1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm cách nào để chi tay bạn gái?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ltchau1985, 06/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hainguyen9x

hainguyen9x Thành viên mới

chú này quá phũ . Xin lỗi không nói chú là quá tàn nhẫn mới đúng
  2. thanh_tihin

thanh_tihin Thành viên mới

bao biện là vì nọ vì kia vì k muốn ng ta lỡ dở nhưng thực chất chỉ là hết yêu muốn xù .
    gét chủ topic , quá tàn nhẫn
  3. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Hai bạn trên nghĩ lạ nhỉ, Đâu phải Yêu là Cưới đâu mà trách người ta tàn nhẫn với "xù". yêu là giai đoạn tìm hiểu sâu hơn, biết về đối phương nhiều hơn, xem hai bên có phù hợp ko, có tiến tới hôn nhân được ko? Chưa kể có nhiều người yêu cho Vui, yêu cho bằng bạn bằng bè.... Muôn kiểu yêu mà.
    Vì lí do gì mà chủ top muốn chia tay cũng là chuyện bt thôi.
  4. ltchau1985

ltchau1985 Thành viên rất tích cực

E tiếp thu ý kiến của các bác.
    Mỗi người một hoàn cảnh, tính cách khác nhau nên e khó xử lắm.
    Mặc dù đã cố dứt tình rồi, thẳng thắn nói chia tay rồi!
    Nhưng gấu cứ liên tục nt, gọi điện làm e chả làm dc cái gì hix.
    Với nhiều người, yêu rất đơn giản, chia tay là bình thường......
    sao e khó phũ phàng thế. Nhu nhược, kém bản lĩnh thật hix
  5. loslotus153

loslotus153 Thành viên mới

Tớ cũng từng như cậu rồi, dứt khoát tắt điện thoại, bằng mọi giá k0 nghe điện, trả lời tin nhắn. Chia tay là tốt cho cả hai. Từ từ rồi sẽ qua.
  6. toan93

toan93 Thành viên mới

Cái bác này phũ phàng quá, yêu co nhà người ta 3 năm rồi, bây giờ bảo bỏ sao, mà 25 tuổi là được rồi, trẻ gì nữa, chả qua là bác chán rồi, muốn tìm một người mới thôi. Đã yêu như thế thì cưới thôi, em có ông anh họ học đại học yêu chị cùng lớp 3 năm chắc cũng chán chán, về nhà nói với bố mẹ là muốn chia tay, thế là 2 bác ấy chửi cho và thế là anh ấy không dám bỏ nữa, cuối năm nay làm đám cưới đây.
  7. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Hi, Từ hai lí do bôi đen kia mà phải cưới ah bạn? Hay nhỉ, ko biết chủ top thấy thế nào chứ theo tớ, dù nam hay nữ, khi ko có ràng buộc ( trong hoàn cảnh cụ thể nào đó) thì đã thấy hết tc thì nên chia tay. Nhất là con trai, nói bỏ là phải bỏ, chứ nghe đt, tin nhắn ỉ ôi của bọn con gái thì đến mùa quýt mới giải quyết gọn dc.
    Chưa nói 3 năm yêu nhau ko gọi là nhiều, gái 25t ko trẻ với tụi 9x nhưng chưa gắn dc chữ ế đâu mà chủ top phải lăn tăn.
  8. tieulongnu_hp

tieulongnu_hp Thành viên mới

đừng làm gì bất ngờ quá bạn à

theo mình bạn nên tạo ra sóng gió trước đi, ví dụ như là: cách ngày nói chia tay 1 tuần bạn sẽ nhắn cho cô ta là: em à, anh thấy tình cảm của anh đã nhạt dần với em rồi. anh ko biết giải quyết sao nữa, chắc em buồn anh lắm, 1 tuần đó chắc chắn cô ấy sẽ buồn và níu kéo bạn thì bạn hãy dứt khoát vào, lời nào đầu tiên đã nói thì hãy giữ nguyên đi đừng có thay đổi. Ngoài ra cô ấy có gọi bạn vẫn nghe nhưng nói nhạt là phải nhạt đừng có quan tâm nữa làm người ta lại nuôi hy vọng

chia tay mà vẫn làm bạn ko phải cô gái nào cũng từ chối đâu. Quan trọng là bạn phải dứt khoát thế thôi. quan tâm đến đời sống người ta 1 thời gian sau khi chia tay tới khi nào cô ấy ổn định tâm tư thì bạn ngừng. Yêu 3 năm thì chia tay cũng cần ít nhất 1 tháng chứ.

Thưc ra đó là ý kiến riêng của tớ thôi. tớ nghĩ con gái thường thích người đàn ông dũng cảm dám chịu trách nhiệm. chia tay nên để chút tự trọng và sĩ diện cho cả 2. Để người con gái cảm thấy ko bị bạn ruồng bỏ, gây nên tự ái

Vì nếu có kết cục xấu cũng do tự ái gây ra thôi
  9. IlE

IlE Thành viên mới

Đây là lý do vì sao vẫn có những thanh niên cố gắng không QHTD với bạn gái của họ :)
    Chưa QHTD thì chia tay/ phũ nó đơn giản hơn rất nhiều.
  10. okio

okio Thành viên mới

chuẩn quá bác ơi