1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LẠi PHải LÊN Ạ. Thương gia di động 414 bao che nhân viên đánh ng :)

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi Lovelily99, 11/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lovelily99

Lovelily99 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có đứa bạn làm ở đấy bị thằng kỹ thuật nó oánh cho 1 trận
    Up hộ qua đây để tìm câu trả lời của bác chủ bên ý

Em chỉ copy của nó trên fb hơi dài mong các bác thông cảm.

Trích dẫn

•Lần đầu tiên trong đời đi làm gặp phải một thằng đàn ông nhưng mang tâm hồn và cơ thể của đàn bà
    Thôi thì cũng biết năm nay năm hạn thái bạch nhưng vẫn không tránh được
    Dù biết là chia sẻ ra đây có nhiều ý kiến khác nhau có người tin, có ng không tin. Hoặc cũng có người đồng cảm có kẻ chê trách. Nhưng vẫn muốn chia sẻ để nếu ai tin thì nên tránh xa.
    •••Thời gian vừa qua mình có đi làm tại cửa hàng Thương Gia Di Động 414 Lạch Tray – Hải Phòng•••
    Mình làm nhân viên bán hàng điện thoại tại cửa hàng. Làm cùng mình có 1 bạn kém mình 1 tuổi là con trai làm nhân viên kĩ thuật tên là Huy.
    Chuyện là thế này vào sáng thứ 7 ngày 8/7/2017. Trước đó khoảng tầm 10h sáng, hôm đấy rơi vào ngày rằm nên phải dọn dẹp ban thờ thần tài. Trước đó mình đã thấy lầm bầm là :" đã 10h r ** *** làm đc gì mất mẹ cả buổi sáng mệt cả ng"
    Đúng lúc đó một khách vào cửa hàng hỏi mua điện thoại samsung a7. Nhưng tại cửa hàng thời điểm đó không còn nên khách có ý định ra về . Khi ra ngoài cửa theo phép lịch sự mình mở cửa cho khách về, và khách có hỏi giá của samsung a7. Mình có bảo rằng bên e không báo giá, a xem giúp e bảng giá samsung bên ngoài có không với ạ. Lúc đứng ngoài cửa khách có hỏi giá của samsung s7. Mình lại tiếp tục báo giá khách.
    Đúng lúc đó Huy từ trong nhà đi ra và bảo: “ Không được phép tư vấn bên ngoài” gằn giọng 2 lần như vậy . Khách thấy vậy liền bỏ về.
    Mình đi vào có bảo rằng: “ Khách hỏi ss A7 nhưng k có thì khách về, chị mở cửa thì khách hỏi thêm ss S7 chẳng nhẽ lại không trả lời”
    Huy chỉ thẳng tay vào mặt mình và nói:” Em nói rồi đấy không được tư vấn bên ngoài vào trong nói “
    Mình bảo:” Có gì e từ từ nói làm sao cứ phải quát lên như thế”
    Huy đi vào trong chỉ thẳng tay vào mặt mình và nói :” Không được tư vấn bên ngoài có gì vào trong tư vấn, thích quát đấy có đc k” , “thế có muốn làm nữa hay không”
    Mình bảo :” em đừng chỉ tay vào mặt c”
    Huy :” cứ thích chỉ tay đấy thì làm sao “
    Mình :” c không nói chuyện với người chỉ tay vào mặt c” và mình quay đi
    Huy :” Thế bây giờ có làm nữa không nói 1 câu thôi” – tiếp tục chỉ tay và trợn mặt
    Mình :” c vẫn đang làm còn e thích đuổi thì đuổi”
    Huy :” chiều nay nghỉ luôn đi đừng đi làm nữa”
    Mình :” e thích thì c nghỉ luôn” và mình vào xách đồ cbi ra về
    Huy đi vào trong quầy và có nói rằng :” ** cái con điên này nữa”
    Mình quay lại hỏi rằng :” mày bảo ai là con điên”
    Và thế là Huy hùng hổ xông vào đánh luôn.
    May lúc đó có chú bảo vệ vào can kịp thời. Đứng được dậy Huy còn nói thêm rằng: " ****** đến tận nhà mày đánh mày con ạ"
    Các bạn có tưởng tượng là nó như 1 con thú gầm lên xông vào đánh tới tấp.
    Chuyện cũng chẳng có gì khi mình về nhà và nói chuyện với e nhân viên cũ trước làm ở đấy cũng chính là người giới thiệu cho mình vào làm ở đấy thì được biết rằng trước đó Huy đã từng đánh khách đến chảy máu đầu phải vào viện khâu chục mũi.
    Như vậy ở đây không phải là nóng giận nhất thời mà là tính côn đồ quen thói đánh người rồi
    Nên bạn nào đã đang sắp có ý định vào làm tại đây thì nên cân nhắc trước. Bởi mình cũng đã gọi điện nói chuyện với sếp, sếp có nói rằng Huy là một người không kiềm chế và giữ bình tĩnh được. Và sếp bảo với mình rằng sếp đã check camera và thấy 2 đứa đánh nhau chứ k phải 1 mình Huy đánh mình.
    Thấy buồn cười :)) k lẽ phải nằm im cam chịu cho nó đánh thì mới đúng lẽ :))
    Mình nhớ có người nói với mình rằng :" cứ cống hiến hết mình rồi mình sẽ được đền đáp xứng đáng" . Nhưng k phải các bạn ạ .
    Mình làm ở đó từng chứng kiến không ít lần bạn ấy chỉ thằng tay vào mặt khách đuổi khách về, và có những lần có thái độ khiếm nhã với khách. Hoặc khi khách không mua hàng thì có thể lẩm bẩm chửi sau lưng. Nhưng đáng tiếc là sếp biết nhưng vẫn dung túng cho kẻ như vậy. Thật đáng buồn vì mình cống hiến công sức cho nhầm người.
    P/s: đoạn tn cuối là của e nhân viên cũ có hỏi về lương và tiện thể hỏi về việc của mình. Bạn ấy còn có ý định đè mình ra đấy :))
    Mong những bạn sinh viên nào ý định làm ở đây thì nên cẩn thận k đến lúc lại xảy ra những chuyện đáng tiếc như mình khi gặp phải 1 loại súc vật học như vậy.

