1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lái xe taxi lương có cao như thế này thật ko hay là chúng nó chém? bác nào lái xe vào confirm hộ e p

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vianhyxem, 11/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fujikawa

fujikawa Thành viên mới

:-) ở xã hội VN giờ , đặc biệt là ở HN ý , nó nhìn vào quần áo và túi tiền của bác để nó phục vụ đấy .
    Địa vị của bác chỉ người thân của bác biết thôi . Ngoài đường và ngoại giao nó chỉ quan tâm tiền túi bác có bao nhiêu .

Nhưng nói gì thì nói , tớ không thích cái kiểu kiếm nhiều tiền theo dạng chợ búa .
  2. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

zoi. ở cái xã hội này có tiền là nhất quan tâm éo gì làm nghề gì
    làm giáo viên cao quý đấy nhug k đi dạy thêm ( theo cách gọi ở báo Vietnamnet là Tham nhũng trong GD ) thì mốc mép ăn còn k đủ bằng thằng ngồi vỉa hè cắt tóc
  3. nghialong

nghialong Thành viên rất tích cực

Bất công cái gì, chỉ biết nghĩ thế thôi thì bao giờ cho khá được =))
  4. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

thế nào là bất công?

học mà dốt ko đem lại lợi ích cho xã hội lẽ ra còn phải phạt vì tội ăn hại.

người ta làm vất vả, nguy hiểm, lương có 7-8T còn kêu gì.

tỉ lệ thu nhập/ bằng cấp ko lúc nào cũng phải cao. Nếu đúng như thế thì dân Việt Nam có lẽ thu nhập cũng phải đứng 20-30 trên thế giới, chứ ko phải như bây giờ. Ông nào cũng trong tay 2-3 cái bằng to nhỏ mà chả làm đc cái ch.ó gì
  5. cuopbienxxx

cuopbienxxx Thành viên quen thuộc

1/ Lương thế chưa cao
    2/ chắc là đc .. .e đoán thế :D
  6. sevens

sevens Thành viên mới

chú Khánh đâu rồi
    ko thấy vào đây nữa à :D
  7. phaodaiso

phaodaiso Thành viên mới

hơ ! bác nhầm nhé! khi bác có học hàm học vị, có vị trí trong xã hội thì tiền ko còn quan trọng nữa.
    Còn bác có tiền mà ko có trí thức, kiến thức thì đến đời con bác nó mới ngấm nhé.
    Bác thử nghĩ coi, nếu bây jờ có ai đó hỏi bác:
    người hỏi: " Bố cháu làm nghề gì"
    Bác: " Bố cháu lái Taxi ạ"
    nhưng nếu bố bác là bác sĩ thì sao nhỉ:
    người hỏi: " Bố cháu làm nghề gì"
    Bác: " Bố cháu là bác sĩ ạ"

khi đó thái độ người nói chuyện với bác sẽ thay đổi hắn, thái độ mà người có tiền nhiều như núi cũng khó mà có được. [-X
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Thưa với bác là nghề nào cũng có những con sâu. Dạy thêm ko phải là tham nhũng trong GD, chỉ à tham nhũng khi GV bắt buộc học sinh phải đi học thêm.
    Còn những Thầy, Cô đi dạy thêm chính đáng, chính đáng tức là dạy luyện thi đại học, dạy để cứu vớt những quý tử mà bố mẹ có tiền, quyền nhưng trong đầu rỗng thì đó là nghề cao quý đấy bác.
    Ở đất HN này các gia đình có đến vài chục tỉ thì có mà nhiều hơn cả nhợn con, có tiền nhưng con cái họ thì bỏ cho xã hội lo, chả quan tâm đến học hành, đến khi quan tâm thì quá muộn, jờ bỏ chục triệu/tháng cho con đi học thêm, nhờ cô rèn rũa, khi đó cô rèn rũa được thì bác thử nghĩ xem tiền đó có xứng đáng ko[-(
    Khi nào bác có tiền mà con bác không thể thi được vào 1 trường cấp 3 tử tế, không thi đc đại học, học yếu kém thì bác ngấm thôi [-X
  8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Bác này nhầm nhé, đối với đàn ông, nhất là đàn ông ngoài 40 thì lúc đó tiền ko phải là cái quan trọng nhất mà là cái "oai" mới là quan trọng nhất (cái này thì bác có lái Taxi kiếm cả tỉ thì cũng ko thể gọi là "0ai" đc!!!! ), địa vị xã hội, khẳng định bản thân, khiến người khác nể phục mới là cái đích của đàn ông trưởng thành.....tớ ko bảo lúc đó tiền ko phải là quan trọng nhưng địa vị xã hội còn quan trọng hơn......tuy nhiên cái này chỉ là mũi tên 1 chiều thôi nhé, thường thì người có địa vị xã hội sẽ kiếm ra đc nhiều tiền và đc nể trọng nhưng người kiếm ra nhiều tiền chưa chắc đã có địa vị xã hội cao và đc nể trọng.....
  9. lai-bi-leo-cay

lai-bi-leo-cay Thành viên mới

Phét!
    Tháng làm 15 ngày mà lương 15tr. Chém vãi hàng!
    Tính ra mỗi ngày nó thu được về 1tr5-2tr để trừ tiền xăng xe, chi phí, vị chi là đi cỡ 200km xe có khách?
    Vãi hàng.
    Chém thôi!
  10. maquyen

maquyen Thành viên mới

hic
    cao the
    Taxi mà chém đc sao
    có số KM cả chứ
    Nhưng mà cày nhiều thì đc nhiều là đúng thôi