1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm cách nào để chi tay bạn gái?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ltchau1985, 06/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ltchau1985

ltchau1985 Thành viên rất tích cực

Có nhiều lý do, mà e ko vượt qua được nên quyết định muốn chia tay bạn gái.
    Mình và gấu dc hơn 3 năm, từ hồi sinh viên. Tình cảm gắn bó, nhiều kỷ niệm. Bjo gấu rất y mình, còn mình muốn chia tay. Mình ko dám nói đc trc mặt e nó, ko đủ can đảm.
    Hiện nay mình ctac ở Ninh Bình, gấu ở tp Thanh Hóa.
    Mình chưa muốn lập gia đình vì thấy còn trẻ, chưa đủ khả năng lo cho vợ con, vì sống và làm việc ở cách xa nhau, vì các cụ quan điểm cổ hủ về địa phương, tuổi tác (mình ko dám đưa ra sự lựa chọn gia đình và gấu), chưa muốn lập gia đình.... Còn gấu cũng dc 25t rồi, mình ko dứt khoát thì khổ người ta. Con gái có thì mà.
    Mình và gấu ít nhất 2 tuần gặp 1 lần, vẫn còn quyến luyến nhiều. Gấu cũng hiểu dc hoàn cảnh 2 đứa, nhưng vì tình cảm nhiều, muốn sống với mình, ko muốn chờ đợi đến khi mình có điều kiện để đi tới hôn nhân.
    Bjo phương pháp mình mới dùng là gây mâu thuẫn, cãi nhau, giận hờn,....để cho tình cảm bớt đi. Rồi cố gắng dứt khoát chia tay.
    Đây là mối tình gắn bó đầu tiên của gấu và mình (đã có quan hệ xyx), nên mình sợ...sợ chia tay gấu nó nghĩ quẩn, gấu nó ko chịu dc.
    Các bác tư vấn cho e cách nghĩ và hành động để chia tay mà gấu ít oán trách, đỡ nghĩ quẩn.
    Các bác phán, chê trách e sao cũng dc. E đang rất khó xử.
  2. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

khoản rẫy hàng này phức tạp lắm. bày cho bạn 1 số cách nhé
    1. tích cực phạm sai lầm gà:
    như: ghen tuông, ra chưởng, ******* dạ bảo vâng,thiếu kiềm chế cảm xúc, đội gái lên đầu...
    nhưng cách này có nhược điểm là hình tượng của ta trong đầu gái coi như nát hết. sau này muốn quay lại rất khó

2. cách này thâm hơn, gọi điện cho nó.
    ta: em à. anh xin lỗi, anh tồi quá
    gái: anh nói gì lại thế.
    ta: hôm qua anh uống say. hội bạn dìu anh vào giường. sáng hôm sau tỉnh dậy thấy mình nằm cạnh 1 người bạn gái. không biết anh có làm gì không nữa.
    gái: hix. anh đùng nói thế. em tin anh, chắc không có chuyện gì xảy ra chứ ạ.
    ta: anh không biết. hix. anh không còn đủ tự tin để yêu em nữa. anh thấy mình không xứng đáng với em
    gái: em chấp nhập tất cả đau khổ về mình. anh đừng nghĩ linh tinh nữa mà.
    ta: anh xin lỗi, chúng mình chia tay đi. dù em có thông cảm cho anh nhưng lương tâm dằn vặt. em đừng gọi điện cho anh nữa

sau đó cúp máy và cắt đứt liên lạc với nó
  3. Mr_love

Mr_love Thành viên mới

Theo ý kiến của mình thì hình như bạn cũng đã suy nghĩ rất nhiều rồi nên mới đi đến quyết định phải không .
    Chia tay 1 người mình đã từng yêu thương là rất khó khăn , hơn nữa mình là đàn ông con trai , chia tay với mình thì khác nhưng với người con gái lại là một cú sốc nặng ,
    Mình thấy phương pháp làm của bạn cụng được , từ từ tạo khoảng cách để tình cảm phai nhạt dần, đừng gặp nhau nhiều nữa , 2 tuần 1 lần bây giờ nâng lên 4 -6 tuần đi , cứ từ từ từng tí 1 , khi bạn bắt đầu thấy tình cảm của gái dành cho mình nhạt dần rồi thì đến lúc đó gái sẽ tự động hiểu và rời xa bạn thôi .
    Nhưng đây là 1 con dao 2 lưỡi , nếu bạn đã quyết định chia tay hãy hành động thật dứt khoát , kẻo không làm tỉnh cảm phai nhạt mà lại càng làm gái yêu mình hơn sau những lần cãi vã giận dỗi thì thôi rồi , chỉ khổ gái mà thôi .
    Bạn hiểu ý mình không, mình là đàn ông mà ,
    Thân !!!!!
  4. ltchau1985