Ảnh chân dung ạ

2. badboyzxc

badboyzxc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thế ông huy này là ai ? chắc 1 chú mắc bệnh ảo tưởng sức mạnh bản thân, nghĩ mình là chủ quán mà không phải. hoặc có thể đây là 1 bài chơi xấu của đối thủ cạnh tranh, có chúa biết lên tin ai

Lần cập nhật cuối: 12/07/2017
    kikingo, sonchatkieuuc1, hrk1955 người khác thích bài này.
  3. Lovelily99

.
  4. Yamaha2006

Yamaha2006 Thành viên rất tích cực

Up
    Lovelily99 thích bài này.
  5. dungvip012

dungvip012 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đánh khách khâu chục mũi cũng căng đấy :)
    anhkhoi2509, hrk195, imeocun1 người khác thích bài này.
  6. Lovelily99

.
  7. bakhazo

bakhazo Thành viên rất tích cực

May quá vợ em trước bảo hành máy ở đây xong vẫn bị lỗi mà ko bị đánh, ko thì số em lại khổ?
  8. tinhlagis6

tinhlagis6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nhìn nó như trẻ trâu ấy , thế mà ko chạy ra ngoài đường Lạch Tray kiểu gì chả có Soái ca đạp vào mồm nó
  9. lethetuyen

lethetuyen Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

10. _chjm_nho_

_chjm_nho_ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đánh chết con mẹ cái thằng ôn con này đi :((
    cận mà gấu nhỉ
    vukien148, hrk195, imeocun2 người khác thích bài này.