1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm chiến dịch đi mọi người ơi

Chủ đề trong 'Nhạc cổ điển' bởi Hetfield, 21/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hetfield

Hetfield Thành viên quen thuộc

Làm chiến dịch đi mọi người ơi

Tớ có ý kiến về việc tăng cường hoạt động và chất lượng của box cổ điển.
    1)Âm nhạc cổ điển ra đời và phát triển từ rất lâu rồi,kiến thức về âm nhạc cổ điển chắc chắn là nhiều hơn so với những dòng âm nhạc khác nhưng khi đi mua báo thì không có báo về nhạc cổ điển.Vẫn biết là người yêu nhạc cổ điển không được nhiều,nhưng mà không phải là quá ít,tại sao chúng ta không phát hành một nguyệt san,phát hành trong box cho các thành viên với sự đóng góp của mọi người.Mỗi số báo sẽ có những chuyên đề chính và thêm vào những cái khác nữa.Làm việc này không khó lắm và bên Rock club cũng đã từng làm.Chúng ta sẽ rất thuận lợi vì bài viết trong box chúng ta rất nhiều,ngoài ra,kiến thức cổ điển trên Internet cũng rất nhiều,vấn đề chính là phải sắp xếp sao cho có chất lượng và thu hút.Tớ vẫn thích cầm sách báo nghiền ngẫm cổ điển hơn là ngồi trước máy tính.Đầu tháng sẽ thu tiền mua báo để làm công tác in và photo.Càng đông sẽ càng được rẻ.Mà việc in báo nhạc cổ điển sẽ không cần nhiều ảnh sẽ càng thuận lợi hơn trong in ấn.
    2)Những ai chơi nhạc cổ điển đều biết vấn đề rất quan trọng là tiếng đàn.Tớ chơi Guitar nên chỉ biết về Guitar có một giáo trình của C.Parkening về guitar có rất nhiều hình minh hoạ từ tư thế ngồi đến tay trái,tay phải,ngón tay,làm thế nào để cộng hưởng tốt nhất .v.v. rất hay,đáng giá gấp vạn những quyển sách dạy nhạc chạy theo thị hiếu bây giờ.Còn bên Piano hay Violin thì không biết,dân bên đấy post phần này lên.Theo tớ mọi người cũng nhau đi tìm rồi về cắt ảnh ra post lên,làm hẳn một mục lớn về kĩ thuật trên box,để mọi người có thể học hỏi luôn.Hầu hết bọn mình là dân nghiệp dư,rất khó tìm được những quyển sách thật sự có giá trị,phải cùng nhau góp sức mới được.
    3)Dân nhạc với nhau thì được cùng nhịp đập với nhau là sướng nhất,box mình tổ chức hoà tấu vài bài làm đi,như thế càng tăng thêm tình đoàn kết.Cả đoàn ngồi cùng ngân vang một giai điệu hí hí,thế thì thích quá.Mọi người góp ý nhanh lên rồi cùng làm nhé.

Hetfield
  2. Kicker

Kicker Thành viên mới

Ý tưởng của bạn rất hay nhưng cái chính là không có thơì gian !!!!
  3. dau_khong_co_toc

dau_khong_co_toc Thành viên mới

WOW! Ý tưởng của bác Hetfield ? máu thật đấy, nghe thế em cũng thấy thèm có một tờ báo như vậy quá, nhưng mà có lẽ phải cải thiện tình hình box cổ điển trước đã bác ah, hè hè, phải tăng đoàn kết trước đã, chứ cứ nhìn tình trạng này mà ra báo chắc ko ổn chút nào.
    Thế nên em ủng hộ cái ý thứ 3 của bác hơn, box mình lâu rồi cũng chưa offline mọi người nhỉ, hè rồi mà (mà hình như ông anh quý hoá ninja đang bận thì phải, dạo này mất tăm)
    Em vote bác 5* cho cái sự ?ohăng hái? đó, hi vọng mọi người nghĩ khác em và bác kicher (thế thì mừng wá đê)

"Oh, I got plenty o'' nuttin''
    An'' nuttin''s plenty for me.
    I got the sun, got the moon, got the deep blue sea..."

4. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

tớ ủng hộ ý kiến - tớ xin 1 chân - chuyện mà đi tìm tài liệu ấy ! Các bác cố gắng lên nhé !

Em có biết một mai khi thức dậy
    Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà
    Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ
    Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  5. cddv2

cddv2 Thành viên mới

Hay quá, em đang bí tài liệu. Anh em cứ làm đi, em xin ủng hộ với vai trò...độc giả. Hee, vì em chẳng biết gì cả. Trăm sự nhờ các bác vậy.
  6. Arabia

Arabia Thành viên mới

Đúng đấy.
    Ngoài kỹ thuật ra mình còn làm thêm 1 phần về 1 số tác phẩm:
    1)Giới thiệu xuất xứ tác phẩm,hoàn cảnh sáng tác
    2)Nếu được thì có những đoạn trong tác phẩm giải thích đoạn đó miêu tả cái gì,cách thể hiện như thế nào
    Nếu báo mà ra được thì tuyệt vời
  7. nhuthuhuong

nhuthuhuong Thành viên quen thuộc

Hichic ai cũng thích có báo để xem, để đọc , thế còn ai sẽ là người làm báo nhỉ Hetfield??? Cái này cần nhưng người có năng lực, có điều kiện về thời gian và vật chất để tham gia, mà anh em ở đây hình như chưa thấy có ai tham gia được hichic khó quá Hetfield nhỉ?.
    I Love classical music
  8. thisi_ngheo

thisi_ngheo Thành viên quen thuộc

Hay lắm, nếu cái này thành hiện thực thì không còn gì bằng. Chỉ cần bán báo cho các anh em ở đây thôi.
    Cho tớ cái chân "Bưng bê kê quét, đuổi muỗi đập ruồi" nhé.
    Rượu đôi ba chén nâng tay phím. Gẩy một câu ca khắp chốn cùng...
  9. cardiophileforever

cardiophileforever Thành viên mới

Tớ có quyển Packening mà chú Hetfield nói đấy.

If the dull substance of my flesh were thought,
    Injurious distance should not stop my way.
    For then, despite of space, I would be brought
    From limits far remote where thou dost stay.
    - William Shakespears
  10. ninja_in_mask

ninja_in_mask Thành viên quen thuộc

Mọi người ơi . Thứ 4 này qua Nhạc Tranh nghe nhạc rùi bàn kế hoạch phát triển box hoặc đi chơi nhá . Tớ muốn cả bên TTVN và VG cùng đi với nhau nên các đồng chí bên VG phải tới đấy . Không phải họp box gì đâu mà là tiện thì mọi người cùng gặp nhau thôi .
    To dau_khong_co_toc : tiểu đệ ơi . Anh trở lại rùi nè

Tôi tư duy , vậy tôi tồn tại ! ! !

!-_-* I am Pisoga , a Great Hunter ...a Soloist...