1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm cách nào để block tin nhắn quảng cáo của bọn Qmobi??? Em điên mất rồi

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Emilio, 28/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Emilio

Emilio Thành viên mới

Ko biết có bác nào bị giống em ko?

Nguyên văn là em toàn nhận tin nhắn rác quảng cáo của bọn khốn nạn này vào 2-3h sáng, đều như vắt chanh.

Số gửi đi đc đặt là dl.Qmobi.Net, nội dung gửi là quảng cáo game trên site của nó. Em đoán là nó dùng phần mềm để gửi tin, đt của em là Android nhưng cũng ko biết làm thế nào để block nó lại.

Ai biết chỉ giùm em xem làm thế nào bây h ^:)^
  2. bhavaghita

bhavaghita Thành viên mới Đang bị khóa

đang dùng mạng dt nào gọi lên tổng đài mạng đó, trình bày đầy đủ nội dung và sẽ được họ hướng dẫn cách chặn tin nhắn rác
  3. cuongkhi83

cuongkhi83 Thành viên mới

Vào trang chủ của mạng ĐT bạn dùng là có hướng dẫn mà. Có điều nếu chúng nó mà đổi số liên tục theo kiểu dùng số rác thì e là ko có cách nào đâu. Trừ phi bạn cài apps nào block hết sms từ các số ko có trong danh bạ. Nhưng như vậy nếu chẳng may có người quen nào mà dùng số chưa có trong danh bạ mà nhắn tin cho bạn là tèo. Trong trường hợp này tốt nhất là trc khi đi ngủ thì tắt chuông đi. Lưu ý là dù tắt chuông ĐT thì chuông của phần báo thức vẫn hoạt động nên ko sợ là tắt ĐT thì hôm sau sẽ ko có báo thức đâu :)
  4. cunyeuanh

cunyeuanh Thành viên rất tích cực

hình như của bạn là live info hay là gì ý đúng ko, bạn vào thử sim menu, live info, có chỗ active và unactive thì bạn tắt sử dụng dịch vụ đi là xong.
    Nếu ko phải thì bạn gọi lên tổng đài thôi.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    hình như của bạn là live info hay là gì ý đúng ko, bạn vào thử sim menu, live info, có chỗ active và unactive thì bạn tắt sử dụng dịch vụ đi là xong.
    Nếu ko phải thì bạn gọi lên tổng đài thôi.