1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

La Verdad

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi Hubner, 19/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mamirica

mamirica Thành viên mới

a Hubner: reconozco que el español de los cubanos no suena lindo, pero de los españoles también suena feisimo...con la lengua por afuera...deja de ser tan autosuficiente vale?
  2. mamirica

mamirica Thành viên mới

mucho gusto . estoy estudiando en España , y esto es una disectación de mi clase sobre la verdad . es mi trabajo :) . solo quiero enseñar a vosotros para introducirme .
    si teneis alguna duda , podeis preguntarme , y os puedo preguntar a mis amigos , mis profesores , etc....
    hasta luego :)
    Hubner: es disertación...no como vos escribeis: disectación...
    otra cosa: creo que copiaste lo de la VERDAD de algún libro no??
  3. luisito

luisito Thành viên mới

Me gusta tu forma de hablar mami. Esta vacación te vienes a Vietnam?. Te brindaría un buen trago.
  4. mamirica

mamirica Thành viên mới

Me gusta tu forma de hablar mami. Esta vacación te vienes a Vietnam?. Te brindaría un buen trago.
    [/quote]
    Luisito: si tu eres uno de los vietnamitas-cubanos, debes saber que los cubanos entienden TE VIENES por otra cosa...asi que cuidado chama..
    Estoy en VN, asi que cuando vengas nos veremos ok...
  5. luisito

luisito Thành viên mới

Luisito: si tu eres uno de los vietnamitas-cubanos, debes saber que los cubanos entienden TE VIENES por otra cosa...asi que cuidado chama..
    Estoy en VN, asi que cuando vengas nos veremos ok...
    [/quote]
    No sólo los cubanos sino también los mexicanos, los venezolanos... Tienes todo el derecho en el mundo de entenderlo a tu manera.
    "chama" también lo dicen los cubanos, pero eso no me argumenta en nada que tú provienes de Cuba.
    Moraleja: No tires piedras, hay que ser flexible. Te veo luego.
  6. yupi

yupi Thành viên mới

je,, estas cosas te las sacaste de Filosofía, verdad??
    Yo tb las estoy viendo, pero en otra materia,,
    Así que vives en España eh,,, ?? Me gustaría conocerlo algún día... ( Phù,, cómo me ha costado escribir todo esto con el teclado de Vn)
    ---------------------------------------------------------------------
    Học, học nữa , học mãi
  7. Hubner

Hubner Thành viên quen thuộc

em xin lỗi các bác nhé , cái bài này em tự làm đấy ạh , chả copy ở chỗ nào đâu , I swear
    thật ra các bác ko biết đấy thôi , chứ nếu đọc sách Triết ở bên này thì các bác sẽ biết bài của em là tự viết ngay , vì Triết lớp 11 bên này có khi còn khó hơn cả Triết ở ĐH ở VN cơ ạh
    ý trong bài này thì hầu như em tự viết vì ko có tài liệu tham khảo, đọc sách thì ko hiểu
    cách viết của em cũng bùn cừi lắm ạh : tiếng Việt ---> tiếng Anh ---> TBN . ko biết ở HN có từ điển Việt - TBN chưa , học thế này cực quá !!!!!!!
    dù sao em cũng cảm ơn các bác , em coi cái vụ các bác bảo em lấy từ sách ra là 1 lời khen ngợi đấy ạh
    muchas gracias !!!!!!!
    em còn 1 số bài nữa , ai đọc thì em post típ
  8. yupi

yupi Thành viên mới

Je je,, thế mà tôi cứ tưởng bác lấy ở trong sách nào...
    Tại lúc tôi thấy bác viết về 3 grados del conocimiento với lại về verdades absolutas với lại relativas thì nghe quen quen nên đoán thế thôi....
    Bác mà viết được hết chỗ ấy thì em xin bái phục,,, vì tui thấy ở trong sách viết thì cũng chỉ đến thế mà thôi.. Mà tui nghĩ bác đã viết giỏi đến thế rồi thì quyển từ điển ESP - VN,, với bác cũng là thừa mà thôi ... (Nếu bác muốn kiếm thì có lẽ nên hỏi dân Vn ở Cuba ấy. )
    Weno,, chau,, Mucha suerT
    ----------------------------------------------------------------------------------
    Shuipy 2.0
    Được yupi sửa chữa / chuyển vào 03:29 ngày 30/05/2004
  9. Hubner

Hubner Thành viên quen thuộc

oài , cái đoạn 3 grados del conocimiento là em copy trong sách đấy bác ạh còn cái đoạn sau viết về verdad là em tự viết thôi , phải giải thích rõ ko thì các bác tưởng đoạn trên em tự viết thì em đỉnh quá
    cái bộ từ điển thì hè năm ngoái em có học gia sư 1 cô hướng dẫn du lịch học ở Cuba ngày xưa . cô ý cũng nhắc loáng thoáng là có 1 cuốn từ điển do dân du học sinh Cuba ngày xưa tự làm và tự in , mà ko hiểu bây giờ đâu ...
    em đang rất cần đây , vì năm sau sang đây học trâu lắm mà cứ Việt - Anh - TBN và ngược lại chắc em die mất ai có hay biết đâu có chỉ cho em nhá thanks trước !!!!!!
  10. luisito

luisito Thành viên mới

Cho hỏi cô gia sư tên là gì. Quyển từ điển kia chỉ ở Cuba mới có, được in vào năm 1972, thiếu rất nhiều từ và những từ có thì bị dịch sai rất nhiều.