1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LÀM BÁNH NGỌT KIỂU ÂU (mục lục trang 1)

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi labangroi, 24/03/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Sang là sang thế nào, còn phải chờ thêm một ít bánh khai trương lò mới của Tú đã chứ
  2. cookkid

cookkid Thành viên mới

Anh Bàng ơi,
    Hôm trước bạn em có mua 1 cai bánh Tart Táo, nhưng em nghĩ là nên gọi là Tart trái cây vì bên trong nhân 0 chỉ có táo mà còn có các lọai trái cây khác nữa, của Grivral ngon lém. Vỏ của nó là giống như bánh tart, nhưng vỏ bánh bao bọc quanh hết cả cái bánh, mềm và dày khỏang 1 - 1,5 cm. Còn tòan bộ nhân bên trong là hỗn hợp trái cây mix với nhau có nho khô, táo, dâu,.... chín mềm ra và hơi nhão, có mùi rượu nữa thì phải, vì thơm lém, ăn ngon lém, không ngọt lém đâu. Họ làm sao mà nhân hơi sền sệt và các lọai trái cây rất mềm. Anh có biết làm bánh này thì chỉ bà con làm với. Cảm ơn anh Bàng trước.
  3. foreverlove83

foreverlove83 Thành viên mới

Chúc mừng hội bánh lên trang 100 nào

Chúc mọi người càng ngày càng làm ra nhiều bánh ngon nhé .Thỉnh thoảng offline cho mình đi ké
  4. cafemuoi

cafemuoi Thành viên rất tích cực

Bạn nào có thể giúp mình được không. Mình cũng rất thích làm bánh Gatô, nhất là sau khi xem một bộ phim của Trung Quốc có đoạn hai nhân vật chính đến với nhau nhờ những chiếc bánh ngọt.Hi hi. Hấp dẫn lắm. Cách đây hơn 2 năm, mình có mua một cái khuôn thuỷ tinh.Nhưng mình lại làm mất cái hướng dẫn sử dụng của nó nên không biết cái khuôn này có dùng được trong lò nướng không nữa. (Khuôn này dùng trong lò vi sóng thì vô tư). Ai đó đã dùng khuôn này giúp mình nhé.Khuôn hình oval.Nhãn hiệu của nó là PYREX. Mình cx có chụp lại hình cái khuôn đó rồi nhưng chẳng hiểu sao, ko tải lên được.Vì mình mua cái khuôn này với giá cũng không rẻ nên không dám thử trong lò nướng vội, nhỡ nó mà nứt thì phí lắm. Mình muốn làm bánh lắm rồi.
  5. LAHCM

LAHCM Thành viên mới

HI, doc so so cac bai viet ve cakes cua moi nguoi nen cam thay ngua ngay tay chan. Vi vay quyet dinh gop vui 1 chut. Hy vong hop tac vui ve
    Cai banh nay duoc goi la Kahlua Chocolate Cake.
  6. cutie_little_princess

cutie_little_princess Thành viên mới

mọi người ơi cho em hỏi có chỗ nào dạy làm bánh ko ạ? em chỉ cần học ngắn ngày thôi..chỉ để làm 1 cái thật ngon thôi ạ
  7. hly

hly Thành viên mới

Gatô cuộn thơm ngon Tớ ko biết làm toàn mua về măm nên kiếm đc chân phụ việc Bakery là nhất rồi Nâng cao trình độ lại ko mất tiền
    Cuộn rắc socola
    Tiramisu
    Bánh su kem nè
    Rất buồn tớ ko biết làm
  8. khangthien

khangthien Thành viên mới

có cao nhân nào biết làm bánh nây xin làm ơ chi? dùm
    KT
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa