1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm cách nào để chi tay bạn gái?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ltchau1985, 06/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Thanh niên thời đại mới mà hỏi câu này à. Như anh thì cứ gọi cho em nó nói đúng như những gì mình nghĩ là xong.

Còn để đầu óc nhẹ nhàng, thư thái đi yêu đứa khác.
  2. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Em thấy cách này là Đệ nhất hèn. Ko chấp nhận dc.
  3. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hay như bác Quarker hay huyền thoại Azazuj ấy, hôm nào dẫn nó đi xem bói (bỏ nhỏ với lão thầy bói trước). Ngồi phán đen ngoét cả đời là tự động nó chạy thôi, không cần chia tay chia chân gì cả. = )) độc hơn thịt vịt.
  4. interpol2006

interpol2006 Thành viên mới

Mún chia tay thì bây giờ bác có ai làm bác sĩ nhờ họ làm cho cái giấy chứng nhận vô sinh.Còn ko thì bác nhờ 1 thằng bạn thân nào ấy giả GAY rồi giả vờ cặp kè vài hôm.Bảo với cô ấy là a quyết định sống thật với bản thân mình.Chúc bạn may mắn...:D
  5. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

- Chưa muốn lập gia đình vì còn trẻ: mình nghĩ bạn cũng không trẻ quá cũng ko già quá, nếu lập gia đình cũng tốt.
    - Chưa đủ khả năng lo cho vợ con: cái tiêu chí này thực sự rất mơ hồ. Biết thế nào mới là đủ, thế nào là không đủ!
    - Làm việc xa nhau: một rào cản lớn. Bạn thử tìm cách xin việc cho vợ ở ngoài NB xem thế nào. NB cũng ko quá khó kiếm việc đâu.
    - QUan niệm của các cụ, về tuổi tác: cái này thực sự là một rào cản tương đối lớn (lần trước minh đã nói về rào cản này ở top bạn hỏi về việc yêu gái TH). Tuy là rào cản lớn nhưng nếu cả hai cùng cố gắng thì chắc chắn sẽ làm cho các cụ hài lòng.
    Thật sự, hai có thời gian yêu nhau cũng khá dài, 3 năm yêu nhau ngoài tình yêu còn cái nghĩa rất lớn với nhau nữa. Thời gian 3 năm chắc chắn hai bạn cũng quá đủ hiểu về con người của nhau, nếu ko có mấy cái rào cản trên chắc chắn hai bạn sẽ có happy ending. Chính vì yêu và hiểu nhau như thế, tôi nghĩ bạn cứ trao đổi thẳng thắn theo cách tích cực những nội dung các trở ngại trên với cô ấy, cùng nhau bàn bạc để tìm ra phương án tốt nhất. Nếu hai người tìm ra được cách khắc phục thì là điều tuyệt vời, tình yêu của các bạn chắc chắn sẽ bền chặt hơn tạo nên hạnh phúc gia đình sau này, trường hợp không tìm ra được hướng giải quyết thì ko những bạn mà cả cô ấy đều hiểu sẽ phải làm như thế nào. Trao đổi như vậy, dù bạn để cô ấy đội nón ra đi thì cô ấy cũng ko thể trách được bạn, bạn cũng ko trở thành kẻ bạc tình; cô ấy có thời gian chuẩn bị về tinh thần cho việc chia tay để ko xảy ra chuyện gì đáng tiếc như bạn đã lo lắng ở trên mà bạn cũng ra đi với tư thế của người quân tử có tình có nghĩa, ko phải mất công suy nghĩ những mưu kế để bỏ cô ấy. Ngoài ra, sau này dù cuộc sống gia đình của cả hai có như thế nào cũng sẽ không bao giờ phải hối hận vì cả hai đã làm hết sức mình có thể.
  6. no1luv

no1luv Thành viên tích cực

Tuỳ vào mẫu con gái mà mình có cách xử lý
    1.Với mẫu con gái cá tính : có thể thẳng thắn trao đổi tất cả những gì bạn đang nghĩ.Có thể lúc đầu cáo ko chấp nhận nhưng đến một lúc nào đó những cáo có cá tính này sẽ đủ thông minh để tự rời xa bạn
    2.Với mẫu con gái yếu đuối: Tuyệt đối tránh gây sốc kiểu: mình chia tay nhau đi hay im lặng như tờ sẽ chỉ hành hạ cáo mà thôi , rồi sẽ gây hậu quả ngược lại là bạn thấy bứt rứt rồi thì quay lại ----> luẩn quẩn.Với những cáo thế này thì cách an toà nhất là giãn ra từ từ, có thể bằng khoảng cách , bằng sự thờ ơ, bằng sự vô tình cố ý...Thời gian đã làm cho cáo hiểu bạn yêu cáo ntn thì cũng từng ấy thời gian cũng sẽ làm cáo hiểu bạn đã hết tình cảm thực sự với cáo và đến một lúc nào đó cáo sẽ hiểu 1 chân lý: hạnh phúc đôi khi là buông tay
  7. becony

becony Thành viên mới

Dù còn yêu nhau rất nhiều nhưng nếu biết chắc sẽ không đến được với nhau thì tốt nhất là chia tay. Tuy nhiên, nhiều khi con gái không đủ dũng cảm, không thể can đảm để nói lời chia tay. Người con trai cũng vậy. Và người con trai đó đã chọn cách... đi lấy vợ. Bạn mình đã quyết định như vậy đó. Đó là một cách nói "mình chia tay nhau nhé e!"

"Không ai đủ cao thượng mà nhường đi được tình cảm của mình cả, chỉ trừ khi người ta chắc chắn mình không còn có thể mang lại hạnh phúc cho người mình yêu nữa..."
  8. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

Theo mình nghĩ cách tôt nhất là nói thật, nói rõ những khó khăn và nói về quan điểm. Chia tay mà biết lý do còn hơn tự nhiên biến mất. Nhưng nói tóm lại mình thấy bạn yêu chưa đủ và cũng vô trách nhiệm ... không phải vì tuổi đời còn trẻ mà vì tính cách của bạn vô trách nhiệm ... vậy thôi
  9. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Ác nó vừa vừa thôi, đừng lấy mấy lí do gia đình phản đối, nhà xa.. ra để bao biện, trong khi thực sự trong tâm mình đang nghĩ gì thì không dám đối diện.

Không yêu nữa đã đành 1 lẽ. Tích phúc cho con cháu sau này đi, chứ không sau này lấy được cô vợ chả ra gì lại ngồi mà khóc.
  10. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Rất có trách nghiệm :) Nếu vẫn còn tình cảm, thì cứ rập rình với nhau, đang yêu nhau thắm thiết và tin tưởng nhau thì cứ tiếp tục thôi. Bao h thích cưới thì cưới.