ tuần bạn sẽ thấy mái tóc phát huy tác dụng hiệu quả. Tóc không còn gãy rụng nhiều như trước nữa mà ngược lại mọc nhanh hơn, chắc khỏe và óng mượt hơn gấp nhiều lần ban đầu.
    >>> Trị ngứa da đầu hết ngay rụng tóc
    Chúc bạn thành công và có mái tóc luôn chắc khỏe!