1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm bằng lái xe máy không cần thi

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cm124, 13/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cm124

cm124 Thành viên mới

mình mới bị mất bằng, vậy nên bây h mà bị mấy chú công an hỏi thăm cũng hơi mệt. muốn kiếm 1 cái chống chế. ai biết làm bằng mà ko cần thi thì tư vấn hộ, mình ở HN
  2. sivivina

sivivina Thành viên quen thuộc

Mất = thì mang CMT đi làm lại chứ thi lại làm chi!
  3. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

bạn chủ topic ko muốn thi mà. Mất bằng xe máy thì phải thi lại và đỗ mới được cấp bằng cơ. [-X
    Nhân tiện đây các bác cho em hỏi làm lại sổ hộ khẩu thì mất bao lâu và thủ tục thế nào vậy. Mấy hôm trước em dọn nhà trót bán đồng nát mất rồi vì quyển sổ hộ khẩu để lẫn trong tập hồ sơ và đống sách vở, tài liệu, giấy vụn, giờ em phải làm lại gấp ko mẹ em phát hiện chắc treo cổ em lên mất :(
  4. Cuoi_ben

Cuoi_ben Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Bán đồng nát Hộ Khẩu, đúng là bó chim :))
  5. vespa84

vespa84 Thành viên mới

Thi thì vẫn phải thi. Có điều Lý thuyết thì có người nhắc, thực hành ngã vẫn đỗ thôi :D
  6. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

nhớ ko nhầm mất bằng thì ko cần thi lý thuyết ( nói thật là thanh niên mà ko qua lý thuyết này đc thì thôi ) . Chỉ thi thực hành : Phí 150k ( hồi mình thi , bjo ko biết tăng chưa ) và thời gian thì căng nhất là 1 buổi chứ mấy .Chẳng hiểu ngại cái gì mà ko đến thì đc ???
  7. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Đi thi tử tế cho lần sau nhớ ko làm mất. :D
  8. localcool

localcool Thành viên quen thuộc

thi hay không thi cũng mất 1 buổi như nhau. chi phí thì ko thi chắc chắn phải đắt hơn.
    hay là có kiểu gọi điện đặt cái bằng rồi có người đem giao tận nhà nhỉ? :))
  9. ngungu03

ngungu03 Thành viên mới

Sổ hộ khẩu mà vứt vào đống sách vở à , ẩu quá [r23)] Nên trình bày với Phụ huynh thôi chứ một mình bác không giải quyết được đâu , Sổ hộ khẩu và giấy tờ quan trọng nhà Ngu toàn để trong két săt, hoặc trong Va li giấy tờ , dùng xong cất ngay [:D]

Lên công an phường (xã) trình báo việc mất (hư hỏng) sổ hộ khẩu, mang theo bản sao chứng minh nhân dân của các thành viên trong gia đình để làm thủ tục cấp mới sổ hộ khẩu. Thời gian cấp khoảng 7 - 10 ngày! Thủ tục cũng ko có gì rắc rối đâu!

Thông tư số 06/2007/TT-BCA-C11, ngày 01/7/2007 do Bộ Công an ban hành, để hướng dẫn thực hiện một số điều của Luật Cư trú và Nghị định số 107/2007/NĐ-CP ngày 25 tháng 6 năm 2007 quy định tại mục 5 phần II như sau:

"Trường hợp sổ hộ khẩu bị hư hỏng thì được đổi, bị mất thì được cấp lại. Sổ hộ khẩu được đổi, cấp lại có số, nội dung như sổ hộ khẩu đã cấp.

Thủ tục đổi, cấp lại sổ hộ khẩu bao gồm:

- Phiếu báo thay đổi hộ khẩu, nhân khẩu;

- Sổ hộ khẩu (đối với trường hợp đổi sổ hộ khẩu do bị hư hỏng) hoặc sổ hộ khẩu gia đình, giấy chứng nhận nhân khẩu tập thể (đối với trường hợp đổi từ mẫu sổ cũ đổi sang mẫu sổ mới).

Trong thời hạn 5 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ, cơ quan có thẩm quyền đăng ký thường trú phải đổi, cấp lại sổ hộ khẩu"

Nơi nộp hồ sơ:

a) Công an quận, huyện, thị xã thuộc thành phố trực thuộc trung ương; Công an thị xã, thành phố thuộc tỉnh nếu đăng ký thường trú tại thành phố trực thuộc trung ương và thị xã, thành phố thuộc tỉnh.

b) Công an xã, thị trấn nếu đăng ký thường trú tại các xã, thị trấn của huyện thuộc tỉnh.

Theo đó thì trường hợp của bạn chỉ cần nộp Phiếu báo thay đổi hộ khẩu, nhân khẩu.

Sau khi được cấp lại sổ hộ khẩu, bạn có thể làm lại CMND đã mất theo thủ tục chung.
    good luck
  10. -ufb-

-ufb- Thành viên rất tích cực

ngày xưa mình thi bằng lái xe máy họ có cho 1 tập hồ sơ. Họ bảo nếu mất bằng thi mang cái tập ấy đến cấp lại. Mình vẫn giữ tập hồ sơ đấy. Mình thi ở ĐH Phòng cháy chỗ Khuất Duy Tiến.