các này ko ổn. Gái nó hiểu tính e, đâu có rượu chè, gái gú gì đâu =((
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Đừng gọi điện thoại trước. Đừng liên lạc trước. Cô kia liên lạc thì ừ hử. Hẹn gặp thì bạn tránh.

Ngoài "thì" thì con gái còn có cả trí thông minh nữa. Chắc rồi dăm tháng, vài năm, thì cũng sẽ hiểu.

Còn buồn, khổ sở, tủi thân, nghĩ quẩn...thì bạn đã bỏ người ta, thì đừng có nửa vời: đã bỏ là không quan tâm xem họ sống chết thế nào luôn! Chứ vừa bỏ lại vừa tìm cách để người kia đỡ khổ thì...tư tưởng cải lương quá, lằng nhằng quá.

Ác phải đúng mức.

Nếu không thì đừng có ác.
  6. ltchau1985

Cảm ơn bạn, mình cũng đang cố dùng cách này. Sau đôi lần thế này, gấu cũng giận lắm. Gấu nó cũng hiểu là e muốn chia tay rồi, nhưng thực sự tình cảm còn nhiều nên cứ hy vọng. Cũng là do e ko dứt khoát [r23)]
    Từ lúc biết gia đình e ko đồng ý, e và gái cũng cố gắng và hi vọng. Cái hi vọng này gái nó sẽ chịu thiệt.
    Cam ơn bác.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Vì mình là loại cải lương, ko dứt khoát, tư tưởng nửa vời nên đang khó xử.
    Bác cũng thông cảm, trai này y đương chưa nhiều nên còn ca kịch lắm.
    E hỏi về cách nghĩ của các bà, các chị khi chia tay mối tình đầu....có sốc và cay cú, oán hận này nọ ko? có muốn trở thành bạn, hay người quan tâm ở mức độ nào đó ko? (nếu biết trai vì hoàn cảnh nọ kia nên muốn chia tay)
  7. JangDongLink

JangDongLink Thành viên quen thuộc

Kiểu như cậu k chia tay đc gấu đâu, nhưng dùng dằng như cậu cũng khiến gấu nó chán mà bỏ đi. Nhưng khốn nạn nhất là trước khi gấu nó bỏ đi thì sẽ có 1 vài tai nạn xảy ra vs cậu :x
  8. ltchau1985

phủ phui bác. Bác ám quẻ e ^:)^
    Phấn đấu Chia tay đừng nói lời cay đắng!
  9. dangphucchung

dangphucchung Thành viên mới

Anh thấy chú không nên viện lý do này kia. Chú nói là "vì hoàn cảnh" thì anh xin thưa là không có cái gì gọi là hoàn cảnh ở đây hết, nguyên nhân chính là chú bắt đầu thấy chán nó và giãy hàng, nhưng chú muốn giãy với một lý do rất ư là cao thượng để gái vẫn coi chú như thánh, trong khi thực chất chú là thằng dở tệ. Muốn chia tay nhưng vẫn muốn gieo vào lòng người ta cái sự lưu luyến thì chú tệ lắm. Ích kỷ hơn đàn bà.
    Muốn chia tay và muốn tốt cho cô gái thì làm theo cách mợ Anx bảo. Không nữa thì nói thẳng ra: "anh hết yêu em rồi, mình chia tay sẽ tốt hơn" - đừng lo vì đàn bà con gái người ta cũng tự trọng cao lắm, sẽ không làm phiền chú đâu.
  10. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chỉ cần một câu thôi, "Em à, anh không yêu em nữa." Đơn giản thế thôi, chừng nào chủ topic quan tâm tới ******** hậu tình yêu thì hãy xin tư vấn. :|