1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lái xe taxi lương có cao như thế này thật ko hay là chúng nó chém? bác nào lái xe vào confirm hộ e p

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vianhyxem, 11/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Miriki

Miriki Thành viên tích cực

Mình gặp trường hợp này rồi mà. Có lần đi taxi của hãng taxi Hà Nội, ông lái xe (chẳng bít lương bao nhiêu nữa), có kể rằng ông ý đang học ĐH tại chức để khi tốt nghiệp có thể đi làm việc văn phòng, chứ ko muốn lái xe chút nào nữa :). À nhưng tất nhiên ông ý ko nói là thà làm việc văn phòng lương hệ số một phẩy mấy còn hơn lái xe mà lương cao :)).
  2. girlgangster

girlgangster Thành viên mới

KHông ai bảo là "mong có tấm bằng đại học để đi làm công chức nhà nước ngày 8 tiếng lương một phẩy mấy" cả. Nhưng xin đảm bảo là nếu được quay lại mà có thể lựa chọn, người ta sẽ chọn con đường học chứ ko phải là đi lái xe taxi. Còn công chức có nhiều loại công chức, văn phòng cũng có nhiều loại văn phòng...
    Tại sao có nhiều người đang làm công nhân nhưng vẫn đi học tại chức, có những người điều kiện khó khăn không đủ khả năng đi học nhưng làm thếm để đi học chứ ko học lái xe rùi lái xe taxi dù lương cao. Hay có những người có điều kiện gia đình nhưng ko có khả năng học vẫn phải cố mà đi theo cho đến hết con đường, dù là phổ thông hay đại học.
  3. Mr_Miyagi

Mr_Miyagi Thành viên quen thuộc

Hình như chúng ta đang đi sai hướng của Topic rồi đó. Đây ko phải là Topic chọn nghề mà là topic hỏi lương
  4. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Không sao ạ ... nghề nghiệp và lương nó hay dính liền với nhau mà bác :P các bác cứ tranh luận thoải mái nhé :P, đừng oánh chửi nhau là được ạ [:D]
  5. daigia005

daigia005 Thành viên mới

confirm cho chú Khánh là vụ này có thật
    chỗ anh có tay ở Vĩnh Phúc đầu tiên lái xe của công ty
    giờ đủ tiền trả cái xe, mua được đất HN xây nhà rồi, nuôi 1 vợ 3 con
    cũng làm 1 ngày nghỉ 1 ngày
    nhưng toàn chạy đêm là chính, khách thì toàn dân ka.ve và dân lắc... bọn này chém bao nhiêu chả được
  6. futari

futari Thành viên mới

Thu nhập lái xe taxi nếu chăm chỉ cầy cuốc thì họ kiếm được 10tr đấy ,mấy năm trước mình hay đi xe 1 anh khi ra Nội Bài , trên đường anh ý kể 1 tháng cũng được tầm 10tr , nhưng cầy cuốc vất vả và căng thẳng .
    Còn bạn chủ topic đừng so sánh chủ quan quá . Thực ra bằng đại học ra thu nhập thấp ở XH VN giờ k phải khó hiểu ,chẳng riêng gì VN đâu , mà vấn đề là bạn làm trong ngành - nghề nào , có phải ngành - nghề có lợi nhuận cao không . Như con bạn tớ học sư phạm hóa hộc mặt ra giờ làm viện nghiên cứu của hóa lương tháng tổng được có 1tr3 , trong đó đã tính thêm cả 500kh tiền dự án rồi đấy . Công ty tớ hay tổ chức sự kiện , thuê mấy em PG còn chưa học xong lớp 12 mà mỗi buổi đứng PG đó các em ý cũng được trả 200-500kh ,chỉ có đứng đó , mặc váy ngắn và cười , tớ hỏi mà cũng giật mình vì thấy cao hơn mình nghĩ . Mà thu nhập của tớ so với bạn bè nữa học cùng ngày xưa là cao nhất rồi . Vậy nên , đừng băn khoăn lăn tăn quá , hãy nghĩ đơn giản mình còn tương lai dài và sáng sủa phía trước đợi mình nếu mình yêu nghề và tâm huyết . Còn nghề nào mà nhanh ra tiền quá cũng không bền được đâu .
  7. ElLula

ElLula Thành viên mới

Em làm 1 tháng không được 50 triệu thì có nghĩa em thua lỗ :( nhưng vẫn bị bạn bè chê vì ko có bằng đại học...
    Em giờ chỉ ước 4,5 năm trước,quyết tâm tí có phải ngon ko. Có cái bằng đại học,đi làm lương ổn định, :-< ko bị người ta nhìn vào là ko có bằng cấp, :( dù rằng tiền kiếm được nhiều...Haizzz,âu cũng là cái liễn,gì cũng có thể nói được
  8. xindungyeuanh

xindungyeuanh Thành viên mới

@futari - mấy em PG ấy lương ko cao như bác nghĩ đâu, và ng giám sát lơ là nên mới như thế đấy. PG thường phải qua dắt mối, hiểu nôm na là má mì gọi PG cho các cty ấy, các má mì ấy cũng thu tiền như má mì thật vậy, PG các em ấy ko đc hưởng full chỗ tiền các bác trả đâu, thường 150k thôi. Thứ nữa là ng giám sát mà để PG cười nói như vậy thì yếu quá, phải đẻ việc ra cho PG cho nó làm chứ, bắt nó phát tờ rơi, giới thiệu sp, tạo dáng bên sp ... chứ thuê chúng nó về để chúng nó ưỡn ẹo ngồi nt với buôn dưa thì chết ^_^

@Lula - ối dời ơi hàng khủng! mình bán cái bằng của mình cho bạn để đổi đc cái lương 50tr/tháng đó đây :x

công nhận là có cái bằng đại học vẫn thấy tự tin hơn thật. Lương thấp thì nghĩ quẩn vậy thôi, chứ giờ mình mà văn hoá lớp 12 thì sao mà có tự tin đi cùng ng yêu cơ chứ ...
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    hay a cũng đổi nghề đê :)) hoặc ko thì ngày làm ở trên cơ quan, tối về thay vì cày game thì a cày taxi đê :P
    mà a rủ a Thắng hnào off đi a, lâu lắm rồi ko gặp các a.
  9. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

BẠN CHỦ topic ơi
    bạn thik đi lái xe thì lái mje nó xe container ý
    lương khủng
    1 thằng lái con từ HP về HN 1 chiều là đc 1m5 1 ngày 2 lần là 3m
    làm vài ngày rồi nghỉ rồi lại làm
    mỗi tội dân lái con thằng éo nào cũng nghiện :D
  10. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

ờ bỏ đi, rồi mấy tháng nữa lại có topic 1 thành viên ttvn hành nghề lái xa taxi bị khách hàng xiên cho 2 dao và cướp sạch tài sản :-":-"