1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm đề thi TOEIC để biết trình độ của mình

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi eibisi, 24/11/2017.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. eibisi

eibisi Thành viên mới

Link làm đề thi thử TOEIC miễn phí mình để dưới đây, nhưng trước hết, mình xin chia sẻ một số điều cần lưu ý trước khi làm bài:

⓵ Làm đúng thời gian quy định như lúc thi thật
    Bạn nên làm bài thi thử trong vòng 2 giờ đồng hồ y như đi thi thật vậy.:

• Dành ra một khoảng thời gian 2 giờ đồng hồ để làm bài.
    • Nhờ mọi người không làm phiền bạn trong 2 giờ này.
    • Tắt cả các vật dụng có thể gây xao nhãng khác như chuông điện thoại, TV
    • Không được dừng giữa chừng. Dù bạn có cảm thấy nản đi nữa, hãy cố gắng lên!

Kinh nghiệm luyện thi TOEIC cho thấy, việc làm bài theo đúng thời gian thi thật sẽ giúp bạn rèn luyện "tinh thần thép" khi làm một bài thi vừa dài vừa khó và biết được tốc độ làm bài của mình là chậm hay nhanh hay vừa phải nữa đấy.

⓶ Không đánh lụi
    Để có thể xác định được khả năng làm bài của mình một cách chính xác nhất, bạn không nên "đánh lụi" các câu mình không biết làm mà nên bỏ trống. Việc này rất có lợi vì bạn sẽ biết được điểm của mình đạt được nhờ thực lực thay vì may mắn.

⓷ Làm xong phải biết lý do làm sai
    Tất nhiên là muốn kiểm tra trình độ thì phải dò đáp án để biết điểm rồi, nhưng có một việc còn quan trọng hơn cả, đó là hiểu được mình làm sai ở chỗ nào và vì sao. Một khi bạn biết được lý do sai, bạn sẽ hiểu được mình đang thiếu hụt kiến thức ở chỗ nào để bổ sung vào ngay!

Bạn có thể làm đề thi thử TOEIC của ETS miễn phí, có giải thích đáp án đàng hoàng luôn, mọi người hãy vào làm thử xem: https://giasutoeic.com/de-thi-toeic/lam-de-thi-thu-toeic/?r=ttvnol