1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lá thư từ Simacai

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi Ziangcoi, 27/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chiuchiu

chiuchiu Thành viên mới

Hí hí, tớ rất ngưỡng mộ ý tưởng này.
    Ấy nhưng do bệnh nghề nghiệp thôi, tớ tò mò muốn biết không hiểu sếp của Ms.Nam biết về vụ này không nhỉ, và có ủng hộ không?
    Hỏi cho chắc, nhỡ đâu tớ vác các thứ lên văn phòng của chị Nam bị sếp của chị í xách xô nước ra đổ vào người thì phiền lắm :D
  2. Ziangcoi

Ziangcoi Thành viên mới

Sao lại bi quan thế bạn? Cứ giả sử là ông ý không biết đi, nếu bạn là ông ấy thì bạn có xách xô nước đổ xuống không?
  3. asiandragon

asiandragon Thành viên mới

Cảm ơn anh Ziangcoi đã post lên một bức thư rất cảm động. Anh cho em hỏi một chút nhé:
    Chúng em có khoảng 4,5 người muốn lên tận bản Simacai để tặng quà và chơi với các em nhỏ thì có được không? Thời gian đi của chúng em là khoảng ngày 14, 15 tháng 2.
    Bọn em muốn mang một chút hơi ấm của những người quan tâm đến tận nơi cho các em, muốn chia sẻ phần nào với các em cái lạnh thấu xương thấu thịt mà các em hàng ngày phải chịu đựng. Ý định này là hoàn toàn nghiêm túc, nếu có anh/chị nào muốn đi nữa thì chúng ta có thể tổ chức 1 đoàn lên vào thời gian này. Mong nhận được ý kiến từ anh Ziangcoi và tất cả các anh/chị.

4. tuananh247

tuananh247 Thành viên mới

thương thật, đồng bào dân tộc ở vùng cao còn quá nghèo khổ, người lớn còn chịu được chứ trẻ con thì sức đâu, trẻ con đi học mà ăn cơm với muối trắng, trời hỡi, thế mà hàng ngày tôi vẫn cứ nghe ra rả là chúng ta chăm lo đến trẻ em, là là, toàn thứ tốt đẹp,
    tuy nhiên điều này không mới, tớ nghĩ là khắp nước ta (vùng sâu, xa) còn cảnh đó chứ không riêng gì Simacai
  5. chiuchiu

chiuchiu Thành viên mới

Đây là tôi đã từng thấy sếp tôi xách xô nước ra rồi, nên tôi phải hỏi thử xem sao ... Với lại, hồi box DL quyên góp cho Văn Chấn, văn phòng tôi cũng chồng chất bao với bị, may mà cái dự án tôi qlý có cái kho nên tôi cho vào kho của tôi, mới tránh được cảnh bị sếp đổ nước vào đầu hoặc tồi tệ hơn ...
    Tin tôi đi, giang hồ hiểm ác, lòng người khó lường lắm Với lại ở tầm quản lý cấp cao người ta tư duy kiểu khác Có ai dám thử hỏi sếp của bên ấy xem sếp có nghĩ chẳng hạn như thế này: Trời ơi, cái đống này thuê xe mang lên tới Simacai còn tốn tiền hơn là mua ở trên ấy không??? Cá 10 ăn 1 đó.
  6. Ziangcoi

Ziangcoi Thành viên mới

Cái này chẳng biết trả lời thế nào. Để hỏi lại đã, sợ rằng đi lại ăn ở phải tự túc.
  7. Ziangcoi

Ziangcoi Thành viên mới

Hic, bó tay.
    Nói thế thôi chứ yên tâm đi, không sợ đâu.
  8. Dec

Dec Thành viên mới

Quản lí cấp cao thì tư duy kiểu gì bác???
    Em nói xin lỗi chứ đợi các bố cấp cao nhà mình nhìn đến thì bọn trẻ chúng nó chết từ lâu rồi. Tư duy khỉ gì.
    Làm việc mà có cái đầu thì chắc chắn là sẽ ko bị sếp xách nước đổ vào đầu đâu bác ạ.
    Bác Giang, bác đã phát động phong trào thì mong bác đưa địa chỉ cụ thể và chắc chắn người ta sẽ đưa được quà đến nơi người cần, chứ đừng để đồ chất đống lại một nơi, người giữ đồ kêu ầm ầm lên trong khi người cần thì lại ko có.
  9. Ziangcoi

Ziangcoi Thành viên mới

Khoảng 12 hoặc 13 tháng 1 này sẽ có xe của dự án lên Simacai. Bọn mình đang tập trung đồ để chuyển theo xe. Đảm bảo chắc chắn đến tay người nhận.
  10. mattrangvadongxu

mattrangvadongxu Thành viên mới

Đợt này thì không theo được rồi. Tôi nhiều việc phải giải quyết từ giờ tới Tết quá.
    Cho tôi delay vào đợt quyên góp sau.