1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm cách nào để nhanh quên nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi light22007, 03/12/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. lucky059

lucky059 Thành viên mới

có lần em cũng nêu ý kiến này trong 1 topic ở tư vấn tình yêu rồi. hôm nay nêu lại. cứ khi nào bác nhớ đến điều đó thì bác nghĩ trong đầu thêm câu: ôi, nhớ quá nhớ quá. lặp đi lặp lại nhiều lần sẽ thấy việc nhớ ấy rất là củ chuối. sau này không thấy thi vị nữa. chắc không nhớ đến nữa đâu. em nói thật. :D
  2. light22007

light22007 Thành viên mới

Cách của em Lucky nghe vui vui nhỉ.
    Cuối cùng mọi chuyện đơn giản hơn mình nghĩ, ko hẳn là quên ngay nhưng ko hẳn là khó có thể quên.
  3. a4cva

a4cva Thành viên rất tích cực

muốn quên cái gì vậy?[r24)];)
  4. toanqt1985

toanqt1985 Thành viên quen thuộc

Cách này hay, vừa quên được chuyện đáng quên, vừa tăng thêm được kiến thức, mình đã từng áp dụng, nhưng bây giờ mới thấy nó đúng nhất.
  5. BubbleBoy

BubbleBoy Thành viên mới

vâng, trong quá trình nhớ nhiều cái khác thì tìm thấy một đống đam mê hay ho, say sưa sa đà suốt ngày, thế là quên từ bao giờ không biết nữa [r23)]
  6. light22007

Hi hi, đúng là cách bạn hay. Cơ mà tớ chả cần nhớ nhiều gì cả, tự nhiên bao nhiêu việc, bao nhiêu sở thích, đam mê cuốn đi, thế là ít nhớ đi. Mỗi tội thấy mình, tự dưng đơn độc hơn thôi vì trở nên lười giao tiếp, lười đi chơi với bạn bè.[:D]
  7. BubbleBoy

BubbleBoy Thành viên mới

ơ thế thì còn chờ gì nữa mà không đi du lịch đi, đi phượt ấy. Nhiều đam mê sở thích thì cũng chừa lại 1 cái để gặp bạn bè và gặp người mới nữa chứ [r23)]
    Đi phượt là 1 món rất hay, vừa được khám phá, được đi đây đi đó du ngoạn, được gặp bạn gặp bè và chém gió bốc phét thoải mái, cơ miệng hoạt động liên tục, được tiêu tiền lành mạnh nữa chứ lại >:)
    con gái không quen thì có thể đi du lịch bụi đâu đó gần gần ( thôi gọi là du lịch tự túc cho nó nhẹ nhàng )
  8. light22007

Ôi, tớ cực kỳ kết cái món đi phượt ý. Mỗi tội hiện giờ điều kiện chưa cho phép thôi. Ngày xưa còn tính đi học võ để sau này tiện đi phượt nữa cơ:)) ấy chắc cũng thích đi phượt nhỉ? và chắc đi nhiều rồi[:D]
    Tớ thì mỗi khi gặp vấn đề, tớ thường thích một mình, dành thời gian nghĩ về những việc đấy. Và thường những lúc đấy tớ lặn mất tiêu, bạn bè ban đầu còn chịu khó hỏi thăm sau dần nản quá cũng quên mất tớ luôn:)). Có điều cũng lỗi tại mình cả thôi[:D]
  9. BubbleBoy

BubbleBoy Thành viên mới

thế đằng ấy hay đi ở đâu, đi một mình á? Ở trong SG mà lại hay đi một mình, máu thế