1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Là phụ nữ quý chị em phải biết 7 meo nuôi dưỡng tuyệt vời này

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi lamdep11, 29/08/2016.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. lamdep11

lamdep11 Thành viên quen thuộc

1. Chuốt mascara không bị lem

Với những cô nàng bắt đầu tập tành trang điểm, chuốt mascara không hề đơn giản bởi chúng thường bị lem ra xung quanh mắt. Hãy thực hành một chiếc thìa và úp nó lên hai hàng mi rồi mới nhẹ nhàng chuốt mascara lên. Bằng cách này, những vụn lem của mascara sẽ dính lên mặt thìa thay vì lên da của quý chị em, và hàng mi của chị em sẽ có độ cong hơn chỉ chuốt thông thường!
    -->> Có thể bạn quan tâm:kem dưỡng trắng da mặt

2. Phấn má hồng bị rơi vỡ

Không may hộp phấn của chị em bị rơi và vỡ tan tành? Đừng vội thẳng tay vứt bỏ chúng vào thùng rác. Chị em phụ nữ hãy cho vài giọt cồn vào hộp phấn vỡ ấy và xem điều kỳ diệu gì sẽ xảy ra nhé. Bột phấn gặp cồn sẽ kết dính lại với nhau, chỉ cần lấy chiếc thìa inox mịn nén chặt chúng lại là có thể tiếp tục sử dụng như mới.
    -->> Có thể bạn quan tâm:tắm trắng toàn thân

3. Giữ son lâu trôi và không lem

Dấu son trên miệng cốc, miệng bát, bạn không dám ăn uống vì sợ son trôi đi hết. Chỉ cần đặt một miếng giấy ăn nhỏ lên môi và dùng cọ mắt phết lớp phấn nhẹ lên là được.

-->> Có thể bạn quan tâm:Kem dưỡng trắng da toàn thân
    4. Mụn xẹp đi nhờ sữa chua

Nếu mụn cứ bất thình lình hỏi thăm làn da và ở lỳ không chịu đi, quý chị em hãy rửa mặt thật sạch, rồi lấy một ít sữa chua và chấm lên nốt mụn. Rửa mặt sau 15 phút thì rửa lại với nước sạch và chờ xem kết quả nhé. Axit lactic có trong sữa chua giúp kháng khuẩn, giảm sưng, giảm viêm và xẹp mụn nhanh chóng.

5. Cứu rỗi lọ sơn móng tay bị khô

Lọ sơn móng lâu ngày không áp dụng sẽ bị đông đặc lại, hơn vậy những ngày mùa đông. Quý chị em chỉ cần lấy bát nước sôi, thả lọ sơn móng vào đó ngâm chừng 2-3 phút chúng sẽ mềm mại lại ngay, thực hành như bình thường.
    -->> Có thể bạn quan tâm:Kem dưỡng trắng da mặt
    6. Tạo viền môi quyến rũ
    Để có viền môi gợi cảm, chị em phụ nữ hãy kẻ chữ X lên viền môi trên, tiếp theo từ từ dùng cọ hoặc tô son cho phần còn lại, chị em sẽ có được đôi môi hoàn hảo.

7. Tạo dáng lông mày chuẩn

Tự mình loay hoay định dáng lông mày khiến chị em phụ nữ mất thời kì và dễ gặp phải tình trạng không phù hợp với gương mặt. Hãy đặt bút chì theo đúng cách hưỡng dẫn dưới đây, chỉ sau 1 phút quý chị em sẽ giải quyết xong vấn đề và có cặp lông mày cực bắt mắt nhé.
    -->> Có thể bạn quan tâm:Kem lro'cre

Chúc bạn thành công!