1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lái xe taxi lương có cao như thế này thật ko hay là chúng nó chém? bác nào lái xe vào confirm hộ e p

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vianhyxem, 11/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fujikawa

fujikawa Thành viên mới

- Tin vào mức thu nhập của lái xe taxi mà bạn hỏi .
    - Kiếm tiền mà không có tí nào phi pháp thì chả có nghề nào tiền vào đơn giản mà không có áp lực đầu óc đâu . Mình là nữ đợt nào muốn tăng thu nhập thì cũng phải chịu khó đi công tác liên tục .
    - Nếu muốn kiếm thêm ,thì có thể nên đá tí kinh doanh , hoặc đôi khi tí lô đề cờ bạc . Hehe, ví dụ hôm nào hứng chi tớ cũng thử bắt trận bóng mình thích or đi công tác mà ghé sòng bạc cũng thử làm tí phỏm và trộm vía tiền có từ đỏ đen kiểu đó nó ngọt ngào ngây ngất lạ , có lúc nó chảy vào túi mình bằng cả tuần đi công tác .
  2. hienbaoviet

hienbaoviet Thành viên mới

Cạnh nhà em có 4 anh em ruột quê ở Nam Định, góp cổ phần lái xe taxi ở Hà Nội đã khoảng vài năm rùi, tháng nào cũng kiếm không dưới 50triệu/4 người. chuyện thật 100%.

3. kioaoa

kioaoa Thành viên mới

mình có thằng bạn lái taxi hãng 53 tháng lương cũng tầm 5 - 7 triệu .
    làm 1 ngày nghỉ 1 ngày . cũng vất vả . có tháng nộp cho công an hết.
    thỉnh thoảng bị giữ bằng 1 tháng thì ở nhà chơi.
    còn 1 thằng bạn nữa mua oto chạy . nhưng nó cũng mất 4 năm trả hết nợ . đi sớm về khuya .
    rồi thỉnh thoảng bị trấn tiền quỵt tiền ăn đánh ...
    va quệt là điều khó tránh .
    có thằng lái taxi tháng không đủ ăn .

taxi cũng như bất kể ngành nghề nào muốn kiếm nhiều tiền thì bạn phải hiểu sâu, giỏi, thông thạo và tích lũy kinh nghiệm trong việc đó . .
  4. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

em nghĩ tx h lương tầm 5-6tr/tháng thui
  5. Thohry

Thohry Thành viên rất tích cực

Tôi e các bác trên kia cũng hơi chém tí. Tôi hay đi taxi trong tp HCM và cũng thỉnh thoảng hỏi họ về thu nhập. Nói chung một tài xế Mai Linh hay Vinasun kiếm đựơc trung bình khoảng 5-7 tr /tháng. Họ làm 1 ngày (đủ 24 h) và nghỉ 1 ngày : giao xe cho tài kia. Tất nhiên ông nào chạy lắm thì nhiều tiền hơn nhưng cũng chả ai chạy hết 24 giờ đâu. Đêm là phải về ngủ mấy tiếng, kiểm tra xe sáng hôm sau giao xe. Họ ăn theo phần trăm và % càng lớn nếu hôm đó chở được nhiều.
    Các taxi dù, hay taxi thuê biển hiệu thì tôi ko biết, nhưng họ thu nhập cao hơn là đúng vì đó là xe của họ mà.
  6. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu mà làm được bartender giỏi Lương còn cao bằng cơ trưởng lái máy bay tính theo hàng chục nghìn đô cơ đấy .
    Nếu làm một đầu bếp giỏi lương cũng cao lắm
    Nếu làm một thợ may giỏi lương cũng chẳng kém đâu ( bạn cứ tính tiền may quần áo ra thì sẽ rõ :D)

Đại học là cái gì đâu mà 4 năm hay thêm 4 năm để lấy bằng MBA hay PHD ?
  7. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Nói thật có thể lương cao đấy, nhưng cho em làm em cũng đek làm....ko phải là em coi thường cánh lái taxi nhưng nếu giờ ai hỏi bác là làm nghề gì, bác bảo là làm bác sĩ, kỹ sư thì cũng thấy tự hào hơn là trả lời là lái taxi phỏng ạh? Hơn nữa quan niệm sống của em là mình chỉ sống khi cái đầu mình làm việc.....làm taxi thì đúng là bán thời gian, cái đầu đúng là chẳng biết nghĩ về cái gì cho nó hết ngày.....
    Nói như các bác thì hỏi thu nhập mấy ông cắt tóc ngoài đường nhé, giờ tớ ko biết như thế nào nhưng cách đây 6-7 năm tớ hỏi thì thu nhập gấp ba lương bác sĩ nhé! Nhưng rõ ràng là địa vị xã hội khác nhau xa rồi....[-X
  8. KottoTetsu

KottoTetsu Thành viên mới

Nói chung quy lại: ai giỏi ngành gì cũng kiếm được nhiều tiền hết! :D Thằng bạn tớ chả giỏi cái gì, chỉ biết tán gái giỏi. Thế là cưới vợ. Giờ tiền nó có > cả 10 năm đi làm của tớ cộng lại chưa bằng ý chứ!
  9. aobip

aobip Thành viên mới

Hình như có tý chém gió, hỏi mấy đứa lái taxi Mai Linh ở HN đều nói thu nhập khoảng 5-6tr/tháng, tết thì được khoảng ~ 10-15 tr. Còn taxi tính láo ăn cắp tiền của khách thì chắc là cao thật.
  10. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Cũng tùy mà bạn. Cái thu nhập cao luôn đi kèm với rủi ro. Những lái taxi cho rằng công việc của mình rủi ro không tương xứng với mức thu nhập, hoặc do hoàn cảnh gia đình nên sợ rủi ro thì họ hoàn toàn có thể muốn chuyển sang công việc văn phòng vốn ít rủi ro hơn.
    Nhưng với những người họ không thích ổn định, chấp nhận rủi ro để kỳ vọng mức thu nhập cao thì họ sẽ chọn ở lại với nghề lái taxi.